ิิbridgestone picnica + เกรีย์ดุมสามสปีด

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Aripai
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MERIDA TFS 100

ิิbridgestone picnica + เกรีย์ดุมสามสปีด

โพสต์ โดย Aripai »

รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีได้ ิิbridgestone picnica มาหนึ่งคันครับ
ล้อ 14 ครับ อยากถามหน่อยครับถ้าจะนำมาใส่เกียร์ดุมสามสปีด จะได้หรือเปล่าครับ
เพราะอีกกระแส อยากไม่อยากให้ใส่ครับเพราะอยากให้เป็นแบบเดิม ๆ
รูปประจำตัวสมาชิก
mrnat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cervelo S2 ,Brompton M3L , Alex moulton TSR, Moulton F Frame 4 speed,Fuji Kona cup, Surly LHT
ตำแหน่ง: กรุงเทพ พระรามสอง

Re: ิิbridgestone picnica + เกรีย์ดุมสามสปีด

โพสต์ โดย mrnat »

ผมว่าถ้าจะใส่ ใส่พวกเกียร์ของ Sturmey Archer แบบ สองสปีด ก็น่าจะพอแบบถอยหลังเปลี่ยนเกียร์ แต่รถคงหนักขึ้น สะดวกตรงไม่ต้องเดินสาย ชิพเตอร์ แต่ว่ามันจะมีวงล้อรูเท่ากับดุมหรือไม่ต้องลอง ค้นข้อมูลดูครับ
"With man this is impossible, but with God all things are possible."◄ Matthew 19:26 ►
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”