จักรยานมินิ 20" ขึ้นรถเมล์ได้ไหม

ตอบกลับ
walkplay
สมาชิก
สมาชิก

จักรยานมินิ 20" ขึ้นรถเมล์ได้ไหม

โพสต์ โดย walkplay »

อยากเอาจักรยานไซส์มินิ 20" ขึ้นรถเมล์ค่ะ จะไปปั่นออกกำลังกายที่สวนลุม
บ้านอยู่ค่อนข้างไกลจากสวนลุมพอสมควร เลยไม่กล้าปั่นจากบ้านไปเลย
ไม่ทราบว่าเอาจักรยานขึ้นรถเมล์ได้รึเปล่า กลัวถือขึ้นไปจะโดนพี่กระเป๋ารถเมล์บ่นกระจาย
มีใครเคยเอาขึ้นบ้างไหมค่ะ แต่เราคงเอาขึ้นช่วงเวลาที่คนน้อยๆอ่ะค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ ^^
บรรศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812683291
Bike: Araya Excella Race, Tern Clutch, Splading, Bridgestone Grandtech

Re: จักรยานมินิ 20" ขึ้นรถเมล์ได้ไหม

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ »

ไม่น่าจะโดนบ่น แต่น่าจะโดนด่ากระจาย ยิ่งพวกรถร่วมปากยังกับกรรไกร ถ้าเป็นรถพับก็ว่าไปอย่าง ผมว่าเอาขึ้นเท็กซี่ดีกว่าครับ
ขี่จนกว่าจะหมดแรง
รูปประจำตัวสมาชิก
blues_so
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: peugeot urbain 700c/mtb anchor fr700/DG 202/strida จีน/trek1.1/หมอบสับถัง/mini พ่อบ้าน

Re: จักรยานมินิ 20" ขึ้นรถเมล์ได้ไหม

โพสต์ โดย blues_so »

เคยเห็นมีคนเอารถพับ20ขึ้นนะครับ แต่มินิผมว่ามันใหญ่ไป
ผมว่าไม่น่าจะได้นะครับ หรือได้ก็จะดูทุลักทุเลมาก รถเมล์ที่ผ่านแถวนั้นส่วนใหญ่จอดกันแปปเดียว
แล้วก็สายที่ผ่านส่วนใหญ่จะไม่มีที่ว่างด้านหลัง(รถบางแบบมีที่ว่างด้านหลัง)
แนะนำว่าหาทางที่สามารถขึ้นรถไฟbtsมาดีกว่าครับ :D :D

ถ้าอยู่แถบคลองเตย อโศก มาปั่นที่สวนเบญจกิติก็ได้ครับ(ข้างศูนย์ สิริกิต) :mrgreen:

เพิ่มเติมถ้าอยู่แถวราชดำเนินสนามหลวงโลด/ใกล้jj ก็สวนรถไฟ
ronsuthi
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Kuma5300

โพสต์ โดย ronsuthi »

ต้องถามกลับว่า คุณอยู่แถวไหนครับ ลองดูว่าแถวโซนที่พักมีที่ไหนที่มีที่ขี่ได้ เอาที่สะดวกดีกว่าครับ เพราะการขนรถจักรยานไปมามันเหนื่อยเหมือนกันน่ะครับ แล้วยิ่งขึ้นรถเมล์ด้วย เหนื่อยเพิ่มเพราะพับไม่ได้ ยกขึ้นบันไดรถเมล์มันก็ลำบากยิ่งถ้ามีผู้โดยสารขึ้นลง ด้วยจะไม่ได้โดนแค่กระเป๋ารถเมล์ด่าน่ะ แต่อาจจะเจอคนที่ใช้บริการ ร่วมด่าด้วย แนะนำว่าถ้าอยากจะมาปั่นที่สวนลุมน่ะครับ แล้วที่พักใกล้รถไฟฟ้า ขึ้นรถไฟฟ้า มาดีกว่าครับ ลงสถานี เพลินจิตปั่นมาทาง ถ.วิทยุ หรือถ้ามาลงที่ ถนนราชดำริ ยิ่งใกล้เข้าไปใหญ่ครับลองดูน่ะครับ
GoPee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-9877957
Bike: ็Haro Trail 29 inc
ตำแหน่ง: ประชานิเวศน์3
ติดต่อ:

โพสต์ โดย GoPee »

เคยแต่จักรยานพับ20นิ้วครับ ขึ้นสาย 70 ปรับอากาศ ประชานิเวศน์3-สนามหลวง ได้คุยกับเจ้าหน้าที่นายท่ารถ ให้จักรยานขึ้นได้
เขาบอกว่าเอาจักรยานขึ้นต้นสายแล้วลงปลายสายได้ และ คารจะเป็นเวลาที่รถว่างๆ เพื่อสะดวกของผู้โดยสารท่านอื่นนะครับ

ถ้าจะใช้บริการรถเมล์ คงต้องทำการบ้าน หาคันที่มีต้นสาย-ปลายสาย ใกล้เคียงเส้นทางของเรามากที่สุดครับ ก็คงเหมือนกับBTSหาจังหวะเวลาที่พอขึ้นได้ด้วยครับ
GoPee-โกปี๊-กระแฟโบราณชนิดหนึ่ง
http://jbcolorlab.webiz.co.th/
http://beemyshop.webiz.co.th/
clanzy556
ขาประจำ
ขาประจำ
team: rabbitz cycling team
Bike: nich l2rs , giant anthem 27.5

โพสต์ โดย clanzy556 »

ผมเคยเอาหมอบขึ้นทั้งคันน่ะครับ เป็นรถร้อน ดูจากสายตาคนขับและกระเป๋าแสดงความไม่พอใจ แต่พอดีช่วงที่ผมนั่งไม่ค่อยมีคนเลยรอดตัวไป :D
บรรศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812683291
Bike: Araya Excella Race, Tern Clutch, Splading, Bridgestone Grandtech

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ »

clanzy556 เขียน:ผมเคยเอาหมอบขึ้นทั้งคันน่ะครับ เป็นรถร้อน ดูจากสายตาคนขับและกระเป๋าแสดงความไม่พอใจ แต่พอดีช่วงที่ผมนั่งไม่ค่อยมีคนเลยรอดตัวไป :D
นายแน่มาก เป็นรถหมอบแถมขึ้นรถร้อนอีก ยกนิ้วให้เลยครับ :o
ขี่จนกว่าจะหมดแรง
walkplay
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย walkplay »

ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ ที่พักอยู่แถวบางขุนเทียนอ่ะค่ะ ไม่ค่อยใกล้บีทีเอสด้วยสิ
amaroqe
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GARRY FISHER wahoo n_n

โพสต์ โดย amaroqe »

บางขุนเทียนน่าจะอากาศดี หาที่ปั่นแถวบ้านดีกว่า หาเพื่อนร่วมกลุ่มด้วยยิ่งดี
ผมชื่อพลครับ

ผมเป็นแค่ Novice
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย iN2 »

walkplay เขียน:ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ ที่พักอยู่แถวบางขุนเทียนอ่ะค่ะ ไม่ค่อยใกล้บีทีเอสด้วยสิ
ไปเส้น บางขุนเทียนชายทะเล ครับ อากาศดีปั่นเช้าๆ วันหยุดเสาร์-อาทิตย์ เพื่อนเยอะดี มาสวนลุมคุณต้องรอจนถึง 10.00น. เขาถึงจะให้ปั่นจักรยานได้
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ
ปุเลงปุเลง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑-๔๐๓๔๓๙๓
Bike: Dahon Classic, Dahon Boardwalk, Masi Mini Velo, Gios Ampio, Surly LHT
ตำแหน่ง: บางขุนเทียน กทม.

โพสต์ โดย ปุเลงปุเลง »

อยู่บางขุนเทียน
ถ้าไม่อยากปั่นถนนใหญ่เพราะกลัวรถ
เข้าไปปั่นในสุดจิตต์นิเวศน์ เข้าทางถนนท่าข้าม ซอยหลังบิ๊กซีก็ได้ครับ
เห็นมีคนเข้าไปปั่นอยู่เหมือนกัน
แวะกินน้ำแข็งไส ชมดอกไม้ข้างทาง
unclejax
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899914222
team: รักคนปั่น
Bike: Vintage Benotto-/-Bridgestone -Travzone-// ไม่มียี่ห้อ เหล็กหนักๆ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย unclejax »

facebook : รักคนปั่น ครับ https://www.facebook.com/RakKonPan
App Endomondo สำหรับวัดระทาง/แผนที่ /ความเร็ว บนมือถือ[/b]http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=482317
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”