รถไฮบริทกับหมอบแฮนตรงครับ

ตอบกลับ
Kossy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ADVANCE SL,DAHON SPEED FALCO
ติดต่อ:

รถไฮบริทกับหมอบแฮนตรงครับ

โพสต์ โดย Kossy »

สนใจจะถอยจักรยานไฮบริทซัก1คันครับ แต่ไปสนใจหมอบแฮนตรงเข้า มันต่างกันมากไหมครับที่จานหน้ามี3ใบกับ2ใบ รถที่สนใจมีดังนี้ช่วยเมนท์กันหน่อยครับ
ไฮบริท Terk 7.3
Specialize sport
Bianchi camaleonte
หมอบแฮนตรง Araya muddy fox cx
ขอบคุณครับ :D
แต่ที่อยากได้จริงๆคือCannondle badboy size m แต่หาไม่ได้555
winboons
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818461890
team: winners
Bike: hibrid peeress จ้า

Re: รถไฮบริทกับหมอบแฮนตรงครับ

โพสต์ โดย winboons »

ข้อมูลของไฮบริดและหมอบแฮนด์ตรงมีอยู่ในนี้เวปนี้หรือลองพิมพ์ARAYA MUDDYFOX CX และเวปเทคนิคจักรยานตรงช่องว่างด้านบนของบอร์ดนี้ก็จะเจอข้อมูลที่พอตัดสินใจได้บ้างแต่ให้ค่อยๆศึกษาให้ดีอย่ารีบร้อนนะครับจะได้ไม่มาเสียใจภายหลังเด้อ ;)
mek1330
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย mek1330 »

ส่วนตัวนะครับ ผมว่า 3 ใบ ดีกว่า ปั่นได้หลากหลายดี เข้าป่าเข้าดงขึ้นเขาขึ้นเนิน จะปั่นทางเรียบเน้นความเร็วก็พอได้ ปั่นท่องเที่ยวสบายดีครับ ได้หลายแนวดี ถ้าจะเอา 2 ใบ ก็ปั่นเสือหมอบเลยดีกว่า
รูปประจำตัวสมาชิก
juppy
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย juppy »

ผมเอาหมอบแฮนด์ตรงครับ เพราะเฟรมมันเป็นหมอบ เบรคหมอบ ล้อหมอบ(ใส่ยางได้ไม่ใหญ่แบบไฮบริด)
อยากปั่นหมอบครับ แต่ปั่นแล้วเหมือน ตีเข่าตัวเอง ปักๆ :lol: :lol:
เลยยังสับถัง แฮนตรงต่อไป วันไหนผอมแล้วค่อยเปลี่ยนแฮนด์ ก็กลายเป็นหมอบแล้ว :D
Kossy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ADVANCE SL,DAHON SPEED FALCO
ติดต่อ:

Araya สวยจัง
Trek made in china
Sirrus sport หาไม่ได้
สงสัยโดน 555
ไฟล์แนบ
image.jpg (45.6 KiB) เข้าดูแล้ว 2946 ครั้ง
Kossy
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

หมอบแฮนตรงเนี่ยจะใช้ขี่ออกกำลังกายตามถนนปรกติได้ไหมครับ ล้อของหมอบเลยกลัวคด ขึ้นลงฟุดบาท
รูปประจำตัวสมาชิก
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

ผมยังงง ๆ กับรถตัวเองอยู่เลยครับ ว่าตกลงเป็นอะไร จะไฮบริดหรือหมอบแฮนด์ตรง
เพราะเฟรม ล้อ 700x23C เบรค จานหน้า สับจาน เบาะบางเฉียบเป็นของหมอบ
แต่มือเกียร์ เฟืองหลัง ตีนผีเป็นของเสือภูเขา
แฮนด์ตรง

แต่ดูจากการผสมปนเปคงเป็นไฮบริดแหละ
ตอนนี้ผมเปลี่ยนจานหน้าใส่ XT 42 ฟันแล้ว เพราะขี่เรื่อย ๆ ไปตามภูมิประเทศ ไม่ได้เน้นเร็ว
ทีแรกกะจะใส่จานหน้า 105 แต่ปรึกษาคนขายกะรุ่นน้องที่ปั่นมานาน เขาแนะนำว่าปั่นเที่ยวในเมืองบ้าง ชานเมืองบ้างแบบผมใส่ของเสือภูเขาดีกว่า
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”