มีคำถามเรื่องกล้องติดจักรยานไว้โดดครับ

ตอบกลับ
Touchtomo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Haro street 1.1

มีคำถามเรื่องกล้องติดจักรยานไว้โดดครับ

โพสต์ โดย Touchtomo »

ปัจจุบัน มีหลายตัว อย่างเช่น Gopro ion contour และอื่นๆอีกมากมาย

อยากทราบความ คมชัดของกล้องแต่ล่ะตัวครับ มีใครใช้ตัวไหน เอามาบอกเล่ากันบางไหมครับผม

ขอบคุณครับ...
หัดเล่นไปวันๆ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: มีคำถามเรื่องกล้องติดจักรยานไว้โดดครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ลองใช้ชื่อกล้องค้นหาในยูทูปครับ มีฝรั่งถ่ายมาให้ดูหลายคนแล้ว
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ponlakit
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นเอง
Bike: GT Avalanche 3.0 2013 std
ตำแหน่ง: http://www.facebook.com/StikKeXrkhefLaL ... efLaLapang

Re: มีคำถามเรื่องกล้องติดจักรยานไว้โดดครับ

โพสต์ โดย ponlakit »

ส่วนมาก ก็ Gopro นะครับ นิยมใชแพร่หลายดี
ขายสติ๊กเกอร์ เคฟล่า ราคาเบาๆ

ที่ http://www.facebook.com/StikKeXrkhefLaL ... efLaLapang
kamolwat_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: amis
Bike: 16" Klein Pluse Comp '97 - 53 lemond zurich '97

โพสต์ โดย kamolwat_t »

ใช้ gopro hd อยู่ครับ

แต่แนะนำว่าให้ซื้อ เฮาส์ซิ่ง แบบติดที่เสื้อครับ จะไม่มึนหัว ติดแฮนด์ ติดหมวกนี่ เอามาดูแล้วตาลายกันไปเลย... :oops:
Sport Science 27' CPEC
Nut__ty
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Nut__ty »

แลัวซื้อได้ที่ไหนครับที่ราคาถูกกว่าเพื่อน. และบริการดีหลังการขายกล้องgopro. Hd
Touchtomo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Haro street 1.1

โพสต์ โดย Touchtomo »

คือ ก่อนนี้เชื่อว่า Gopro คือที่สุดแล้ว (ตอนนี้ก็คิดอยู่) แต่พอไปลองดูภาพที่อยู่ใน youtube ภาพที่เห็นไม่ได้ดังหวังเลย มาลองถามพี่ๆที่ใช้อยู่ดูครับ

เผื่ออนาคตจะหามาใช้จะได้ตัดใจได้ทันทีเลย :P
หัดเล่นไปวันๆ
Yajokkung
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นทำงานครับ ไม่มีอะ
Bike: เศษเหล็ก เชียงกง

โพสต์ โดย Yajokkung »

ion ครับ ถูกดีทน *0*
Max Speed 21km/h /// AV 13km/h /// Longest Distance 40 km
Ultimate Big Fat Noob 125 Kg
kamolwat_t
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: 16" Klein Pluse Comp '97 - 53 lemond zurich '97

ใช้ gopro เพราะระบบอุปกรณ์ซัพพอร์ตมันครับ ในแง่การใช้งาน outdoor

ถ้าเอาใส่ในรถก็เอาถูกๆที่พี่ๆเขาเอามาขายในเวบครับเพราะว่ามันไม่ได้กระแทกกับอะไร

กลุ่มผมซื้อผ่อน 10% 10เดือนครับ แฮะๆ

Sent from my iPhone using Tapatalk 2
kamolwat_t
ขาประจำ
ขาประจำ

Touchtomo เขียน:คือ ก่อนนี้เชื่อว่า Gopro คือที่สุดแล้ว (ตอนนี้ก็คิดอยู่) แต่พอไปลองดูภาพที่อยู่ใน youtube ภาพที่เห็นไม่ได้ดังหวังเลย มาลองถามพี่ๆที่ใช้อยู่ดูครับ

เผื่ออนาคตจะหามาใช้จะได้ตัดใจได้ทันทีเลย :P
ผมเคยโดนเอา gopro ตัวแรก แปะกระจกหน้ารถด้านนอกวิ่งใสนามแก่งกระจาน 15 นาทีครับ แล้วกลับมา กทม. พี่เขาก็เอา DVD มาให้เปิดกับคอมผมที่ใช้ทำงานกราฟฟิกไม่ได้ครับ กระตุก เพราะว่าขนาดไฟล์มันใหญ่เกินไป :oops: :oops: :oops:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”