ใข้ จักรยาน ดูเรื่องของ สี ว่าถูกโฉลก กันหรือป่าวครับ

ตอบกลับ
bigdaddy
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ใข้ จักรยาน ดูเรื่องของ สี ว่าถูกโฉลก กันหรือป่าวครับ

โพสต์ โดย bigdaddy »

ตามหัวข้อเลยครับ แล้วถ้าเฟรมที่ชอบไม่มีสีที่ถูกโฉลก จะแก้ไขยังไงครับ
เพราะคนส่วนใหญ่ออกรถยนต์ หรือ มอเตอต์ไซค์ เค้าจะดูกัน
มันเป็นความเชื่อของแต่ละคนนะครับ
ToddBenny
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Premium BMX

Re: ใข้ จักรยาน ดูเรื่องของ สี ว่าถูกโฉลก กันหรือป่าวครับ

โพสต์ โดย ToddBenny »

เลี่ยงสีที่ไม่ถูกโฉลกแล้วเลือกสีที่ตัวเองชอบที่สุดครับส่วนตัวผมจะเน้นสีดำครับมันดูพื้นๆดีไม่ต้องเปลี่ยนบ่อยเคยใช้สีอื่นเห่ออยู่พักเดียวก็เบื่อ :lol:
Lange
ขาประจำ
ขาประจำ
team: The_Lange
Bike: Sprint SL
ติดต่อ:

Re: ใข้ จักรยาน ดูเรื่องของ สี ว่าถูกโฉลก กันหรือป่าวครับ

โพสต์ โดย Lange »

ย้ายค่ายครับ

:?
Spin up
รูปประจำตัวสมาชิก
Model7hyperblack
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: GT Aggressor Expert 27.5

โพสต์ โดย Model7hyperblack »

ดูครับ ผมเกิดวันจันทร์ ห้ามใช้สีแดงครับ ผมเคยขี่มอไซค์สีแดง ล้มบ่อยมาก เอะอะก็ล้ม หันมาใช้ สีดำกับน้ำเงิน ไม่เคยล้มเลย รถที่ขับก็ไม่เคยชนครับ
จักรยานก็เลยไม่กล้าใช้สีแดงเลยครับ นี่เป็นความเชื่่อส่วนตัวนะครับ
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย iN2 »

ไม่เลือกครับ เพราะผมเลือกไม่ได้ไซส์ยักษ์ตัวเลือกมันน้อยมีสีอะไรก็ต้องเอา :( :( :(
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ
bigdaddy
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bigdaddy »

ต้วผมเองก็ห้ามใช้รถสีดำ เขียว น้ำเงิน ชอบ เฟรมเทรค 8500
ที่หางา่ยหน่อย ก็ มี ดำ ทอง / ดำ แดง
มันจะมีวิธีแก้ยังไงได้บ้าง ผมชอบ เทรค ไมรอยากจะเปลี่ยนไปค่ายอื่น
ToddBenny
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Premium BMX

โพสต์ โดย ToddBenny »

ติดสติ๊กเกอร์ครับ "รถคันนี้สี..."ก็ว่าไป :D
Chanun Yingpaitoon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0800760076
Bike: KLEIN Attitude 2003 Blacksudbury

โพสต์ โดย Chanun Yingpaitoon »

:D ไม่ครับ
เสือซ่อนเล็บ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Freedom
Bike: Java Fit_Red

โพสต์ โดย เสือซ่อนเล็บ »

ไม่ดูเรื่อง"ถูกโฉลก" ครับ
ดูแค่เรื่อง "ถูกสตางค์" เป็นอันใช้ได้ 555 :lol:
พบกันนับเป็นวาสนา จากกันถือเป็นโชคชะตา
Niran Msng
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816218240
Bike: HARO ThreadComp + NSbikes HOLY1 + Voodoo Hoodoo + Colnago ZX ZERO ALU + CERVÉLO R3
ตำแหน่ง: Prasertmanukitch Rd., Ladprao, Bkk.

โพสต์ โดย Niran Msng »

เรื่องของสีดูครับ ดูความถูกใจเป็นหลัก แบบเห็นแล้วอยากปั่นทุกวันเลย
ถูกโฉลกจะเป็นรองครับ อย่างสีเหลือง สีเขียวเหมือนรถของกรุงเทพมหานคร หรือสีเขียวสะท้อนแสง หรือสีชมพู หรือสีม่วง
นี่ก็ไม่ขี่ครับ :geek:
Duan[ด่วน]
Mid School BMX
AUDAX 1000 SVB.Surin.Bang Sapan.KhunTan.Phitsanulok
LRM 1200 TANAOSRI.1500 BKK-PRH-BKK.1600 LANNA

SKYWAYRACING>>HAROMASTER|GROUP 1b|THREAD COMP>>NSbikesCLASH JUNIOR|Holy One>>VooDooHooDoo>>COLNAGOCX ZERO ALU>>CINELLI BOOTLEG HOBO>>CERVÉLO R3
Chanatip_ice
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0888787082
team: ปั่นแบบบ้าพลังคนเดียว
Bike: ราแดก สับถัง เดริท์จัมพ์
ตำแหน่ง: 89/271 นนทบุรี

โพสต์ โดย Chanatip_ice »

สีที่ชอบก่อนครับ แฟตาซีไปเลย ใครหาว่าบ้าช่างเค้า
แนวออก :lol:
tom3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: น่าถีบ(20"ปั่น),พับ-เพียบ
Bike: 2 Topone + STRiDA + 2 Louis Garneau pop + Lamborghini Concetto + Oyama Skyline Pro + Merida Speeder T2 + Louis Garneau RSR-V
ตำแหน่ง: รามคำแหง52

โพสต์ โดย tom3 »

เลือกสีที่เราชอบ หมอดูเค้ามาช่วยออกเงินซื้อด้วยเหรอครับ ถึงต้องไปเชื่อฟังเค้า
ดีกว่าเดิน เพลินกว่าวิ่ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”