ได้MTB แต่งแบบDirt มาจากน้องชาย ทำไมต้องมียางมาพันที่เฟรมใต้โซ่ด้วยคะ ไม่อยากจะพันทำยังไงดี

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
N0irneer
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Jamis Dirt
ตำแหน่ง: ต.องครักษ์ นครนายก

ได้MTB แต่งแบบDirt มาจากน้องชาย ทำไมต้องมียางมาพันที่เฟรมใต้โซ่ด้วยคะ ไม่อยากจะพันทำยังไงดี

โพสต์ โดย N0irneer »

น้องชายเปลี่ยนทั้งเฟรม แฮนด์ โช๊ค ล้อ ยาง เปลี่ยนเยอะเลยค่ะ แถมยังเอาจานออกด้วย แล้วเวลาปั่นผ่านหลังเต่า เสียงโซ่กระทบเฟรมดังมากเลย
ไฟล์แนบ
Photo0705.jpg (52.77 KiB) เข้าดูแล้ว 1832 ครั้ง
Life is like riding a bicycle – in order to keep your balance, you must keep moving.
– Albert Einstein
hapgrit
สมาชิก
สมาชิก
team: GreenBike MSU (มหาวิทยาลัยมหาสารคาม)
Bike: Custom Bikes
ตำแหน่ง: grit.thaitam@facebook.com

Re: ได้MTB แต่งแบบDirt มาจากน้องชาย ทำไมต้องมียางมาพันที่เฟรมใต้โซ่ด้วยคะ ไม่อยากจะพันทำยังไงดี

โพสต์ โดย hapgrit »

ที่พันไว้เพราะกันโซ่ฟาดเฟรมเวลาโดดลงครับ เฟรมจะได้ไม่เสียหายหรือเป็นรอย
kamolwat_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: amis
Bike: 16" Klein Pluse Comp '97 - 53 lemond zurich '97

Re: ได้MTB แต่งแบบDirt มาจากน้องชาย ทำไมต้องมียางมาพันที่เฟรมใต้โซ่ด้วยคะ ไม่อยากจะพันทำยังไงดี

โพสต์ โดย kamolwat_t »

เฟืองหลังมันเล็กครับ ขี่ยังไงก็ตีครับ แต่ว่ามันมีแบบหล่อๆครับ ลองหาซื้อดูครับ
Sport Science 27' CPEC
amaroqe
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GARRY FISHER wahoo n_n

โพสต์ โดย amaroqe »

kamolwat_t เขียน:เฟืองหลังมันเล็กครับ ขี่ยังไงก็ตีครับ แต่ว่ามันมีแบบหล่อๆครับ ลองหาซื้อดูครับ
เรียกว่าผ้ากันโซ่ ราคาร้อยกว่าเอง
ผมชื่อพลครับ

ผมเป็นแค่ Novice
kengex
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0838269284
team: ยังไม่มี
Bike: กำลังหาข้อมูล
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kengex »

:o
ยีนส์ LEVI'S ของใหม่หลายหลายรุ่น คลิ๊กลิ้งด้านล่าง

http://www.facebook.com/KENGSTUDI0
aekiji
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: TREK 3900 Black

โพสต์ โดย aekiji »

ยางพันเนี่ยแหละผมว่ามันให้ตัวเวลาโซ่ตีได้ดีที่สุดเลย... :lol: :lol: :lol:
kamolwat_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: amis
Bike: 16" Klein Pluse Comp '97 - 53 lemond zurich '97

โพสต์ โดย kamolwat_t »

รูปภาพ

แบบนี้ก็มีนะครับ

เวลาใส่ให้ชิดทางกะโหลกเป็นหลักครับ
Sport Science 27' CPEC
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”