ขอพิกัดหาของในการปลุกผีหน่อยครับ

ตอบกลับ
yosza2011
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: PM มาได้ครับ
team: Free Zone
Bike: Gogobike Custom & Javafit Custom & KHS T20
ตำแหน่ง: กทม.
ติดต่อ:

ขอพิกัดหาของในการปลุกผีหน่อยครับ

โพสต์ โดย yosza2011 »

คือผมเป็นอดีตเล่น จกย. แนวนี้แต่เรื่องมันนานมาแล้ว
แต่ตอนนี้สนใจจะคืนชีพเจ้า Diamond Back chromoly
เป็นเฟรมที่ต้องไปซื้อเฟรม GT performer ไปแลกมา
แต่ที่จะใช้ได้จริงคงมีแต่
เฟรม ตะเกียบหายังไม่เจอแต่ตอนที่เป็นคันผมจำได้ลางๆว่าใช้ตะเกียบของ PK Ripper อยู่
รูปภาพ
ขาจาน+จานเลื้อยเดิม (จำไม่ได้แล้วว่าของอะไร)
ขอ Araya วงไข่ ดุม 36 น่าจะ Suntour เฟื่องก็ Suntour มั้ง

stem เป็น Rotor นะแต่ลืมจริงๆว่าใช้ของอะไรเพราะก็หาไม่เจอ
DYNO SPINTECH ROTOR AND STEM.
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
หลักอาน Seatpost หายเรียบ
แฮนด์หาย เพราะก่อนจะเลิกเอามาใส่ตะเกียบแบบแต่งโหลดเตี้ยๆใส่เบาะยาวๆ ของหลักเลยหายเรียบเลย
Dyno style handlebar
รูปภาพ
เบรคผมก็ทำแบบนี้ครับ แต่ตอนนั้นใช้เบรคเสือหมอบรุ่นเก่าครับ
รูปภาพ
สรุปเลยว่าามีแต่เฟรม จาน ล้อ
ต้องเริ่มหาของได้ที่ไหนดีครับ
พบรอยยิ้มพร้อมพยักหน้าทักทายและตบท้ายด้วยคำว่าสวัสดี
ยังคงมีอยู่ในทุกๆสถานที่ ที่เราปั่นไปเจอกัน
yosza2011
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: PM มาได้ครับ
team: Free Zone
Bike: Gogobike Custom & Javafit Custom & KHS T20
ตำแหน่ง: กทม.
ติดต่อ:

Re: ขอพิกัดหาของในการปลุกผีหน่อยครับ

โพสต์ โดย yosza2011 »

รบกวนรอรับการชี้แนะด้วยครับ
พบรอยยิ้มพร้อมพยักหน้าทักทายและตบท้ายด้วยคำว่าสวัสดี
ยังคงมีอยู่ในทุกๆสถานที่ ที่เราปั่นไปเจอกัน
รูปประจำตัวสมาชิก
pyrapong@hotmail.com
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: กวยยั่งเค็ง

Re: ขอพิกัดหาของในการปลุกผีหน่อยครับ

โพสต์ โดย pyrapong@hotmail.com »

มาทักทายเฉยๆ เพราะขี่ diamondback dx(ของพ่อ) อยู่
แบรนด์นี้ ไม่มีตัวแทนในประเทศไทยนานแล้ว
แต่เอาใจช่วยนะครับ.....โชคดีนะครับผม
ปั่นขึ้นเนิน ลมตีหน้า ไหลลงเนิน ลมดันหลัง
"music is life.bike is love."
kamolwat_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: amis
Bike: 16" Klein Pluse Comp '97 - 53 lemond zurich '97

โพสต์ โดย kamolwat_t »

ที่เชียงใหม่ มีกลุ่มขี่ BMX old School อยู่ไม่แน่ใจชื่อกลุ่มครับ (ช่วยได้ไหมเนี้ย) :oops:
Sport Science 27' CPEC
bmxmania
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-4051437
team: 40 up BMX
Bike: GT BMX Diamondback BMX

โพสต์ โดย bmxmania »

ลองไปหาข้อมูลที่นี่ดูครับ

http://www.osbmx-thailand.com/forum/
la,,la,,la,,,,
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”