อัตราทดรถDirtสูตรไหนลงตัวที่สุด

ตอบกลับ
areely
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: โดด(เดี่ยว)
Bike: Haro Steel Reserve 1.2
ตำแหน่ง: อ.ท่าแซะ จ.ชุมพร
ติดต่อ:

อัตราทดรถDirtสูตรไหนลงตัวที่สุด

โพสต์ โดย areely »

พอดีผมอยากรู้ว่าเพื่อนๆ ใช้เฟืองหน้าหลังสูตรไหนกันบ้าง พอดีของผมที่เล่นอยู่ปัจจุบัน(ติดมากับรถ ไม่ได้เปลี่ยนแปลง) เฟืองหน้า 25 เฟืองหลัง 12 เท่าที่เล่นมาประมาณ 1 ปี รู้สึกว่าคล่องแคล่วว่องไวดี ออกแรงปั่นเพื่อยกล้อหน้าง่าย ผมรู้เท่าแต่ที่ผมเล่นอยู่ ยังไม่เคยลองสูตรอื่น ของใครชอบสูตรแบบไหน ความรู้สึกยัง มาแชร์ประสบการณ์กันหน่อยครับ ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Machonut
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0845355858
team: Bike Thailand & Novice Bkk
Bike: Phaesant ,Radac ,Ecciti
ตำแหน่ง: เสนานิคม1

Re: อัตราทดรถDirtสูตรไหนลงตัวที่สุด

โพสต์ โดย Machonut »

แต่ละคนคงไม่เท่ากันครับ
ขึ้นอยู่กับกำลังขาด้วย

ถ้าแรงเหลือก็เพิ่มหน้าทีละสองฟัน
ถ้าแรงไม่พอก็เพิ่มหลังทีละฟัน
TS57.3 CS35± AV28 LT240
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”