แมนนวล ไม่ได้ซกทั ครับ หรือเริ่มเล่นตอนอายุมากไป

areely
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: โดด(เดี่ยว)
Bike: Haro Steel Reserve 1.2
ตำแหน่ง: อ.ท่าแซะ จ.ชุมพร
ติดต่อ:

Re: แมนนวล ไม่ได้ซกทั ครับ หรือเริ่มเล่นตอนอายุมากไป

โพสต์ โดย areely »

ผมว่ามันอยู่ที่ขยันซ้อมครับ ลองไปเรื่อยๆครับ อย่าเบื่อซะก่อนล่ะ ผมก็หัดอยู่เหมือนกัน แต่ท่านี้มันน่าเสียวสันหลังดีจริงๆ เวลายกล้อหน้าสูงๆ :) เอาใจช่วยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
สันต์65
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8691395
Bike: MONTY221pr/Giant/because/Merida/Rockman

Re: แมนนวล ไม่ได้ซกทั ครับ หรือเริ่มเล่นตอนอายุมากไป

โพสต์ โดย สันต์65 »

areely เขียน:ผมว่ามันอยู่ที่ขยันซ้อมครับ ลองไปเรื่อยๆครับ
อย่าเบื่อซะก่อนล่ะ ผมก็หัดอยู่เหมือนกัน แต่ท่านี้มันน่าเสียวสันหลังดีจริงๆ เวลายกล้อหน้าสูงๆ :) เอาใจช่วยครับ
จริงครับ ซ้อมเรื่อยๆ เหนื่อยก็หยุด มีแรงก็ต่อ
ตัวผมเองถนัดท่า Wheelie แต่ manual ไม่เป็นซักที ไปได้ไม่กี่เมตรเอง
ทั้งๆที่ คล้ายๆกัน Wheelie ท่านี้รายละเอียดเยอะ เบาะ เบรค ชุดขับเคลื่อน ต้องสมดุลกัน
แต่ manual ตัดรายละเอียดทั้งหมดนี้ทิ้งเลย แค่ถ่วงน้ำหนักดีๆก็เท่ห์ได้แล้ว
ปล. ผมต้องหัด manual ซะแล้วหล่ะ :mrgreen:

ผม Mr.Trial เองครับ
รวมคลิป Trial Bike http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 1&t=275707
มีวงล้อขนาด 24" (32รู และ 36รู) กับ 26" Alex DM24 หน้ากว้าง 32mm 32รู และยาง holy ครับ
flea.exsports
ขาประจำ
ขาประจำ
team: garmin forrunner 910xt
Bike: Eastern Mothra 2012(เหลือง), Trek 6000 2012(ฟ้า-ดำ)

โพสต์ โดย flea.exsports »

SURADECH เขียน:อายุแค่ 22 เอง อย่าเพิ่งท้อครับ
กว่าผมจะประกอบรถได้ครบเริ่มหัดก้อ 33 แล้วครับ ตอนนี้38แระ
ก้อยังเล่นกันอยู่ กลุ่มผม 30+ ทั้งนั้นเลย
แมนน่วน ผมปั้นอยู่ปีกว่า
อย่าท้อนะครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ลืมบอกพวกผมเล่น MTB STREET
;)
Nat 40up
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0890252245
team: 40UP BMX RACING TEAM
Bike: REDLINE ฺBMX / TREK
ตำแหน่ง: พานทอง ชลบุรี

โพสต์ โดย Nat 40up »

อายุ 22 ปียังน้อย สมัยนี้อายุ 40-50 UP ยังโดดเนิน manual กันตัวปลิว..ครับ ยังลงแข่งขันสนามระดับประเทศอีกตังหาก ยังมีเวลาฝึกสำหรับ BMX อีกมากมาย..ใจเย็นๆ ลองเข้าไปดูใน www.bmx40plus.com หรือยัง มีอะไรดีๆให้ความรู้เกี่ยวกับ BMX RACING อีกมากมาย..ครับ
http://www.bmx40plus.com/forum/index.php
BMX..ความสนุกบนเนินดิน..
mr_tor
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: specialized p3
ตำแหน่ง: ladkabang
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mr_tor »

ผม 37 ยังหัด ยกล้อหลังอยู่เลยย เพลินดี ท่าอื่นๆๆ ยังไม่เป็น เป็นแต่ยกล้อหลัง ตอนนี้เริ่มยกจะเกือบตั้งฉากได้แล้ว
ถ้าซ้อมบ่อยๆๆ ผมว่าร่างกายมันหาจุดพอดีมันเอง จะช้าหรือเร็วผมว่าก็คงเป็น sene ของแต่ละคน แต่ฝึกไม่นานก็
หาจุดพอดีเจอ

สุ็ๆๆครับ อยู่ที่ความรักและใจ ครับ
YUTTANA
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813344364
team: SE RACING THAILAND / BABY DIRT 893
Bike: SE BMX / FOES RACING / TREK / DARTMOOR PHANTOM / CANNONDALE SCALPEL / NS SODA FREERIDE / GT FORCE

โพสต์ โดย YUTTANA »

Nat 40up เขียน:อายุ 22 ปียังน้อย สมัยนี้อายุ 40-50 UP ยังโดดเนิน manual กันตัวปลิว..ครับ ยังลงแข่งขันสนามระดับประเทศอีกตังหาก ยังมีเวลาฝึกสำหรับ BMX อีกมากมาย..ใจเย็นๆ ลองเข้าไปดูใน http://www.bmx40plus.com หรือยัง มีอะไรดีๆให้ความรู้เกี่ยวกับ BMX RACING อีกมากมาย..ครับ
เก่งมากครับน้าแน็ต :) :) :)
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Eastern Mothra 2012(เหลือง), Trek 6000 2012(ฟ้า-ดำ)

:o
thamarat
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0895360723
team: ไม่มี
Bike: Santa Cruz NOMAD, BLK MRKT Malice
ตำแหน่ง: 50/1 ถ.ช้างเผือก จ.เชียงใหม่

โพสต์ โดย thamarat »

สู้ต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้ ทำได้แล้วอย่าลืมมาบอกกันด้วยคับ
ขาประจำ
ขาประจำ

thamarat เขียน:สู้ต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้ ทำได้แล้วอย่าลืมมาบอกกันด้วยคับ
:P
Nat 40up
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0890252245
team: 40UP BMX RACING TEAM
Bike: REDLINE ฺBMX / TREK
ตำแหน่ง: พานทอง ชลบุรี

โพสต์ โดย Nat 40up »

YUTTANA เขียน:
Nat 40up เขียน:อายุ 22 ปียังน้อย สมัยนี้อายุ 40-50 UP ยังโดดเนิน manual กันตัวปลิว..ครับ ยังลงแข่งขันสนามระดับประเทศอีกตังหาก ยังมีเวลาฝึกสำหรับ BMX อีกมากมาย..ใจเย็นๆ ลองเข้าไปดูใน http://www.bmx40plus.com หรือยัง มีอะไรดีๆให้ความรู้เกี่ยวกับ BMX RACING อีกมากมาย..ครับ
เก่งมากครับน้าแน็ต :) :) :)
อย่างงี้ต้องจัดหนัก ครับพี่เจียบ SE :D :D
http://www.bmx40plus.com/forum/index.php
BMX..ความสนุกบนเนินดิน..
ขาประจำ
ขาประจำ

areely เขียน:ผมว่ามันอยู่ที่ขยันซ้อมครับ ลองไปเรื่อยๆครับ อย่าเบื่อซะก่อนล่ะ ผมก็หัดอยู่เหมือนกัน แต่ท่านี้มันน่าเสียวสันหลังดีจริงๆ เวลายกล้อหน้าสูงๆ :) เอาใจช่วยครับ
+1 เอาก้นลง หลายรอบแล้วฮะ 555
godzira
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0962742155
Bike: Giant STP, Haro Extreme X3, Tweeter R730

โพสต์ โดย godzira »

flea.exsports เขียน:
areely เขียน:ผมว่ามันอยู่ที่ขยันซ้อมครับ ลองไปเรื่อยๆครับ อย่าเบื่อซะก่อนล่ะ ผมก็หัดอยู่เหมือนกัน แต่ท่านี้มันน่าเสียวสันหลังดีจริงๆ เวลายกล้อหน้าสูงๆ :) เอาใจช่วยครับ
+1 เอาก้นลง หลายรอบแล้วฮะ 555
แสดงว่าใกล้จะได้แล้วเพราะดึงได้จนเลยแล้ว ทีนี้ลองหาโฟกัสดูอาจจะมองที่กลางบาร์ผ่านไปที่ล้อหน้าแล้วหาให้ได้ว่าก่อนที่จะเลยหงายล้อหน้าอยู่ระดับไหนของบาร์ ทีนี้พอถึงจุดนั้นให้เราเลื่อนสะโพกไปข้างหน้าซึ่งเปรียบเหมือนเลื่อนลูกตุ้มบนคานตาชั่ง ซึ่งช่วงแขนจนถึงไหลเราก็คือคานที่เราต้องรักษาบาลานซ์ไว้นั้นเอง
Czar Rama8
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897072282
team: KMUTNB
Bike: Rock Man Bike [Manut2]
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Czar Rama8 »

อย่างท้อครับ ต้องใจเย็นจิง
อัดเข้าไปครับ ทุกวันต่อเนื่อง ย้ำว่าต้องทุกวัน วันละหลายชม.
ย่อขาเเละห่อยก้นต่ำต่ำครับ เเล้งจะนิ่งครับ เลี่ยงจากสั้นสั้นไปก่อนครับ เเล้วจะได้ไกลขึ้นครับ
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ขอเชิญชาวTrials ทุกท่านเข้าร่วมกลุ่มสนทนากับ Trials Thailand ผ่านfacebookได้ตาลิ้งคับ
Facebook: https://www.facebook.com/groups/trials.th/
Youtube: http://www.youtube.com/user/FOURCZAR/videos
ขาประจำ
ขาประจำ

Czar Rama8 เขียน:อย่างท้อครับ ต้องใจเย็นจิง
อัดเข้าไปครับ ทุกวันต่อเนื่อง ย้ำว่าต้องทุกวัน วันละหลายชม.
ย่อขาเเละห่อยก้นต่ำต่ำครับ เเล้งจะนิ่งครับ เลี่ยงจากสั้นสั้นไปก่อนครับ เเล้วจะได้ไกลขึ้นครับ
ขอบคุณมาก ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”