ตามหาล้อ 26.5 นิ้วครับ

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ee_rum
สมาชิก
สมาชิก
Bike: merida tfs champion 2012

ตามหาล้อ 26.5 นิ้วครับ

โพสต์ โดย ee_rum »

รบกวนช่วยชี้เป้าให้หน่อยได้มั้ยครับ เผอิญว่ารุ่นน้องมีจักรยานโบราณอยู่น่ะครับเเล้วมันเป็นล้อขนาด 26.5 ครับ
เผอิญว่าล้อสนิมขึ้นเต็มไปหมดรุ่นน้องผมนึกว่ามันหาซื้อง่ายเลยทิ้งไปน่ะครับกะว่าจะหาซื้อใหม่สรุปว่าหาซื้อไม่ได้เลยครับ
รบกวนพี่ที่รู้ว่าที่ไหนพอจะมีขายบ้างช่วยชี้เป้าให้หน่อยครับ หรือถ้าไม่มีต้องมาใส่ล้อ 26 จะมีวิธีแปลงวีเบรคให้ยังใช้ได้อยู่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
หน้าแง๊ว~*
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: wilier luna

Re: ตามหาล้อ 26.5 นิ้วครับ

โพสต์ โดย หน้าแง๊ว~* »

ee_rum เขียน:รบกวนช่วยชี้เป้าให้หน่อยได้มั้ยครับ เผอิญว่ารุ่นน้องมีจักรยานโบราณอยู่น่ะครับเเล้วมันเป็นล้อขนาด 26.5 ครับ
เผอิญว่าล้อสนิมขึ้นเต็มไปหมดรุ่นน้องผมนึกว่ามันหาซื้อง่ายเลยทิ้งไปน่ะครับกะว่าจะหาซื้อใหม่สรุปว่าหาซื้อไม่ได้เลยครับ
รบกวนพี่ที่รู้ว่าที่ไหนพอจะมีขายบ้างช่วยชี้เป้าให้หน่อยครับ หรือถ้าไม่มีต้องมาใส่ล้อ 26 จะมีวิธีแปลงวีเบรคให้ยังใช้ได้อยู่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
-*- ETRTOเท่าไรอ่ะ :roll: :?: :?: :?:
(\_(\
(=' :')
(,(")(")
ee_rum
สมาชิก
สมาชิก
Bike: merida tfs champion 2012

โพสต์ โดย ee_rum »

ไม่ทราบเหมือนกันน่ะครับว่าเท่าไร รุ่นน้องมันบอกแค่ 26.5 น่ะครับ
เดี๋ยวต้องลองไปถามอีกทีครับ

ขอบคุณครับ
mrkopiko
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0865639659
team: รถพับ
Bike: OEM/ Dahon/ Vintage Classic
ตำแหน่ง: หนองแขม
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mrkopiko »

ไม่ทราบว่า ประมาณนี้หรือเปล่าครับ
ไฟล์แนบ
Picture 028 (Medium).jpg
Picture 028 (Medium).jpg (98.52 KiB) เข้าดูแล้ว 773 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”