มีคัยยกล้อหลังได้บ้างคร๊าบ

ตอบกลับ
ELF bp Bioton
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1
ติดต่อ:

มีคัยยกล้อหลังได้บ้างคร๊าบ

โพสต์ โดย ELF bp Bioton »

มีคัยยกล้อหลังอย่างเดียวได้มั้งครับ

สอนผมหน่อยเส่ :D

รูปภาพ

http://www.youtube.com/watch?v=NJmdb1Oe2h8
0.01 - 0.02 0.32 - 0.34
รูปประจำตัวสมาชิก
BrawnGP
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: มีคัยยกล้อหลังได้บ้างคร๊าบ

โพสต์ โดย BrawnGP »

:lol:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
.

It's bike ... We trust !

ดาวน์โหลด Cycling - Magazines & Videos --->
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=60&t=304566&start=735

BrawnGP - Cycling Jersey - Components & Acc. ---> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=48
KAIMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865312256
team: REDKING
Bike: หาย
ติดต่อ:

Re: มีคัยยกล้อหลังได้บ้างคร๊าบ

โพสต์ โดย KAIMTB »

:D มีหลายแบบครับ. Stopie. โดยส่วนมากใช้เบรคหน้าเบรคแล้วถ่ายน้ำหนักตัวไปข้างหน้าให้ฝึกจากน้อยไปหามากครับน้ำหนักจะเริ่มจากหลังไม่ยกค่อยเพิ่มจะยกทั้งนี้ขึ้นอยู่กะเรายกตัวด้วยครับ. ปั่นไหลไปกำเบรคห้ายึดแขนสุดยกตัวพร้อมงอขาขึ้น 555 อริบายยาก หลักการนี้ใช้ได้ทั้งจักรยานแล้วมอไซค์ครับอยู่ที่การฝึก หัวใจหลักอยู่ที่กำเบรคกะบาล้าน ครับ หาในยูทูบของRyan reech มีครับ อย่าหมวกกันน๊อคด้วยล่ะ
ทุกวันนี้ก็ยังงงๆ ว่า จะ DIRT TRIAL STREET 24 26 ดี
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

KAIMTB เขียน::D มีหลายแบบครับ. Stopie. โดยส่วนมากใช้เบรคหน้าเบรคแล้วถ่ายน้ำหนักตัวไปข้างหน้าให้ฝึกจากน้อยไปหามากครับน้ำหนักจะเริ่มจากหลังไม่ยกค่อยเพิ่มจะยกทั้งนี้ขึ้นอยู่กะเรายกตัวด้วยครับ. ปั่นไหลไปกำเบรคห้ายึดแขนสุดยกตัวพร้อมงอขาขึ้น 555 อริบายยาก หลักการนี้ใช้ได้ทั้งจักรยานแล้วมอไซค์ครับอยู่ที่การฝึก หัวใจหลักอยู่ที่กำเบรคกะบาล้าน ครับ หาในยูทูบของRyan reech มีครับ อย่าหมวกกันน๊อคด้วยล่ะ
ขอบคุณคร๊าบ
mickgam
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Baanfhar Cycling team
Bike: Trek 4300, Nerone 7

โพสต์ โดย mickgam »

[quote="BrawnGP"]:lol:

รูปภาพ

นี่แหละครับ Mike Buff ตำนานของการกดเบรคหน้า ยกล้อหลังขึ้นมาติดตูด สมัยขี่ BMX ผมกับเพื่อนๆเรียกท่านี้ว่าท่า Mike Buff หล่ะครับ เคยทำได้อยู่ ก็ไม่ยากนะ เริ่มจากขี่ช้าๆ พร้อมแล้วกดเบรคหน้าให้หยุดนิ่งแล้วบีบเบรคค้างไว้ ดันแฮนด์ไปข้างหน้าพร้อมกับยกล้อหลังขึ้นให้ชันประมาณ 45 องศา พยายามเอาตูดลงมาจากอาน แล้วทรงตัวให้สมดุล ช่วงแรกอาจทำให้ตูดติดล้อยังไม่ได้ ก็ค่อยๆลดระดับลงเรื่อยๆเดี๋ยวก็ได้เอง แต่ต้องปรับเบาะให้ต่ำหน่อยนะ ท่านี้น่าจะใช้กับ BMX ผมไม่เคยลองกับ MTB และคงไม่ลองด้วย เพราะแก่เกิน! :)
รูปนี้เก่ามากนะ น่าจะเกือบ 30 ปีได้ (อ้าว บอกอายุตัวเองซะงั้น) เห็นแล้วนึกถึงสมัยเด็กๆ ขี่ BMX โดดเนิน เล่นท่าโน้นนี้จนแผลเต็มตัว
river run
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899677026
team: ชมรมจักรยานเมืองทอง
Bike: bmc, xtc team and bizango
ตำแหน่ง: 288/123 ม เพอร์เฟค ปาร์ค ถ ร่มเกล้า6/1 มีนบุรี กทม

โพสต์ โดย river run »

ของผมยกโดยไม่ตั้งใจ ถุงผ้าเข้าไปเกี่ยวล้อหน้า ตีลังกาหนึ่งรอบ ไหปลารร้าหักพักปั่นไปเกือบสองเดือน :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

rugbyboyz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi KUMA 26.2
ตำแหน่ง: กรุงเทพมหานคร

โพสต์ โดย rugbyboyz »

ปั่นตามหลังแท็กซี่....เดี๋ยวก็ยกได้เอง~ :mrgreen:
Jawsmaster
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized E5
ตำแหน่ง: ลพบุรี

โพสต์ โดย Jawsmaster »

BrawnGP เขียน::lol:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
โอ้ย ขำรูปท้าย ไม่ไหวๆ ขำเครื่องติดเลย :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”