ท่านใดพอทราบ ร้านจำหน่าย แกนปลด แบบจุกหัวยาวสำหรับติดตัวพ่วงหล้งบ้างครับ...!!!

ตอบกลับ
พ่อลูกอ่อน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0 8 6 - 7 9 2 2 4 8 0
team: เนียนไบค์ไทยแลนด์
Bike: CANNONDALE , SURLY
ติดต่อ:

ท่านใดพอทราบ ร้านจำหน่าย แกนปลด แบบจุกหัวยาวสำหรับติดตัวพ่วงหล้งบ้างครับ...!!!

โพสต์ โดย พ่อลูกอ่อน »

พอดีว่า ได้ไปซื้อจากตลาดคลองถม มานะครับ
จากพ่อค้าซาเล้ง บอกว่าเป็นของน้กท่องเที่ยวชาวต่างชาติ
แต่ได้มาไม่มีแกนปลด นะครับ
สภาพมือสองแต่ยังดูดีนะครับ ว่าจะทดสอบลองพ่วงกับจักรยานดู
แต่แกนปลดต้องใช้รุ่นที่สามารถเข้ากับตัวล็อคพ่วง ถึงจะใช้ได้....

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ....

( รุ่นเดียวกับในภาพนะครับ หน้าตาแกนปลดน่าจะคล้าย ๆ กัน... )
ไฟล์แนบ
Trailer_skewer_sm.jpg (33.07 KiB) เข้าดูแล้ว 1243 ครั้ง
00007685.jpg (8.57 KiB) เข้าดูแล้ว 1243 ครั้ง
tw-bents_trailer.jpg (59.25 KiB) เข้าดูแล้ว 1243 ครั้ง
L O V E - M E - L O V E - M Y - B I K E^^

FB:Anan Ammaritachole
Toshi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.2 2011, Cycle Life Style M, Bridgestone X3, Chevrolet FDB166 CY, Chevrolet CSF167 Classic
ตำแหน่ง: 46 ซอยรามคำแหง 27 ถนน รามคำแหง แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ กรุงเทพฯ 10240
ติดต่อ:

Re: ท่านใดพอทราบ ร้านจำหน่าย แกนปลด แบบจุกหัวยาวสำหรับติดตัวพ่วงหล้งบ้างครับ...!!!

โพสต์ โดย Toshi »

แกนปลดยาวๆ เคยเห็นที่โปรไบค์ครับ ของ bontrager

รูปภาพ
Toshi Bike & Service
https://www.facebook.com/toshibike.th/
รูปประจำตัวสมาชิก
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

Re: ท่านใดพอทราบ ร้านจำหน่าย แกนปลด แบบจุกหัวยาวสำหรับติดตัวพ่วงหล้งบ้างครับ...!!!

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

:roll: :roll: พ่วงยี่ห้ออะไรครับนั่น??ดูไม่ถนัด ไม่รู้่ว่าของบ็อบย๊าค ใส่กันได้เปล่า??..
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เพื่อนผมซื้อมาาสำรอง อันนึง คือติดรถเพื่อน คันนึง และรถผมคันนึง เพราะใช้งานพ่วง ผลัดกันใช้บ่อยๆ...อันนี้เพื่อนสั่งมาจากเวปไซด์ที่ทำพ่วงบ็อบย๊าคเลย..แต่ดูของเดิมๆ ของพ่วง จขกท..ท่าทาง จะไม่น่าใส่กันได้..เพราะคนล่ะระบบกันมั๊ง??. :roll: :roll:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
มาดมะขาม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-836-6885
team: PN MAP
Bike: Thorn Raven Tour,Schwinn,Gios Spazio, Rit(Coming soon)

โพสต์ โดย มาดมะขาม »

เหมือนกับใช้วิธีใส่ขา trailer เข้าไปกับแกนปลดแล้วล๊อคด้วยชิ้นที่มีลูกบิดสีขาว ตอนใช้งานก็จะมีลูกตุ้มที่ปลายทั้งสองด้านเป็นตัวค้ำไม่ให้รถพ่วงหลุดจากแกนปลด

เอาไปให้โรงเหล็กโรงกลึงบ้านเราดูเค้าจะทำเป็นมั๊ยนะ? ฝั่งตัวปลดเร็วมันเป็นเหล็กอยู่แล้ว เชื่อมหัวคล้ายๆแบบในรูปน่าจะไม่ยาก แต่อีกฝั่งคงต้องทำขึ้นมาใหม่นะครับ(แต่ความแข็งแรงไม่รู้ ไปลองดูเองละกันเน่อ) :)
พ่อลูกอ่อน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:D :D :D
ขอบคุณ

คุณToshi , คุณโอ๊ตนนท์ และคุณป็อง มาก ๆ คับ ที่ชี้เป้าและแนะนำ

พ่วงท้ายคันนี้ ว่าจะลองให้พี่ธี ใช้พ่วงใส่ต้นกฐินฯ ไปกับน้าเป็ด นะครับ....

สงสัยถ้าหาไม่ได้ ต้องไปโมดิฟายดูเองอ่ะคับ....
L O V E - M E - L O V E - M Y - B I K E^^

มาดมะขาม
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Thorn Raven Tour,Schwinn,Gios Spazio, Rit(Coming soon)

เจอ(โดยบังเอิญ)แล้วครับแกนปลดที่คุณพ่อลูกอ่อนตามหา

รูปภาพ
http://www.sjscycles.co.uk/m-wave-qr-sk ... rrency=usd

สั่งผ่านร้านคุณหมาได้เลยครับ(ผมก็พึ่งสั่งของไป สั่งพร้อมกันจะได้ของเร็วหน่อย) ( •↔•)+
พ่อลูกอ่อน
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

มาดมะขาม เขียน:เจอ(โดยบังเอิญ)แล้วครับแกนปลดที่คุณพ่อลูกอ่อนตามหา

รูปภาพ
http://www.sjscycles.co.uk/m-wave-qr-sk ... rrency=usd

สั่งผ่านร้านคุณหมาได้เลยครับ(ผมก็พึ่งสั่งของไป สั่งพร้อมกันจะได้ของเร็วหน่อย) ( •↔•)+
:D :D :D
ขอบคุณมากครับ คุณป๋อง มากนะครับ...

มาดมะขาม
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอโทษนะครับที่เมื่อสักครู่ตอบทางโทรศัพท์ไม่ได้ เพราะว่ากำลังทำงานพอดี

สั่งซื้อที่คุณหมา Bok Bok Bike ได้เลยครับ เจ้าของร้านใจดี อัธยาศัยเยี่ยมครับ :lol:
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

มาดมะขาม เขียน:เจอ(โดยบังเอิญ)แล้วครับแกนปลดที่คุณพ่อลูกอ่อนตามหา

รูปภาพ

อันล่ะเท่าไหร่ครับนี่??กำลังต่อพ่วงอยู่พอดี.. :D :D เผื่อผมจะออกแบบ จุดต่อพ่วง ให้เป็นลักษณะ แบบนั้นได้..
..ยี่สิบห้าดอลล่าห์ บวกค่าขนส่ง..และค่าสั่ง..โดยประมาณ..จะอยู่ที่เท่าไหร่น๊อ?? :D :D
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”