อยากได้แบบนี้ ต้องเพิ่มอะไรบ้างครับ

ตอบกลับ
โกอิ้ง
สมาชิก
สมาชิก
Tel: **
team: **
Bike: khs

อยากได้แบบนี้ ต้องเพิ่มอะไรบ้างครับ

โพสต์ โดย โกอิ้ง »

ตอนนี้ ผมมีแค่ โครงของรถ กับล้อหน้าอีก2ล้อขนาด 20"ครับ
ไฟล์แนบ
panasonic[1].JPG (58.32 KiB) เข้าดูแล้ว 1253 ครั้ง
โกอิ้ง
สมาชิก
สมาชิก

Re: อยากได้แบบนี้ ต้องเพิ่มอะไรบ้างครับ

ขาดเหลืออะไร รบกวนบอกด้วยครับ หรือใครอยากขายของที่ผมขาดอยู่ก็ยินดีซื้อนะครับ แต่ขอเป็นของใช้ได้ราคาไม่แพงมากนะครับ ไม่เน้นอุปกรณ์แพงครับ แต่อยากให้ลูกๆได้ไปด้วย แล้วเราก็ได้ออกกำลังกายด้วยครับ ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
หน้าแง๊ว~*
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: wilier luna

Re: อยากได้แบบนี้ ต้องเพิ่มอะไรบ้างครับ

โพสต์ โดย หน้าแง๊ว~* »

ซาเล้งติดเกียร์ :o
(\_(\
(=' :')
(,(")(")
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

:shock: :shock: เจ๋งแหะ...แบบนี้บรรทุก กล่องจักรยานได้หลายคันเลย...ออกไปรับจ็อบงานนอก ได้ด้วย.. :mrgreen: :mrgreen: .....สิ่งทีขาด ไฟหน้าไฟท้ายมั๊ง?กระจกมองหลัง.... :mrgreen: :mrgreen: เครื่องมือซ่อมติดรถ ชุดปะยาง สูบลม..ข้างหลังยังติดตะแกรงได้อีกนะ.... :lol: :lol:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

ฝึกปัน่คันนี้ขึ้นเชาบ่อยๆ นี่ได้เป็นแชมป์แน่ๆ
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
จั๊ว
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: พระราม2ปากซอย24
ติดต่อ:

โพสต์ โดย จั๊ว »

ตอนนี้ ผมมีแค่ โครงของรถ กับล้อหน้าอีก2ล้อขนาด 20"ครับ
หมายถึงโครงรถ2ล้อธรรมดา หรือโครงซาเล้งครับ
ถ้าโครงรถ2ล้อ ก็ไปวรจักรหาชุดถ้วยคอซาเล้ง+แกนคอแล้วก็เพลาล้อหน้า แล้วก็หอบทั้งหมดไปที่ร้านรับเชื่อม-อ๊อกเหล็กพร้อบกับรูปครับ
---->>>>>hs0chq<<<<<----
รถไม่แพง แรงก้อ..งั้นๆ
รับสั่งทำเทรนเนอร์ลูกกลิ้ง http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=251133
รายระเอียดเทรนเนอร์บน Facebook http://facebook.com/hs0chq
Ham
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0802077377
team: club 78
Bike: Rockman Slate 3

โพสต์ โดย Ham »

ใส่หลักอานโช๊คครับ เวลาปั่นทั่วริ่งจะได้สบายๆก้นครับ(จิงๆนะ)

ถามจิงๆครับ รถของท่านจิงๆหรอฮะ
*Rockman Slate สามโดดหายห่วง* *ปืนทะลวงไต่ทะลายตามใจฉัน*
*เกาะกำแพงขึ้นหลังคาเเสนจะมันส์* *ฝึกทุกวันเจ็บเป็นเจ็บไม่คิดกลัว*
*ในความฝันอยากลงเเข่งถึงทีมชาติ* *อยากเก่งกาจคว้าดาวอย่างที่หวัง*
*ความตั้งใจคือกุญเเจสู่พลัง* *สู้ไม่ยั้งเพื่อความฝันกลายเป็นจริง*

mix_ch
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O9-555-66361
team: ต่อนยอน cycling team
Bike: Cherubim + Merida + Fuji + Bianchi + Scott
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mix_ch »

เท่มากครับ ถ้ามีขี่
โกอิ้ง
สมาชิก
สมาชิก

รูปรถที่ลงเป็นรถต้นแบบครับ ของผมมีแค่โครงซาเล้ง กับล้อหน้า 20" ที่แปลงแล้วอีก 1คู่(ซ้าย ขวา)ครับ อยากได้ที่ยังไม่มีคือ หลักอาน เบาะ ล้อหลัง เบรค ชุดขับเคลื่อน ที่ใช้ด้วยกันได้อ่ะครับ ขอบคุณครับ
โกอิ้ง
สมาชิก
สมาชิก

Ham เขียน:ใส่หลักอานโช๊คครับ เวลาปั่นทั่วริ่งจะได้สบายๆก้นครับ(จิงๆนะ)

ถามจิงๆครับ รถของท่านจิงๆหรอฮะ
ถ้าใครมีแบ่งให้ไม่แพงมากก็อยากได้นะครับ
รูปที่เห็นเป็นรถต้นแบบครับ
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

ถ้าให้แต่งตามใจผม.. :mrgreen: :mrgreen: เอาเฟรมไปรื้อแล้วไปชุบโครเมี่ยมทั้งคัน...ไม่ก็พ่นสีเจ็บๆ สวยๆก่อนอันดับแรก...
.....ชุดล้อซะเลงหน้า เอาขอบไปพ่นสีตัดกับสีเฟรมโครงซาเล้ง..ชุดขับเคลื่อน...ชุดหลังที่หางปลา หาอะแด็ปเตอร์ ที่หนีบกับหางปลาซาเล้ง แล้วเป็นหูใส่ตีผีดได้..หาอะไหล่ Alivo กรุ๊ปเซ็ต มาใส่ จากในรูปไม่แน่ใจว่าจะใส่สับจานหน้าได้หรือไม่เพราะท่อนั้่งมันใหญ่เหลือเกิน ถ้าหากมีวิธีใส่ได้ก็ใส่ อาจจะใช้สับจานของเสือหมอบรุ่นถูก ที่เป็นแบบยีดกับเฟรมด้วยน็อต ไม่ใช่แบบรัดท่อ..มาใส่แทน โดยแต่งรูยึดเอา...
...ล้อเป็นล้อยี่สิบนิบนิ้ว หาล้อแต่เหมือนที่ใส่รถพับ มาใส่แทน..ใส่เฟือง แปดชั้น ชุดเกียร์ อาจหาเป็นเกี่ยร์ดุมก็ได้ จะได้ใช้โซ๋แบบ ซิงเกิ้ลสปีด..เพราะว่า รถซาเล้ง มันหนัก บางครั้งจอด เปลี่ยนเกียร์ไม่ทัน เวลาจะออกตัวอีกทีมันยาก ต้องค่อยๆถีบแล้วค่อยๆไล่เกียร์ แต่ถ้าได้เกียร์ดุม...จอดอยู่เกียร์ไหน ก็เปลี่ยนเกียร์ได้ตามใจชอบเลย.....
.....ในส่วนแฮนด์...ท่าทางจะยาก ที่จะเอาปลอกแฮนด์ใส่เข้าไป....ก็ใช้ เทปพันแฮนด์ของหมอบ มาใส่แทน...(หรือเทปพันด้ามไม้แบดก็ได้มั๊ง) ส่วนชิพเตอร์หาใส่ยากเช่นกัน..คงต้องทำอะแดปเตอร์ที่ยื่นออกมาหน่อยไปจ้างช่างเชื่อมติดกับที่จับก็ได้สองข้างเล็กๆมีท่อขนาดเท่าแฮนด์ก็สามารถเปลี่ยนเกียร์ได้..
...มือเบรค ก็ทำเบรคแบบ ชักดึง ที่รถซาเล้งเขาทำกัน..ที่ดิงตรงด้านหน้าเบาะ...หรือจะติดเบรคมือที่แฮนด์ก็ได้..ก็ใส่รวมกับท่อที่เชื่อมเอาไว้ใส่มือเกียร์ นั่นเลย..(กลัวจะจับไม่ถนัดจัง.....คิดอยู่ว่า เอาเสต็มเก่าๆ มาดัดแปลงยึดกับท่อราวมือจับ แทนจะได้ไหม?? ทีนี้ใส่อะไรก็ใส่ได้....
....เบาะเปลี่ยนเป็นเบาะดีๆ อะไรก็ได้...บันได้ใส่คลิปเลส...ติดไฟท้ายหน้าหลัง หาแบ็ต สิบสองแอมป์ มาแอบใส่ไว้ที่ไหนของรถก็ได้..แล้วต่อวงจร ทำเครื่องเสียง และไฟส่องทาง....ตะแกรงหลังก็ติดไปด้วย.....
.....ทำได้คงจะเป็นซาเล้ง ที่กิ๊บเก๋น่าดู..... :lol: :lol:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
โกอิ้ง
สมาชิก
สมาชิก

เน้นออกกำลังกาย แล้วก็ได้ทำกิจกรรมกับลูกๆไปพร้อมๆกันอ่ะครับ ถ้าใครอัพรถพับ หรือรถมินิ อะไหล่เชียงกงที่ติดรถมา ถ้าขายไม่แพงมาก ผมยินดีรับไว้นะครับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”