Single speed ประกอบร่างทั้งคัน มาแชร์ไอเดียกันหน่อยค้าบบบ Update Page 1(6/7/2011) อะไหล่ทยอยมากันแล้วครับ !!!

hize
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-7450286
team: Majorbike
Bike: Dartmoor White/Green Ghetto , KTM Strada RA 2.0 asia model , PEERLESS LIBERO
ตำแหน่ง: แถวสวนสยาม
ติดต่อ:

Re: Single speed ประกอบร่างทั้งคัน มาแชร์ไอเดียกันหน่อยค้าบบบ Update Page 1(6/7/2011) อะไหล่ทยอยมากันแล้วครับ !!!

โพสต์ โดย hize »

parinff เขียน:สงสัยมานานว่าทำไม
ต้องใช้ตัวรั้งโซ่ครับ วัดโซ่ให้ไม่หย่อนไว้แค่นั้นไม่พอหรอครับ
:geek:
กรณีวัดแล้วมันไม่ลงตัวครับ หรือไม่อยากตัดโซ่
อีกกรณีก็คือโซ่แม้จะวัดแล้วก็ตามแต่ใช้ไปเรื่อยๆมันก็ยืดได้ครับ
อย่างคันขาวผมใช้วัดโซ่ให้พอดี แล้วยอมใส่โซ่โดยให้มันปีนจานหน้าไปเลยทีเดียว
เป็นรอยหน่อย แต่โซ่ตึงเปรี๊ยะ
ToddBenny
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Premium BMX

Re: Single speed ประกอบร่างทั้งคัน มาแชร์ไอเดียกันหน่อยค้าบบบ Update Page 1(6/7/2011) อะไหล่ทยอยมากันแล้วครับ !!!

โพสต์ โดย ToddBenny »

hize เขียน:
parinff เขียน:สงสัยมานานว่าทำไม
ต้องใช้ตัวรั้งโซ่ครับ วัดโซ่ให้ไม่หย่อนไว้แค่นั้นไม่พอหรอครับ
:geek:
กรณีวัดแล้วมันไม่ลงตัวครับ หรือไม่อยากตัดโซ่
อีกกรณีก็คือโซ่แม้จะวัดแล้วก็ตามแต่ใช้ไปเรื่อยๆมันก็ยืดได้ครับ
อย่างคันขาวผมใช้วัดโซ่ให้พอดี แล้วยอมใส่โซ่โดยให้มันปีนจานหน้าไปเลยทีเดียว
เป็นรอยหน่อย แต่โซ่ตึงเปรี๊ยะ
เคยใส่เหมือนกันเล่นซะฟันใบจานบิ่นเลยทีเดียว555ไม่กล้าปีนแต่เคยลองใส่ทั้งโซ่ซิงเกิ้ลธรรมดากับโซฮาล์ฟโซ่ธรรมดาตั้งระยะได้สั้นพอดีกว่าไม่ต้องถอยล้อออกมาเยอะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”