ราคา bmx street20" - mtb street 24"

ตอบกลับ
soponvit
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Peugeot sahara u6 superlite

ราคา bmx street20" - mtb street 24"

โพสต์ โดย soponvit »

ตามหัวข้อเลยคับ

ไม่เน้นยี่ห้ รุ่น ปี อยากทราบว่าตอนนี้ตัวราคาถูกสุดคับ

เอาแบบว่ามาฝึกเล่นคับมือใหม่แนะนำทีคับ

งบไม่เกิน 10-20k นะคับ

มือ2ทนๆหน่อยคับ
รูปประจำตัวสมาชิก
darkside
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-8222252 สองครับ
team: Ocean Street ลาดกระบัง
Bike: NS Bikes / Capital >> Street & Park <<
ตำแหน่ง: ลาดกระบัง Bangkok

Re: ราคา bmx street20" - mtb street 24"

โพสต์ โดย darkside »

มีงบ 10,000-20,000.-ใช่มั๊ย
ซื้อมือ 1 เลยครับ เดี๋ยวนี้รถ complete ทำ spec ออกมาดีแล้ว เบา แล้ว คุ้มมากด้วย เอามาเล่นก่อน เก่งแล้วค่อยอัพของก็ได้
ถ้าไปเล่นมือ 2 แบบราคาถูกๆ หรือมือ 1 รุ่นต่ำๆ มันหนัก เล่นไม่สนุก ซ้อมไม่มันส์ เล่นไม่ได้แล้วมันจะท้อเลิกเล่นไปก่อนอ่ะสิ
BMX ตัวรุ่น top ก็แค่ 2 หมื่นกลางๆ เอง เล่นตัว 15,000.- ups ก็เจ๋งแล้วครับเดี๋ยวนี้ นน. 10 -11 กิโลฯ เอง
Dirt Street ราคานี้คงต้องไม่พ้น Haro Steel ส่วน spec ล้อ 24" ไม่มี complete ต้องมาเปลี่ยนเอาเอง
ไว้ตัดสินใจก่อนครับว่าจะเล่นอะไร แล้วมาบอก แล้วผมจะบอกใด้ถูกว่าซื้อตัวไหนเล่นดี
มือใหม่ก็จะแนะนำให้เล่น BMX มันจะเล่นง่ายกว่าครับ :lol:
soponvit
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Peugeot sahara u6 superlite

Re: ราคา bmx street20" - mtb street 24"

ระหว่าง mtb street กับ bmx street แนะนำด้วยครับพี่

แล้วระหว่าง 2 size นี้แบบ complete bike มือ1ราคาเท่าไหร่บางคับแต่ละยี้ห้อ รุ่น ปี ด้วย

แล้วตัวที่กำลัง HITZ อยู่ตอนนี้ราคาเท่าไหร่คับ
hize
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-7450286
team: Majorbike
Bike: Dartmoor White/Green Ghetto , KTM Strada RA 2.0 asia model , PEERLESS LIBERO
ตำแหน่ง: แถวสวนสยาม
ติดต่อ:

โพสต์ โดย hize »

ขอลองตอบส่วนของ MTB Street/Dirt นะครับ
ถ้างบไม่เกิน 20k คงจะได้แต่ยี่ห้อ Haro (SR 1.1 และ 1.2) ครับ เป็น Complete bike ที่ถูกและคุ้มสุดแล้วครับ
แต่ถ้ายี่ห้ออื่น เช่น Giant STP มือ 1 ก็แพงลิ่วครับ (ไม่แน่ใจตัวเลขนะครับ แต่แพงกว่า Haro เยอะแน่นอน)
แต่ถ้าจะสาย Underground Street MTB เลยก็จะเป็นพวกยี่ห้อ NS , Dartmoor , DMR
ซึ่งส่วนใหญ่แล้วจะมีแต่ part เอามาประกอบเอง ไม่ค่อยมีเป็น Complete ครับ
ค่าตัวยี่ห้อเหล่านี้ก็จะอยู่ที่ 35000+ ---> 55000+ ครับ

ถ้าสำหรับมือใหม่ งบน้อย (อย่างผม) ก็จะแนะนำ Haro SR 1.2 หรือ 1.1 แล้วค่อยอัพพวกอะไหล่ Underground เอาทีหลังครับ (ถ้าสนใจทาง Street นะครับ)
แต่ถ้างบเยอะ แล้วจะเล่นสาย Underground Street ก็ไปเล่นยี่ห้อที่บอกได้เลยครับ ทีเดียวจบ

ถ้าชอบสาย Dirt ก็ Haro 1.2 อีกเหมือนกันครับ ไม่ต้องอัพอะไรมาก รอเปลี่ยนแค่โช๊คหน้าอย่างเดียว แต่ถ้างบถึง SR 1.3 ก็จบเหมือนกันครับ

ที่บอกมาทั้งหมดนี้ ต้องขึ้นอยุ่กับความต้องการของตัวเองด้วยเหมือนกันนะครับ
ว่าชอบ 20" หรือ 24",26" เพราะว่าถ้าจะเทียบ BMX กับ MTB Street มันเทียบกันไม่ได้หรอกครับ ราคามันก็ไล่ๆ กันครับ BMX street ดีๆ ราคาก็ 30k-40k หรือมากกว่านั้นก็มีครับ
soponvit
ขาประจำ
ขาประจำ

Underground Street MTB เล่นแบบไหนคับพี่...

แล้วผมเอาเฟรม เปอโย ซาฮาร่า ยู6ซุเปอร์ไลท์

มาอัพอะไหล่ไหวไหมคับ
hize
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-7450286
team: Majorbike
Bike: Dartmoor White/Green Ghetto , KTM Strada RA 2.0 asia model , PEERLESS LIBERO
ตำแหน่ง: แถวสวนสยาม
ติดต่อ:

โพสต์ โดย hize »

Underground Street เป็นแบบ รถ MTB 24" ใส่ตะเกียบ (ส่วนใหญ่) เล่นทริคตามถนนทั่วไป โดดข้ามกรวย ทริคส่วนใหญ่จะคล้ายของ BMX
จะไม่เน้น โดดเนินดิน หรือปั๊มแทรคครับ เช่นแบบคลิปนี้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=O1G5v-qqDkU

ส่วนเรื่องเฟรม เปอโย ซาฮาร่า ยู6ซุเปอร์ไลท์ สามารถนำมาใช้ได้นะครับ แต่ติดตรงเรื่องหางหลังครับ
อาจจะต้องหาตัวดันโซ่กันโซ่หย่อนด้วยครับ
ด้านความแข็งแรงอาจไม่เท่าเฟรมยี่ห้อสูงๆ แต่ถ้านำมาใช้ฝึกพื้นฐานก็ไม่ต้องกังวลครับ
มีงบเมื่อไหร่ก็ค่อยเปลี่ยนเฟรม ค่อยๆอัพไปเรื่อยๆ ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
darkside
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-8222252 สองครับ
team: Ocean Street ลาดกระบัง
Bike: NS Bikes / Capital >> Street & Park <<
ตำแหน่ง: ลาดกระบัง Bangkok

โพสต์ โดย darkside »

เรื่อง MTB Dirt/Street ก็อย่างที่ HIZE บอกนั่นล่ะตามนั้น

ส่วน BMX รถมันหลายยี่ห้อมากจะบอกรุ่นที่อยู่ในงบประมาณก็ต้องพิมพ์กันยาวเลย อยู่ที่สีรถ ลายรถอีกว่าชอบมั๊ยตัวเลือกมันเยอะมากครับ

จริงๆ แล้วอยากให้ตัดสินใจก่อนว่าจะเล่นแนวไหน แล้วงบจริงๆ เท่าไหร่ 10,000-20,000.- ช่วงราคามันกว้างไปครับ
แล้วจะฟันธงให้ได้เลยว่ายี่ห้อไหน รุ่นไหน คุ้มสุดนะครับ

ส่วน Saraha อย่าเลยครับ เหนื่อยเปล่า เพราะของคุณน่าจะเป็นเฟรม size 16-17 มันไม่เหมาะจะมาเล่นแนวนี้ เอาไปเล่นแนว Stunt ก็พอไหวลอง searh ดู "mtb stunt"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”