java mini velo 451 ล้อหลังคลอนครับ แก้ไขยังไงได้บ้างครับ

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ninesine
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek marlin 6+java mini cl 451

java mini velo 451 ล้อหลังคลอนครับ แก้ไขยังไงได้บ้างครับ

โพสต์ โดย ninesine »

ผมไปเปลี่ยนโซ่มา เมื่อช่างประกอบแล้วตั้งเกียร์ ทางช่างลองจับเฟื่องหลังโยกดู มันดันโยกได้ ก็เลยรื้อเฟืองออกมาดู ไล่จนไปเจอต้นเหตุที่แกนดุมมันคลอน (ดุมแบริ่ง) มันมีทางแก้ไขไหมครับนอกเหนือจากซื้อล้อใหม่ ตอนนี้ประกอบกลับแล้ว รถก็ใช้ได้ แต่ตัวผมรู้สึกไม่มั่นใจ เพราะเมื่อลองโยกล้อหลังดูมันโยกได้มันส์เลยครับผม น้าๆ พอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: java mini velo 451 ล้อหลังคลอนครับ แก้ไขยังไงได้บ้างครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ช่างแนะนำยังไงบ้างครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ninesine
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek marlin 6+java mini cl 451

Re: java mini velo 451 ล้อหลังคลอนครับ แก้ไขยังไงได้บ้างครับ

ถามช่างแจ้งว่าเปลี่ยนล้อดีกว่าครับผม
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ช่างฟันธงว่าเป็นที่แกน แล้วหาแกนใหม่ไม่ได้ หรือได้ก็ไม่คุ้ม
หรือว่าเป็นที่ลูกปืน หรืออย่างไรแน่ครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ninesine
สมาชิก
สมาชิก

ครับรื้อไล่กันดูแล้วทุกจุด จนแน่ใจว่าเป็นที่แกนครับ ส่วนลูกปืนเป็นปกติ ซึ่งตัวอะหลั่ยแกนคงจะไม่มีแน่ (เป็นล้อติดรถ deca) ทางช่างเลยแนะนำว่าหาล้อมาเปลี่ยนน่าจะคุ้มกว่าครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”