10 เหตุผล คนอันตราย

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ต้อง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-0190610
team: 000000
Bike: 000000

10 เหตุผล คนอันตราย

โพสต์ โดย ต้อง »

บ่อยครั้งตลอดหลายปีมานี้ที่ผมได้พบเห็นความเสื่อมของพี่น้องชาวจักรยานสาย DARK ในการปั่นในหลาย ๆ รูปแบบ และล่าสุด เมื่อวานนี้....

ผมกำลังปั่นกลับจากการทัวร์นครนายก พอปั่นมาถึงประมาณอำเภอบางอ้อทางขาเข้าองค์รักษ์ ผมและทีมกำลังหลบรถบรรทุกอยู่ข้างทาง ( แลเห็นแล้วมีมาประมาณ 4 คันติด ) ในขณะนั้นเอง สิ่งที่ทำให้ผมและทีมต้องหันมองที่หลังรถบรรทุกคันที่ 2 คือ ร่างนักปั่นชายกำยำพร้อมรถคู่ใจ กำลังหมกดูดท้ายรถบรรทุกด้วยความเร็วสูง และตามติดด้วยรถบรรทุกคั้นที่ 3 และ 4 ทุกคนในทีมผมหันมาถามกันเลยว่า " เห็นมั๊ย " ประดุจพบเจอพลังงานลี้ลับและกลัวว่าคนอื่นจะไม่เห็นเหมือนตน

ความอับยศของวงการจักรยานก็เกิดขึ้นอีกแล้วครับท่าน สาย DARK เรียกแขกให้พวกเราชาวจักรยานตลอด เกิดพลาดท่าจักรยานล้มรถบรรทุุกทับตาย เอ้า..รถติด คนขับรถเดือนร้อนเพราะเขาต้องเสียเวลาทำมาหากิน โดนตั้งข้อหา พ่อแม่ลูกเมียนักปั่นเสียเงินทำศพ ่ขาดผู้นำครอบครัว ชาวจักรยานโดนเหมาด่าจากผู้ใช้รถใช้ถนนอื่น งามใส้เลยทีเดียว

นึกขึ้นได้ เลยทำโปสเตอร์มาเตือนใจกันครับ ขาดตกบกพร่องประการใดผมต้องขออภัยด้วยน๊ะครับ

ปล. ความแข็งแกร่งไม่มีทางลัดครับ ต้องเริ่มจาก 0 ทั้งนัั้น การหลบลมเพื่ออยากได้ AV แล้วมาคุยกับเพื่อนนั้น " อ่อน หลอกตัวเอง " .... อยากเร็ว อยากเป็นหัวลาก ก็ต้องซ้อมเดี่ยวและฝึกดันลมโดยใช้ความเร็วคงที่ตลอดทริปครับ ไม่ใช่ทริป 100 โล ปั่น MX 55 เพียง 1 นาที ยิ่งกัน 5-6 ครั้ง แล้วมาบอกว่า ทริปนี้ปั่นกัน 55 " อ่อน หลอกตัวเอง " ครับ
ไฟล์แนบ
10-เหตุผล-คนอันตราย.jpg (67.37 KiB) เข้าดูแล้ว 1917 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”