กำลังจะซื้อจักรยาน Balance bike ให้ลูกชาย...

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
uncle a
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Oyama Skyline

กำลังจะซื้อจักรยาน Balance bike ให้ลูกชาย...

โพสต์ โดย uncle a »

ดูในคลิปที่เขาแกะกล่องสอนประกอบจักรยาน
ดุมล้อหน้า-หลัง ดูแล้วฝืดมาก
เราจะเอาจารบีขาว(Super Lube)ฉีดเข้าไปได้ไหมครับ

รูปภาพ
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

Re: กำลังจะซื้อจักรยาน Balance bike ให้ลูกชาย...

โพสต์ โดย JADE555 »

ฝืดแบบไหนครับ ของใหม่ไม่น่าจะฝืด
ล้อเป็นลูกปืนตลับหรือเรียงเม็ด
ถ้าเรียงเม็ดผมว่าเป็นที่น็อตจี๋ดุมขันมาแน่นไป เราคลายออกเองได้ครับ
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
uncle a
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: กำลังจะซื้อจักรยาน Balance bike ให้ลูกชาย...

ผมไม่รู้ว่าแบบไหน
ดูจากคลิป ช่วงนาทีที่ 6.30 ครับ
หมุนแล้วมันหยุดกึ๊กเลย ไม่ไหลเท่าที่ควร

https://www.youtube.com/watch?v=7UXcTmCtzMI
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

โพสต์ โดย JADE555 »

ดุมแบริ่งนี่นา ถ้าขันแน่นก็มีโอกาสฝืด แต่ถ้าให้ดีตอกออกแล้วใส่ใหม่ เผื่อที่ใส่รถมาอาจมีเอียงเล็กน้อยครับ
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
uncle a
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”