[มือใหม่] สนใจ Fat bike

ตอบกลับ
cappuccino1
สมาชิก
สมาชิก

[มือใหม่] สนใจ Fat bike

โพสต์ โดย cappuccino1 »

สวัสดีครับ อยากได้คำแนะนำความคุ้มค่า ในการเลือกล้อโตหน่อยครับ

ดูๆไว้ในหลักหมื่นต้นๆ + 4.9
Panther Rocky
Panther Hercules 2015
WCI Demon

ความต้องการหลักๆปั่นสนุกครับ เรื่องน้ำหนักไม่เกี่ยง พอดีไปจับตัวจริงมาแล้วร้านแนะนำเป็น WCI Demon มาว่าดีกว่าทั้งด้านน้ำหนัก + เกียร์ + อะไหล่ (มาสะดุดตรง2อย่างหลัง) เมื่อเทียบกับ Pantherทั้ง2ตัว

ระยะทางปั่นแค่ในกทม. เช่นจาก ดาวคะนองไปอนุสาวรีย์ชัย/สะพานเหล็ก,เสือป่า/บางแค เดิมทีคิดว่า 7speedใน rocky น่าจะเพียงพอ หรือคิดว่า เกินดีกว่าขาดไว้ก่อนครับ :mrgreen:
รูปประจำตัวสมาชิก
อ้วนค้าบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 715 3757
Bike: น้องหนิมเก่าๆ

Re: [มือใหม่] สนใจ Fat bike

โพสต์ โดย อ้วนค้าบ »

สำหรับผม เรียงลำดับอย่างนี้อะครับ
1. อยู่ในงบ
2. ชอบหน้าตาเป็นหลัก ถ้าตรงใจ ก็จัดเลย :lol: :lol:

แต่ถ้าหลายใจ ตัวเลือกแยะ
3. อะไหล่ >> เฟืองหลังอย่างน้อยๆ น่าจะซัก 8 (เพราะ 8-9-10 ใช้โม่ตัวเดียวกันเลย เพราะถ้าจะเปลี่ยนดุมทีหลัง ราคาค่อนข้างแรงนะครับ)
อยากให้คนไทยรักกัน ^^
อ้วนค้าบ, ตรวจสอบพัสดุ/ไปรษณีย์
cappuccino1
สมาชิก
สมาชิก

อ้วนค้าบ เขียน:สำหรับผม เรียงลำดับอย่างนี้อะครับ
1. อยู่ในงบ
2. ชอบหน้าตาเป็นหลัก ถ้าตรงใจ ก็จัดเลย :lol: :lol:

แต่ถ้าหลายใจ ตัวเลือกแยะ
3. อะไหล่ >> เฟืองหลังอย่างน้อยๆ น่าจะซัก 8 (เพราะ 8-9-10 ใช้โม่ตัวเดียวกันเลย เพราะถ้าจะเปลี่ยนดุมทีหลัง ราคาค่อนข้างแรงนะครับ)
1+2นี้ผ่านครับนอนยิ้มรอเลย ราคาใกล้ๆกัน( Rockyถูกสุดสเปคต่ำสุด) รูปหล่อพอกัน

แต่3นี้นอนตะแคงคิดเลยครับ :mrgreen: มวยคู่นี้แทงไม่ถูกข้างเลย :mrgreen:
มองไปๆมาๆใจเริ่มเอียงไปทาง Demon ดำเขียวดูหวาดเสียวดี ดำเหลืองก็เข้าท่า :lol:
อ้วนค้าบ
ขาประจำ
ขาประจำ

ยางใหญ่ๆ อะไหล่คุ้มๆ ราคาไม่ดุมาก ลองดูตัวนี้ไม๊ ไม่รู้หน้าตาถูกใจไม๊นะ แต่ผมชอบตรงล้อสีๆ อะครับ เห็นราคาแว๊บๆไม่ถึงหมื่นสี่พันนะ

รูปภาพ

**แค่ยาง 4.0 นี่ ก็รกคอนโดจะแย่แล้วนะครับ :lol: :lol:
อ้วนค้าบ, ตรวจสอบพัสดุ/ไปรษณีย์
cappuccino1
สมาชิก
สมาชิก

อ้วนค้าบ เขียน:ยางใหญ่ๆ อะไหล่คุ้มๆ ราคาไม่ดุมาก ลองดูตัวนี้ไม๊ ไม่รู้หน้าตาถูกใจไม๊นะ แต่ผมชอบตรงล้อสีๆ อะครับ เห็นราคาแว๊บๆไม่ถึงหมื่นสี่พันนะ

รูปภาพ

**แค่ยาง 4.0 นี่ ก็รกคอนโดจะแย่แล้วนะครับ :lol: :lol:
Cannnello ในตอนแรกก็ส่องๆไว้ครับ แต่ร้านใกล้บ้านไม่มีให้เห็นตัวจริงสักที เลยไปสะดุดรักแรกพบกับ Rocky สีขาวแดง แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจจนเดินๆดู เอ๊ะราคามันหด55555 ร้านแรก11500ราคาโอ้วว้าวแล้วไปอีกร้าน12500...อื้มมมร้านห่างกันไม่ถึงร้อยเมตรแต่ราคาต่างกันพัน เลยเดินไปอีกหน่อย เจอ"หนึ่งหมื่นถ้วนๆ" แต่ดันมีคนจองร้านไว้ ที่ร้านเลยแนะนำ Demon แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจ

จนล่าสุดได้เข้าไปขอลองขี่ๆลูบคลำจนพอใจแล้วเลยตัดสินใจรอรับ Demon สีดำเขียวมาดูแลครับ :oops:
อ้วนค้าบ
ขาประจำ
ขาประจำ

ยินดีด้วยครับ

มามะ มาหนืดกันเถอะ :mrgreen: :mrgreen:
cappuccino1
สมาชิก
สมาชิก

ร้านบอกของเพิ่งเข้า มีครบทุกสี เมื่อวานไปร้านเหลือสีเหลือง2คันถอยมาตั้งหลักเลย

เหลืองก็สวยดีตั้งสติกลับไปใหม่ :mrgreen: :mrgreen:
Trendybike
สมาชิก
สมาชิก
team: Trendy Bike
Bike: Trendy bike rush, fat bike

โพสต์ โดย Trendybike »

ขออนุญาติเพื่อเป็นทางเลือก Trendy Bike 8 speed อยู่ในงบครับ
ไฟล์แนบ
Trendy Bike แหล่งจักรยาน fat bike
Facebook https://www.facebook.com/pages/Trendy-B ... 8305201023
chartrakarn
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0-894-635-444
team: แปดริ้ว
Bike: Touring

โพสต์ โดย chartrakarn »

ยางนอกกับยางในราคา
เท่าไหร่ครับและพอหา
ได้ที่ใหนครับ
ซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้า ช่างไฟฟ้าบ้าน ช่างจานดาวเทียม กล้องวงจรปิด
ซ่อมจักรยานไฟฟ้า ฟื้นฟูแบตเตอรี่ตะกั่วกรด แบตเตอรี่ลิเธี่ยม บริการในเขตฉะเชิงเทราติดต่อโทร 089-4635-444
ไลน์ ID; chartycharty
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”