อยากเปลี่ยนดุมmerida speeder 500 มาเป็นของไบเทนเสือภูเขา

อยากเปลี่ยนดุมmerida speeder 500 มาเป็นของไบเทนเสือภูเขา

โพสต์ โดย Pratueng » 23 พ.ค. 2015, 00:27

ผมมีดุมไบเทค เสือภูเขา ดิสก์ 6 รู อยากเอามาเปลี่ยนแทนดุมติดรถ เมอริดา speeder 500ซึ่งเป็นยาง 700*28c ดิสก์แบบcenterดุมมี32ชี่เหมือนกัน แต่ติดตรงขนาดของดุมไบเทคจะมีขนาดเสันผ่าศูนกลางใหญ่กว่า(ตรงชี่ลวด) ว่าจะซื้อจานดิสก์ แบบ6รูมาใส่จะมีปัญหาการขึ้นซี่ล้อไหมครับ คือซี่ จะยาวกว่าเดิม หรือต้องเปลี่ยนซี่ครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพ

Re: อยากเปลี่ยนดุมmerida speeder 500 มาเป็นของไบเทนเสือภูเขา

โพสต์ โดย ngoa » 24 พ.ค. 2015, 10:06

จะทำคงต้องซื้อซี่ลวดใหม่ ใช้ได้แค่ขอบล้อของเดิม
สู้ซื้อขอบล้อเพิ่มอีกอย่างแล้วประกอบใหม่ไปเลยดีกว่าครับ
ดุมเดิม ซี่ลวดเดิม ถอดออกมาเหมือนทิ้งเปล่า ไหนจะเสียค่าแรงรื้อลวดเก่าฟรีอีก
ถ้าประกอบใหม่ ล้อเก่าเป็นชุดยังขายได้

Re: อยากเปลี่ยนดุมmerida speeder 500 มาเป็นของไบเทนเสือภูเขา

โพสต์ โดย Pratueng » 24 พ.ค. 2015, 22:49

ขอบคุณครับ คงต้องประกอบใหม่แล้วครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพ