Treak 7.2 เปลี่ยนเป็น ยาง หมอบได่ไหมครับ รบกวนผู้รู้หน่อยคร้าบบบ

ตอบกลับ
princeking13
สมาชิก
สมาชิก

Treak 7.2 เปลี่ยนเป็น ยาง หมอบได่ไหมครับ รบกวนผู้รู้หน่อยคร้าบบบ

โพสต์ โดย princeking13 »

พอดีแฟนซื้อ Treak 7.2 มา แล้วผมอยากจะเปลี่ยนยางเป็นยางหมอบให้แต่ไม่แน่ใจว่าได้ไหมผมดู spec คร่าวๆของ Treak แต่ก็ยังงงๆ อ่ะครับ

spec ล้อ ของ 7.2
Wheels
Front Hub
Formula FM21 alloy
Rear Hub
Formula FM32 alloy
Rims
Bontrager AT-750 32-hole double-walled alloy
Tires
Bontrager H2 Hard-Case Lite w/puncture resistant belt, 700x35c
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: Treak 7.2 เปลี่ยนเป็น ยาง หมอบได่ไหมครับ รบกวนผู้รู้หน่อยคร้าบบบ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

เดาว่าน่าจะเล็กได้แค่ 28c นะครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
IDragon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือหมอบจิตป่วน
Bike: GIANT TCX

Re: Treak 7.2 เปลี่ยนเป็น ยาง หมอบได่ไหมครับ รบกวนผู้รู้หน่อยคร้าบบบ

โพสต์ โดย IDragon »

น้องหนึ่ง เขียน:เดาว่าน่าจะเล็กได้แค่ 28c นะครับ
ตามที่คุณน้องหนึ่งบอกเลยครับ

เปลี่ยนเป็นล้อเสือหมอบเลยก็ไม่ได้นะครับ เพราะเฟรมต้องใส่ดุม 135
NTCXO (NonTouring CycloCross Only!)
roninbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0944905308
Bike: ่ridley fenix

โพสต์ โดย roninbike »

เปลี่ยนได้หมดครับผมใช้อยู่ ทั้งล้อและยางเป็นของหมอบ
IDragon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือหมอบจิตป่วน
Bike: GIANT TCX

โพสต์ โดย IDragon »

ไม่ค่อยได้เข้าห้องนี้ ลืมกระทู้นี้ไปเลย
เรื่องยางนี่เคยคุยในอีกกระทู้นึง มีคนบอกว่าใช้ได้ครับเพราะ trek 1.1 ก็ใช้ขอบล้อรุ่นเดียวกัน ถ้างั้นก็น่าจะได้อยู่ แต่ของผมก็เคยใส่ไว้เล็กสุดแค่ 28 เท่านั้น แค่นี้ก็ไปเร็วกว่า 35 เยอะแล้ว

แต่เรื่องหางหลังกับดุมที่ไม่เท่ากันนี่ผมไม่กล้าแนะนำครับเพราะมันเป็นเฟรมอะลู แต่จะลองดูก็ได้ ผมเองเคยทำกับรถรุ่นอื่น ปั่นแล้วไม่สบายใจเลยกลัวหัก

เหตุผลที่ผมไม่เปลี่ยน 7.2 ไปใช้ล้อและยางหมอบเพราะผมมีหมอบอยู่แล้ว มันเลยไม่จำเป็น แต่ถ้าเจ้าของกระทู้มีรถคันเดียว อยากจะปรับอะไรก็ลองเลยครับรถเราเอง
NTCXO (NonTouring CycloCross Only!)
keanetona
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8 , Trek Madone 9

โพสต์ โดย keanetona »

แกะยางแล้ววัด inner rim ครับ ถ้าเล็กกว่า18มม. ใส่ยาง700c23ได้ เพราะผมเพิ่งทำกับ AT650 มา
อย่าถามผมว่ารถผมคันละเท่าไหร่
อย่าถามผมว่าปั่นรถแพงแล้วได้อะไร

แต่เอาเป็นว่า ผมปั่นเพื่อสุขภาพ เป็นหมูที่แข็งแรงดีกว่าเป็นหมูขี้โรคนะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”