BMX ใส่ยางรถพับ1 3/8ได้ฟิลลิ่งไปอีกแบบ

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
chaichoosit
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไบค์กาเอ
Bike: Jamis---Java---Mosso---S work

BMX ใส่ยางรถพับ1 3/8ได้ฟิลลิ่งไปอีกแบบ

โพสต์ โดย chaichoosit »

BMX ใส่ยางรถพับ1 3/8ได้ฟิลลิ่งไปอีกแบบ ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ ว่าจะใส่ชุดเกียร์หลัง ใครมีความรู้ช่วยหน่อยครับ เอาแบบไม่ต้องเจาะเฟรม
ไฟล์แนบ
IMG0378A.jpg (69.9 KiB) เข้าดูแล้ว 1266 ครั้ง
IMG0379A.jpg (73.33 KiB) เข้าดูแล้ว 1267 ครั้ง
IMG0374A.jpg (74.52 KiB) เข้าดูแล้ว 1268 ครั้ง
IMG0380A.jpg (60.86 KiB) เข้าดูแล้ว 1270 ครั้ง
IMG0381A.jpg (74.93 KiB) เข้าดูแล้ว 1272 ครั้ง
IMG0382A.jpg (71.32 KiB) เข้าดูแล้ว 1271 ครั้ง
บรรดาผู้ที่เหน็ดเหนื่อยและแบกภาระหนัก จงมาหาเรา และเราจะให้ท่านทั้งหลายหายเหนื่อยเป็นสุข มัทธิว 11.28

พระเยซูรักท่าน ฮา เล ลู ยา
Nathan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: <8 (Less than eight) เกินจากนี้ขี่ไม่ไหว
Bike: @โครโม . . เหล็ก@

Re: BMX ใส่ยางรถพับ1 3/8ได้ฟิลลิ่งไปอีกแบบ

โพสต์ โดย Nathan »

ของผมลง OSBMX เฟืองหลัง 6 ชั้นต้องถ่างตะเกียบหลัง แต่ปั่นแล้วลุยๆเหมือน MTB ดี ไปไหนมาไหนได้สดวก ขึ้นเขาลงห้วยได้ระดับหนึ่ง ผมชอบเอาไปต่างจังหวัดมากกว่าเพราะ ทนเหมือน11รด

ถ้าจะใส่เฟืองหลัง มีแบบ 2 ชั้น กับ 3 ชั้น ที่สามารถเลือกได้ตอนนี้ 2 ชั้นเห็นมีขายที่ OSBMX ส่วน 3 ชั้นมีขายที่แผงหมู ในตลาดสด . . ม่ายช่าย มีขายที่ผมเป็นเฟืองรุ่นเก่าทองเหลืองเกลียว 3 ชั้น 14 - 16 - 18 พอดีไปเจอที่ร้านมาก็เลยเหมาหมด กะเอามาใส่ OS เพิ่มอีกสัก 2 คัน ถามที่ร้านแนะนำว่าให้ใช้กับตีนพี่ขาสั้นได้ของหมอบจะดีกว่า จากนั้นเอา adapter ตีนพี่ใส่เข้าไปก็สามารถเป็นเฟือง 3 ได้แล้ว ปั่นสนุกลุกนั่งสบายครับ

Nathan
หากหลุดพ้นจากการครอบงำของคำว่า "ยี่ห้อ" ได้แล้ว . . นั่นแสดงว่าเข้าถึงคำว่า "จักรยาน"
chaichoosit
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไบค์กาเอ
Bike: Jamis---Java---Mosso---S work

Re: BMX ใส่ยางรถพับ1 3/8ได้ฟิลลิ่งไปอีกแบบ

โพสต์ โดย chaichoosit »

Nathan เขียน:ของผมลง OSBMX เฟืองหลัง 6 ชั้นต้องถ่างตะเกียบหลัง แต่ปั่นแล้วลุยๆเหมือน MTB ดี ไปไหนมาไหนได้สดวก ขึ้นเขาลงห้วยได้ระดับหนึ่ง ผมชอบเอาไปต่างจังหวัดมากกว่าเพราะ ทนเหมือน11รด

ถ้าจะใส่เฟืองหลัง มีแบบ 2 ชั้น กับ 3 ชั้น ที่สามารถเลือกได้ตอนนี้ 2 ชั้นเห็นมีขายที่ OSBMX ส่วน 3 ชั้นมีขายที่แผงหมู ในตลาดสด . . ม่ายช่าย มีขายที่ผมเป็นเฟืองรุ่นเก่าทองเหลืองเกลียว 3 ชั้น 14 - 16 - 18 พอดีไปเจอที่ร้านมาก็เลยเหมาหมด กะเอามาใส่ OS เพิ่มอีกสัก 2 คัน ถามที่ร้านแนะนำว่าให้ใช้กับตีนพี่ขาสั้นได้ของหมอบจะดีกว่า จากนั้นเอา adapter ตีนพี่ใส่เข้าไปก็สามารถเป็นเฟือง 3 ได้แล้ว ปั่นสนุกลุกนั่งสบายครับ

Nathan
โอ้วมีเพื่อนคอเดียวกัน ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ส่งรูปรถมาแบ่งกันดูบ้าง

เผื่อจะได้มีไอเดียใหม่ๆให้คนอื่นด้วยครับคุณ นาธาน
บรรดาผู้ที่เหน็ดเหนื่อยและแบกภาระหนัก จงมาหาเรา และเราจะให้ท่านทั้งหลายหายเหนื่อยเป็นสุข มัทธิว 11.28

พระเยซูรักท่าน ฮา เล ลู ยา
banknaa
ขาประจำ
ขาประจำ
team:  ก่อตั้งอยู่ 
Bike: Dahon Classic#brompton#Birdy
ตำแหน่ง: สวนผัก32 บางกรวย

โพสต์ โดย banknaa »

Nathan เขียน:ของผมลง OSBMX เฟืองหลัง 6 ชั้นต้องถ่างตะเกียบหลัง แต่ปั่นแล้วลุยๆเหมือน MTB ดี ไปไหนมาไหนได้สดวก ขึ้นเขาลงห้วยได้ระดับหนึ่ง ผมชอบเอาไปต่างจังหวัดมากกว่าเพราะ ทนเหมือน11รด

Nathan
ขอโทษครับพอจะมีเฟือง 3 ชั้นเหลืออยู่ไหมครับ พอดีตามหาอยู่ครับ พอจะมีแหล่งที่ซื้อไหมครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”