ตามหาสาวก Tokyo Bike

ตอบกลับ
สมเสร็จหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bangkok Architecture Tour On Bike, น่าถีบนัก
Bike: Trinx FA2007, Chevy FK207, Fuji F3(1974), Bridgestone Roadman, Tokyo Bike CS, Fuji Palette

ตามหาสาวก Tokyo Bike

โพสต์ โดย สมเสร็จหลังอาน »

ผมเคยสนใจรูปลักษณะของ Tokyo Bike บวกกับเป็นคนเห่ออะไรที่เป็นญี่ปุ่น แต่ไม่เคยได้ลอง เลยขอสอบถามสาวกแท้และผู้ที่เคยลองTokyo Bike ว่า นอกจากหน้าตาแล้ว(ซึ่งผมชอบ) มีอะไรเด่นดีอีกบ้างครับ
Mahasanook
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: AV25

Re: ตามหาสาวก Tokyo Bike

โพสต์ โดย Mahasanook »

"นอกจากหน้าตาแล้ว...อะไรเด่นอีก"สำหรับผมคือ
1.ขี่ในเมืองดีมาก ซอกแซกดี ล้อแข็งแรง ขึ้นลงฟุตบาทดี
2.ยาง หายากและแพงดีครับสำหรับล้อ 650C
3.ราคาแพงเว่อร์เกินมูลค่าครับ

ลองดูครับ...หัวใจและเหตุผล ว่าท่านจะได้มาเป็นเจ้าของหรือไม่!!!
สมเสร็จหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bangkok Architecture Tour On Bike, น่าถีบนัก
Bike: Trinx FA2007, Chevy FK207, Fuji F3(1974), Bridgestone Roadman, Tokyo Bike CS, Fuji Palette

โพสต์ โดย สมเสร็จหลังอาน »

Mahasanook เขียน:"นอกจากหน้าตาแล้ว...อะไรเด่นอีก"สำหรับผมคือ
1.ขี่ในเมืองดีมาก ซอกแซกดี ล้อแข็งแรง ขึ้นลงฟุตบาทดี
2.ยาง หายากและแพงดีครับสำหรับล้อ 650C
3.ราคาแพงเว่อร์เกินมูลค่าครับ

ลองดูครับ...หัวใจและเหตุผล ว่าท่านจะได้มาเป็นเจ้าของหรือไม่!!!
อ่า... ขอบคุณครับ สองข้อหลังนี่เด่น แต่ไม่รู้จะดีหรือเปล่า เป็นล้อ 650C นี่ไม่เคยเจอมาก่อนครับ คงหายากตามที่ว่า
nui19
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย nui19 »

ไปลองขี่ที่ร้านตรงอารีย์ซอย2ได้เลยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Jakrapong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-8956596
team: AOT Cycling Club
Bike: KHS Alite Team/Broadwalk/Nich L2/Albelt
ตำแหน่ง: 504/224 ม.สัมพันธ์วิลล่า คูคต ลำลูกกา ปทุม 12130

โพสต์ โดย Jakrapong »

เห็นด้วยกับข้อ 3 ครับ :D
:: (\_(\ ..*...*...*...*...*...*...*..*...*...*...*...*...*...*
*: (=' :') E-mail : pongjinda@hotmail.com
•.(,('')('')o...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*
** ร่วมกันไม่วิ่งไหล่ทาง ไม่เอาเปรียบเพื่อนร่วมทาง **
life
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ล้อเล็ก

โพสต์ โดย life »

เบาพอเหมาะคล่องตัว เหมาะกับคนเมือง ต้องลองปั่นเองครับ แล้วจะรู้ว่าชอบหรือไม่
Niran Msng
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816218240
Bike: HARO ThreadComp + NSbikes HOLY1 + Voodoo Hoodoo + Colnago ZX ZERO ALU + CERVÉLO R3
ตำแหน่ง: Prasertmanukitch Rd., Ladprao, Bkk.

โพสต์ โดย Niran Msng »

เป็นจักรยานสำหรับปั่นเมือง ยอดนิยม คนขี่เยอะ ขายต่อราคาไม่ค่อยตก :lol:
Duan[ด่วน]
Mid School BMX
AUDAX 1000 SVB.Surin.Bang Sapan.KhunTan.Phitsanulok
LRM 1200 TANAOSRI.1500 BKK-PRH-BKK.1600 LANNA

SKYWAYRACING>>HAROMASTER|GROUP 1b|THREAD COMP>>NSbikesCLASH JUNIOR|Holy One>>VooDooHooDoo>>COLNAGOCX ZERO ALU>>CINELLI BOOTLEG HOBO>>CERVÉLO R3
เม็ดก๋วยจี๊
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fuji Comet & Tokyo Bike CS & Axman Hemera A7

โพสต์ โดย เม็ดก๋วยจี๊ »

เราก็เป็นคนนึงที่หลงไหลในหน้าตาของโตเกียวไบค์ค่ะ ข้อดีนอกจากหน้าตาสีสันแล้วก็พอให้ความเห็นได้ดังนี้ค่ะ

- เป็นรถที่ไม่เล็กไม่ใหญ่เกินไป ล้อ 650C กำลังดี เหมาะกับการปั่นในเมือง
- เข้ากับ accessory ได้เยอะ แต่งเพิ่มแล้วดูสวยดี
- เฟรมเป็นโครโมลี่ทั้งคัน ลดการสะเทือนได้ดี ปั่นบนถนนขรุขระแล้วไม่รู้สึกล้ามากนัก(เคยมีโอกาสได้ลองปั่นรุ่น CS รอบสนามเขียว)
- น้ำหนักเบา เคยหิ้ว size s ประมาณสิบโลได้

แต่ราคาค่อนข้างแรง อันนี้ก็อยู่ที่ความพอใจของผู้ซื้อ ส่วนตัวหลังจากที่ได้ลองแล้วก็ชอบมาก คาดว่ามีโอกาสสูงที่จะได้เป็นเจ้าของในไม่ช้า แรกๆ ก็กังวลเรื่องอะไหล่ แต่เดี๋ยวนี้เห็นร้านค้าต่างๆ เริ่มนำมาขายมากขึ้น(โดยเฉพาะยางนี่ก็เห็นบ่อยนะ)
kajonjad
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0948926293

โพสต์ โดย kajonjad »

อย่าไปกังวลเรื่องยางเลยครับ หาไม่ยากหรอกครับ ตัวแทนไทยก็มี ถ้าอยากแต่งล้อทางเลือกเยอะก็จัด26นิ้วไปเลยครับ มันใส่ได้เลยขนาดแทบไม่ต่างกันขยับยางเบรคนิดเดียว
lalita
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0891777473
team: จักรยานบ้านเขาขาด
Bike: trek
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lalita »

ทัวร์ริ่งเลยครับ เปลี่ยนล้อ 26 ยาง1.4 นุ่มและไหลดีครับ
ไฟล์แนบ
sema 006.JPG
ChinChat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0835566...
Bike: Tokyobike

โพสต์ โดย ChinChat »

ชอบครับ ลองเลยครับ ของผมก็ใช้ไปแต่งไปหาอะไหล่ในบอร์ดนี้แหล่ะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”