DIRT.FR.DH.หัวหิน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: DIRT.FR.DH.หัวหิน

โพสต์ โดย stealth » 11 ก.ค. 2013, 23:24

ยังปั่นกันทุกสัปดาห์ ช่วงบ่ายถึงเย็น แล้วแต่โอกาส ส่วนใหญ่จะเป็นวันเสาร์ หรือ วันอาทิตย์

แม้เส้นทางสนุกของสนาม DH ยังไม่สามารถต้อนรับนักปั่นกันได้แบบเต็มที่

ด้วยเหตุที่ประตูถูกปิด* แต่เราก็ยังไปถากถางทางเก่า รื้อฟื้น ตบแต่ง เปิดไลน์ใหม่

ทำให้ต่อเนื่องมีความเร็วเพื่อความสนุก มีภาพมาฝากกันเล็กๆ น้อยๆ ครับ
แนบไฟล์
เสร็จแล้วสวย
ลงมือกันเลย
ดูง่าย แต่ไม่ง่ายนัก(ถ้าไปเร็็ว)
น่าจะเป็นดรอปใหญ่สุดของหัวหินในขณะนี้ ถ้าไม่นับสะพานลอยหน้าโรงเีรียนซาเลเซียน 5 5
จากชื่อเดิม "เจ็บผัก" หลายคนเปลี่ยนไปเรียก "บีซี" กันแล้ว
Downhill Huahin
ดาวน์ฮิลล์ หัวหิน ขอเชิญมาดิ่งกันครับ

โพสต์ โดย stealth » 11 ก.ค. 2013, 23:37

เส้น "บีซี" หรือ "เจ็บผัก" ระยะทางอาจค่อนข้างสั้นราว 600 เมตร แต่ก็ยังพอแก้ง่อยกิน หลังจากประตูถูกปิดไป

ก็ไม่รู้จะทำอย่างไรเพราะ ต่างคนต่างมุมมอง ราวๆ ปลายเดือนตุลาคม อาจมีข่าวดีสำหรับคอแข่ง ทั้ง XC-DH

ที่เขาหินเหล็กไฟ ...โครงการแข่งขันฯ ถูกยื่นเสนอไปแล้วครับ

ระหว่างนี้ ที่เงียบๆ ไป ไม่ได้ไปไหน เดินทำทางดูไลน์ สนาม XC รับรองว่าสะใจคอบ้าพลัง
แนบไฟล์
ลองกันเลย
ทำของเล่น
โปรถ่ายเลยดูสวย
อีกมุมนึง ตอนหน้าแล้งราวเดือนมีนา
เนินนี้..ประเดิมไหแตกไปเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว
ดาวน์ฮิลล์ หัวหิน ขอเชิญมาดิ่งกันครับ

โพสต์ โดย stealth » 11 ก.ค. 2013, 23:41

ภาพถ่ายเมื่อวันอาทิตย์ที่แล้วล่าสุดหน้าฝน เขียวชอุ่ม ดินนุ่มชุ่มชื่นเชียว
แนบไฟล์

โพสต์ โดย minttomo » 12 ก.ค. 2013, 07:40

wall ride หิน สวยมากครับ :mrgreen: ชอบเลย
\\ the shadow does not sway yet. Not over you ...not over me.//

โพสต์ โดย tk_bomb » 17 ก.ค. 2013, 10:35

อยากไปปั่นด้วยจังครับแต่ยังไมามีรถเลยน่าจะได้หลังปีใหม่ครับเก็บเงินอยู่
แนบไฟล์
รถคันนี้เป็นไงบ้างครับพอไปปั่นด้วยได้ไหม ช่วงยุบ 160 มม. แกน 34 หลัง 6 นิ้ว

โพสต์ โดย stealth » 17 ก.ค. 2013, 11:03

ยินดีต้อนรับสนามหัวหิน ทั้งมือเก่า มือใหม่

ดูจากรูปรถ ยุบ 160 มม. ขี่นะได้ครับ แต่จะทรมานจากการกระแทก ถ้าให้ดีแนะนำ รุ่นlapierre dh 720
เห็นมีมือสองขายอยู่ในห้องมือสองราคาเพียง 85000 ดูใหม่มากครับ :D

โพสต์ โดย toomyee » 19 ก.ค. 2013, 10:14

อยากไปลองจัง เสือภูเขาธรรมดาจะดาวน์ได้มั้ยครับเนี่ย อิอิ :D

โพสต์ โดย tumudomchai » 19 ก.ค. 2013, 14:29

toomyee เขียน:อยากไปลองจัง เสือภูเขาธรรมดาจะดาวน์ได้มั้ยครับเนี่ย อิอิ :D

รอคำตอบด้วยครับ
ชมรมชะอำไบค์ viewtopic.php?f=397&t=288818&start=690

โพสต์ โดย จักร หัวหิน » 19 ก.ค. 2013, 16:11

tumudomchai เขียน:
toomyee เขียน:อยากไปลองจัง เสือภูเขาธรรมดาจะดาวน์ได้มั้ยครับเนี่ย อิอิ :D

รอคำตอบด้วยครับ

ไหลๆพอได้คับมีทางเบี่ยงไม่ต้องโดด
http://www.facebook.com/#!/groups/20654 ... p_activity

HUA HIN DOWNHILL เชิญคับมาปั่นกัน

โพสต์ โดย bomberman » 23 ก.ค. 2013, 11:43

มีหางแข็งมาขี่ด้วยมั้ยครับ น่าจะพอไหวมัยครับ

โพสต์ โดย stealth » 23 ก.ค. 2013, 14:57

Hard Tail ก็ลงได้ แต่ต้องแข็งแรง และัทักษะดีหน่อยครับ

เอา ตัวอย่างเส้นทาง DH ที่เคยลงชวนไว้ มาให้ดูอีกที่ครับ ในกระทู้นี้

viewtopic.php?f=57&t=703222

โพสต์ โดย stealth » 03 ส.ค. 2013, 15:36

เปิดเส้นทางใหม่ บนเขาหินเหล็กไฟ
โดยใช้แรงงาน คน และสัตว์ ช่วยกันเดิน
ผูกไลน์ วางเส้นทาง กว่า 2 เดือน
จนบัดนี้เส้นทางพร้อมลุยกันแล้วครับ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย stealth » 03 ส.ค. 2013, 15:38

ใครมาหัวหิน แล้วชอบลุย ติดรถจักรยานแนวออฟโรดมาได้เลยครับ
เส้นทางนี้ 100 เปอร์เซ็นต์ออฟโรด รอบนึงราว 10 กม. ขึ้นๆ ลงๆ ตลอด
แนบไฟล์

โพสต์ โดย จตุรภัทร เกื้อทาน » 03 ส.ค. 2013, 16:54

น่าขี่มากครับ ว่างๆจะไปขี่เล่นด้วย :D :D ชวนเต้ยไปมันไม่ค่อยว่าง

โพสต์ โดย gio_joey » 06 ส.ค. 2013, 10:09

stealth เขียน:ใครมาหัวหิน แล้วชอบลุย ติดรถจักรยานแนวออฟโรดมาได้เลยครับ
เส้นทางนี้ 100 เปอร์เซ็นต์ออฟโรด รอบนึงราว 10 กม. ขึ้นๆ ลงๆ ตลอด

ทำทางครอส ด้วยหรือพี่เอ๋
ไม่ได้ไปปั่นหัวหินนานแล้ว
คิดถึงครับ