มี giant vt ดาวฮิลล์ กับเขาได้ไหมครับ เชียงใหม่จ้าว

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ตุน-ละ-ที
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek3900

มี giant vt ดาวฮิลล์ กับเขาได้ไหมครับ เชียงใหม่จ้าว

โพสต์ โดย ตุน-ละ-ที »

เมื่อเสาร์ที่ผ่านมา ผมได้ปั่นขึ้นดอยปุย เจอะ พี่ๆดาวฮิลล์ เห็นแล้ว สุดๆ 4 ลำ ทักทายกันแค่ สวัสดี เห็นแล้วอยากปั่นด้วยครับ ติดที่ว่า มีอยู่คันเดียว คือ giant vt โช็คหน้า single ยุบ 120 หลัง manitu ติดรถ ยุบ 5 นิ้ว เศร้าใจ ขอคำแนะนำด้วยครับ ต้องเปลี่ยนส่วนไหนบ้าง หรือทั้งคัน T T
=-= เพื่อนผมเป็น ไอน์สไตน์ =-=
ศิรวิทย์
สมาชิก
สมาชิก
Bike: giant warp

Re: มี giant vt ดาวฮิลล์ กับเขาได้ไหมครับ เชียงใหม่จ้าว

โพสต์ โดย ศิรวิทย์ »

ของฟังด้วยคนครับ ผมก็ vt3 ว่าจะเอาไป freeride พอจะได้หรือปล่าว อิอิ
รูปประจำตัวสมาชิก
ต้นArea51
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0839359914
team: 1014Chiangmai
Bike: Bicycle
ตำแหน่ง: nanfudesign.blogspot.com
ติดต่อ:

Re: มี giant vt ดาวฮิลล์ กับเขาได้ไหมครับ เชียงใหม่จ้าว

โพสต์ โดย ต้นArea51 »

ลองเข้าในนี้เลยครับ :mrgreen: :mrgreen:

https://www.facebook.com/groups/259778277389064/
Vincent
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CNX DH
Bike: M6, remedy8,Super V700, rockhopper, Chimo, miyata
ตำแหน่ง: เมือง เชียงใหม่

โพสต์ โดย Vincent »

สงสัย คงเป็นพวกผมสี่คัน คราวหน้า โบกเรียกกัน คุยกันเพิ่มเติมข้อมูล ได้นะครับ ยินดีครับ
ขี่ขึ้นมาถึงขนาดนี้ รางกายแข็งแรงครับ นึกถึงตอน สิบสามสิบสี่ปีที่แล้ว ผมก็ขี่ขี้นมาจากตีนดอย แล้วก็ไปถึงห้วยตึงเฒ่า
จากนั้น ก็ค่อยๆ ลุยป่่าลงดาวฮิล หลังหมู่บ้านแม้ว ตอนนั้นรถก็แนวๆ ฟลูซัส ธรรมดา โช๊กหน้า ห้านิ้ว หลังยุบ สี่นิ้ว
เดี๋ยวนี้ไม่เน้นขึ้นเขา เน้นลงเขา อะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”