มีคนไหนใช้ LA Freeride บ้างไหมครับ *-*

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
naioun
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0873771551
Bike: diamondback
ติดต่อ:

Re: มีคนไหนใช้ LA Freeride บ้างไหมครับ *-*

โพสต์ โดย naioun »

รถคันนี้..ผมประกอบขึ้นมาใช้เงินประมาณ 10000กว่าบาท..
ด้วยความอนุเคราะห์ จากเพื่อนๆในกลุ่มครับ...
ในรุป เป็นลูกสาวผม อายุ 9 ขวบ ....แข่งขันที่ สนามจังหวัด ตราด..
....ผมว่า...ถ้าเราขอความรู้จากพี่ๆ อย่างจริงใจ..และ เปิดกว้างด้านความคิด...เราจะมีอะไรดีๆ..กลับมาจากความจริงใจ..
...วันแรก ผมความรู้เป็น 0 หาความรู้ และถามไถ่ไปเรื่อยๆ...อะไรเราไม่รู้ก้อเก็บมาใส่สมอง ..เพื่อมาพัฒนาสิ่งที่เรากำลังทำ..
แต่สิ่งที่สำคัญที่สุด คือ การให้เกรียติกัน ..ทั้งด้าน ความคิด จิตใจ และในสิ่งต่างๆ...
ไม่ขอต่อราคา แบบบ้าคลั่ง ...ผมมักจะให้เจ้าของ เป็นผู้ลดราคาให้ เพราะ นอกจากจะได้สิ่งของที่มาจากใจเจ้าของเก่าแล้ว เรายังได้ อะไหล่ดีๆจากเจ้าของที่เขาไม่เสียความรู้สึกกับเรา อีกเพียบ....555
ไฟล์แนบ
101010.jpg (113.88 KiB) เข้าดูแล้ว 589 ครั้ง
ounlovebike
naioun
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0873771551
Bike: diamondback
ติดต่อ:

Re: มีคนไหนใช้ LA Freeride บ้างไหมครับ *-*

โพสต์ โดย naioun »

ผมคิดราคาอะไหล่ให้ฟังคร่าวๆนะครับ..
...เฟรม ชวง พร้อมทำสี 4500บาท
โช้คกลาง manitu จากพัทยา 1000บาท สปริงโช้ค 800บาท
ชุดดิสเบรค น้ำมัน จาก เลย 1000บาท
ชุดจาน 4500บาท พร้อมเชนไกด์ จาก กทม....
ชุดขับหลัง เก็บเก่าๆเอา มูลค่า2000บาทพร้อมชิปเตอร์.xt.และตีนผี slx 9sp
..ล้อ 4000บาท..
โช้คหน้า รับบริจาค จากเพื่อนๆในเว๊ป...แค่นี้..เป็นคัน...และฃ
มีนักแข่ง ดาวฮิว เพิ่มได้อีก 1คน......
............................................................................
พอได้เฟรมใหม่จากเพ่อนๆในเว๊ป ในราคาที่ผมพอใจ แล้วได้ของแถมมาบ้าง ตามเจ้าของเก่าอยากให้..
เฟรมผมก้อขายไป 5000 บาทตามสภาพที่ดีขึ้นจากเดิม ..ผมก้อขาดทุนให้เพื่อนไปอีกทอด....ตามความตั้งใจสานต่อกลุ่มจักรยานของแต่ละคน...
..........ล้อ ขาย 4000บาท..นอกนั้นย้ายมาใส่คันใหม่...
....................................................................................
จริงๆแล้ว..เพื่อนๆ มีเฟรม ครอส ฟูลซัส หรือ ฟรีไรท์ ดีๆ อีกหลายท่าน...และพร้อมจะแบ่งปันให้กันและกันอยุ่เสมอ..ปรึกษาดีๆ...
ได้ขี่รถ ดีๆชาตินี้ ไม่ต้องรอ ชาติหน้าแน่นอนครับ..
ounlovebike
รูปประจำตัวสมาชิก
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

โพสต์ โดย veenono »

treeline ambusher เขียน:อันนี้ดูง่ายดีครับ ประมาณนี้เลย
รูปภาพ
ขอยืมภาพไปใช้บ้างครับ เคยเจอแล้วหายไปเลย
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
mtb korat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ไม่บอกเดี๊ยวรู้..........
team: mumu.......team
Bike: LA BICYCLE

โพสต์ โดย mtb korat »

naioun เขียน:รถคันนี้..ผมประกอบขึ้นมาใช้เงินประมาณ 10000กว่าบาท..
ด้วยความอนุเคราะห์ จากเพื่อนๆในกลุ่มครับ...
ในรุป เป็นลูกสาวผม อายุ 9 ขวบ ....แข่งขันที่ สนามจังหวัด ตราด..
....ผมว่า...ถ้าเราขอความรู้จากพี่ๆ อย่างจริงใจ..และ เปิดกว้างด้านความคิด...เราจะมีอะไรดีๆ..กลับมาจากความจริงใจ..
...วันแรก ผมความรู้เป็น 0 หาความรู้ และถามไถ่ไปเรื่อยๆ...อะไรเราไม่รู้ก้อเก็บมาใส่สมอง ..เพื่อมาพัฒนาสิ่งที่เรากำลังทำ..
แต่สิ่งที่สำคัญที่สุด คือ การให้เกรียติกัน ..ทั้งด้าน ความคิด จิตใจ และในสิ่งต่างๆ...
ไม่ขอต่อราคา แบบบ้าคลั่ง ...ผมมักจะให้เจ้าของ เป็นผู้ลดราคาให้ เพราะ นอกจากจะได้สิ่งของที่มาจากใจเจ้าของเก่าแล้ว เรายังได้ อะไหล่ดีๆจากเจ้าของที่เขาไม่เสียความรู้สึกกับเรา อีกเพียบ....555
like เลย :D
ต้องการหลักอาน VITRA ขนาด 26.8 ครับพี่ๆไม่ได้ใช้ลงรูปไว้ได้เลยนะครับ ^~^
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=12&t=1659726
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”