มีคนไหนใช้ LA Freeride บ้างไหมครับ *-*

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
Assassinate
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: LA ALFA 260

มีคนไหนใช้ LA Freeride บ้างไหมครับ *-*

โพสต์ โดย Assassinate »

อยากทราบประสพการณ์และปัญหาครับ

เพื่อนำไปตัดสินใจที่จะซื้อในเวลาอันใกล้นี้แล้ว :shock:

รูปภาพ
ขอแค่มีไว้ปั่นออกกำลังกายก็พอ ^ ^
วัฒน์ จันดี_008
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815360903
team: FS จันดี
Bike: ํํYeti SB100 / Trek Emonda SL6 Disc
ติดต่อ:

Re: มีคนไหนใช้ LA Freeride บ้างไหมครับ *-*

โพสต์ โดย วัฒน์ จันดี_008 »

เอ่อ....มันเป็นรถ XC ไม่ใช่ freerideนะครับ
-- YT Jeffsy Carbon / Trek Emonda SL6 Disc --
Assassinate
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: มีคนไหนใช้ LA Freeride บ้างไหมครับ *-*

วัฒน์ จันดี_008 เขียน:เอ่อ....มันเป็นรถ XC ไม่ใช่ freerideนะครับ
อ่าวพี่ = =

ผมสับสนไปหมดแล้ว :cry:
ขอแค่มีไว้ปั่นออกกำลังกายก็พอ ^ ^
WikkieWoowoo
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814221021
Bike: GT3.0,MARLIN

โพสต์ โดย WikkieWoowoo »

ผมเข้าใจว่า ระยะยุบมันน้อยมั้งครับ
น่าจะยุบแค่ 4 นิ้ว เอาไป Freeride คงไม่ไหว
Assassinate
ขาประจำ
ขาประจำ

WikkieWoowoo เขียน:ผมเข้าใจว่า ระยะยุบมันน้อยมั้งครับ
น่าจะยุบแค่ 4 นิ้ว เอาไป Freeride คงไม่ไหว
แล้วถ้าเปลี่ยนเป็น โช๊ค FOX AIR หละครับ จะคุ้มไหมเอ่ย?
รูปประจำตัวสมาชิก
tonzaa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0871396700
team: เจพีแทรกเตอร์ นครพนมทีม
Bike: Twitter

โพสต์ โดย tonzaa »

ไปดูตัวจริงมาแล้วรุ่นนี้ ระบบลิงค์ของมันไม่มีแบริ่งอ่ะครับต่อให้เป็นรถ XC ก็ไม่น่าเอามาใช้เลยสักนิสสสสสส :mrgreen: :mrgreen:
อิสระเป็นของเรา
piakpongpetII
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819093282
Bike: Mine

โพสต์ โดย piakpongpetII »

ราคาเท่าไหร่ครับคันนี้ ถ้าเป็นสติงกี้พร้อมดาว์นเห็นสามหมื่นกว่าก็มี
FREEWHEEL BANGKOK on Facebook
Want to know where to bike in Thailand?
Visit my page and learn from the local riders :)
Assassinate
ขาประจำ
ขาประจำ

piakpongpetII เขียน:ราคาเท่าไหร่ครับคันนี้ ถ้าเป็นสติงกี้พร้อมดาว์นเห็นสามหมื่นกว่าก็มี
คันนี้อยู่ที่ 13,000 ครับผม :D

แล้วแบริ่งคืออะไรหว่า??
Blue Haro
ขาประจำ
ขาประจำ
team: วงลงเขา

โพสต์ โดย Blue Haro »

ถ้าจะเอาคันนี้ กัดฟันเก็บเงินอีกหน่อย หา X6 มือสองยังจะดีกว่าครับ คันนี้มันตอบสนองสิ่งที่คุณอยากเล่นไม่ได้หรอกครับ
Assassinate
ขาประจำ
ขาประจำ

Blue Haro เขียน:ถ้าจะเอาคันนี้ กัดฟันเก็บเงินอีกหน่อย หา X6 มือสองยังจะดีกว่าครับ คันนี้มันตอบสนองสิ่งที่คุณอยากเล่นไม่ได้หรอกครับ
ผมกลัวจักรยานหายอะครับ = =

แล้วอยากจะเก็บเงินค่อยๆอัพทีละอย่างดีกว่า

เพราะผมใช้ออกกำลังกายแล้วก็ปั่นทางไกลนิดๆ บนทางขรุขระหนะครับ :D
Blue Haro
ขาประจำ
ขาประจำ
team: วงลงเขา

โพสต์ โดย Blue Haro »

ถ้าส่วนประกอบหลักของรถ คือ เฟรมไม่ดี ถึงจะอัพอุปกรณ์มาดีแค่ใหนก็ไม่น่าจะดีเท่าไหร่ครับ เรื่องหายผมว่าเอาตัวนี้มาอัพอุปกรณ์แล้วก็หายอยู่ดีล่ะครับ
พวกก็เอาไปถอดของขายอยู่ดี คิดดีๆนะครับกับรถคันนี้ ผมว่าคุณกำลังเห็นราคาน่าลอง เลยหาคนที่จะช่วยย้ำความรู้สึกว่าเล่นได้เลย??? อยู่รึเปล่าครับ
ถ้าไม่ได้ดาวน์ฮิล ไม่โดด ไม่ฟรีไรด์ ไปหารถครอสคันที่มือสองมาขี่ดีกว่าครับ
parnatiwat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896685401
team: 85Light แปดริ้ว
Bike: หมอบจีน
ตำแหน่ง: อธิวัฒน์ สื่อสวัสดิ์วณิชย์ 4/588 ม.12 ต.บางขวัญ อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

โพสต์ โดย parnatiwat »

Assassinate เขียน:
piakpongpetII เขียน:ราคาเท่าไหร่ครับคันนี้ ถ้าเป็นสติงกี้พร้อมดาว์นเห็นสามหมื่นกว่าก็มี
คันนี้อยู่ที่ 13,000 ครับผม :D

แล้วแบริ่งคืออะไรหว่า??
แบริ่ง คือ ลูกปืน ครับ จากคำพูดพี่เขา น่าจะบอกว่า พวกจุดหมุนไม่มีลูกปืนน่ะครับ
85Light Bike Club ฉะเชิงเทรา

มีทริปประจำสัปดาห์ทุกวันอาทิตย์ เรียนเชิญคนที่รักการปั่นมาร่วมออกกำลังกายกันได้ครับ
เน้นฮา ขำกลิ้ง ทุกทริป

สนใจเข้ากลุ่ม จิ้มเลย !!! Facebook/85Light
Assassinate
ขาประจำ
ขาประจำ

Blue Haro เขียน:ถ้าส่วนประกอบหลักของรถ คือ เฟรมไม่ดี ถึงจะอัพอุปกรณ์มาดีแค่ใหนก็ไม่น่าจะดีเท่าไหร่ครับ เรื่องหายผมว่าเอาตัวนี้มาอัพอุปกรณ์แล้วก็หายอยู่ดีล่ะครับ
พวกก็เอาไปถอดของขายอยู่ดี คิดดีๆนะครับกับรถคันนี้ ผมว่าคุณกำลังเห็นราคาน่าลอง เลยหาคนที่จะช่วยย้ำความรู้สึกว่าเล่นได้เลย??? อยู่รึเปล่าครับ
ถ้าไม่ได้ดาวน์ฮิล ไม่โดด ไม่ฟรีไรด์ ไปหารถครอสคันที่มือสองมาขี่ดีกว่าครับ
ขับไปเรื่อยๆครับ แต่ไม่อยากใช้ของมือ 2 ครับ

เพราะไม่ไว้ใจใครครับ และราคาก็พอๆกันเลย ขอแบบถูกๆดีกว่า เพราะเฟรมมันเครมได้อะ
P0K
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 080-0707870
team: Udon MTB
Bike: Slayer SXC30
ตำแหน่ง: 422 ม.1 ซ.รจนา 5 ต.บ้านเลื่อม อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000

โพสต์ โดย P0K »

เรียกว่า LA Fullsus ครับ ยังบ่่ใช่ freeride เด้อครับ :mrgreen: เฟรมนี้จัดไปเลยครับ อีก1ปีค่อยเปลี่ยน
เลขบัญชี 512-2-22836-5 ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์
ชื่อบัญชี่ Kittituch Promnoi

------------------------------------------

•Freeride Downhill•

------------------------------------------
กรุณาส่ง
นาย กิตติธัช พรหมน้อย
422 ม.1 ซ.รจนา 5 ต.บ้านเลื่อม อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000
Assassinate
ขาประจำ
ขาประจำ

P0K เขียน:เรียกว่า LA Fullsus ครับ ยังบ่่ใช่ freeride เด้อครับ :mrgreen: เฟรมนี้จัดไปเลยครับ อีก1ปีค่อยเปลี่ยน

*0*

โอเคครับพี่หมู :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”