สอบถามหน่อยครับ หางหลังโคน่า สตินกี้ ถอดอย่างไร

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

สอบถามหน่อยครับ หางหลังโคน่า สตินกี้ ถอดอย่างไร

โพสต์ โดย tonzaa » 08 ก.ย. 2011, 16:23

ไขน๊อตออกข้างนึงแล้ว ( ข้างขวา ) แต่อีกข้างไม่ออก ไม่รู้ทำยังไงครับถอดไม่ได้
อิสระเป็นของเรา

Re: สอบถามหน่อยครับ หางหลังโคน่า สตินกี้ ถอดอย่างไร

โพสต์ โดย โอ๊ค » 08 ก.ย. 2011, 16:37

tonzaa เขียน:ไขน๊อตออกข้างนึงแล้ว ( ข้างขวา ) แต่อีกข้างไม่ออก ไม่รู้ทำยังไงครับถอดไม่ได้

ถ่ายรูปมาดูครับผมเคยถอดล้างสีแล้ว อย่ารุนแรงนะครับเดี๋ยวเจ้งก่อน :lol:

Re: สอบถามหน่อยครับ หางหลังโคน่า สตินกี้ ถอดอย่างไร

โพสต์ โดย Praifon » 08 ก.ย. 2011, 16:38

tonzaa เขียน:ไขน๊อตออกข้างนึงแล้ว ( ข้างขวา ) แต่อีกข้างไม่ออก ไม่รู้ทำยังไงครับถอดไม่ได้

น็อตอะไีรครับ ต้น ที่มันถอดไม่ออก

ขายปลาคาร์ฟนอกนำเข้าทั้งปลีกและส่งติดต่อสอบถามได้0890029918หรือไอดีไลน์19323054
.....

โพสต์ โดย tonzaa » 09 ก.ย. 2011, 09:08

เดีี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ

โพสต์ โดย tonzaa » 10 ก.ย. 2011, 09:22

น๊อต ตัวใกล้ๆ กระโหลกอ่ะครับมันถอดอย่างไรเพราะหมุนทั้งซ้ายทั้งขวา ก็ไม่ออกมีวิธียังไงบ้างครับ

รูปภาพ

โพสต์ โดย เอก(โอโซน) » 10 ก.ย. 2011, 09:43

ถอดขาจานกับบ๊อกไกด์ออก แล้วจะเจอหัวน๊อตอีกด้านครับ
ให้ไขพร้อมกันทั้ง 2 ด้าน เพราะน๊อตมันหมุนตามกันครับ
เริ่มด้วย Jamis Trial X3 -> Haro X6 -> Kona Stinky -> Specialized เดโม 9+GT I-Drive 5.0 -> GaryFisher Sugar2GS -> Orbea MX29

โพสต์ โดย โอ๊ค » 10 ก.ย. 2011, 16:10

tonzaa เขียน:น๊อต ตัวใกล้ๆ กระโหลกอ่ะครับมันถอดอย่างไรเพราะหมุนทั้งซ้ายทั้งขวา ก็ไม่ออกมีวิธียังไงบ้างครับ

รูปภาพ

มันจะออกข้างเดียวครับอีกด้านหนึ่ง มันจะขันไม่ออกมันไม่มีเกรียวด้านใน ตอนนั้นรู้สึกว่าจะ เอาหกเหลี่ยมดันเข้าไปให้สุดแล้ว ตอกออกเบาๆครับ เพราะ ถ้าหมุนมันจะฟรีไปเรื่อยแต่ไม่ออกครับ
ตอนใส่กลับ ไม่ต้องตอกเข้า ดันทั้งสองด้านด้วยหกเหลี่ยมสองตัว เข้าหากันให้เจอเกลียว ขันไปเรื่อยๆมันจะดูดหากันเองครับ
ปล ผมเคยถอดแล้วตอนทำสีครับ ข้างในมีลูกปืน ซ่อนอยู่ 4 ตัว อย่าลืมแกะลูกปืนมาอัดจารบีด้วยนะครับ