อยากเปลี่ยนแนวไปดิ่ง เลยอยากรู้ว่าแถวบางบัวทองมีจุดทิ้งดิ่งบ้างไหมครับ หุหุ...

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
cirus
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA Redline

อยากเปลี่ยนแนวไปดิ่ง เลยอยากรู้ว่าแถวบางบัวทองมีจุดทิ้งดิ่งบ้างไหมครับ หุหุ...

โพสต์ โดย cirus »

พอดีใจมันชอบลุยอยู่แล้ว แต่ตัวที่ใช้อยู่เอามาแก้ขัดไปก่อน ใช้ทางเรียบก็โอ
แต่พอลุยโหดหน่อยก็ไม่มันส์ล่ะ ไอ้ครั่นจะไปดิ่งนี่หมดสิทธิ์
ตอนนี้ก็ตัดสินใจหยุดลงของ มองหาที่ทิ้งดิ่ง ถ้ามีที่สวยๆก็น่าจะได้ถอยมาดิ่งดู
แต่คงต้องหนีไปดิ่ง เพราะหมอสั่งห้ามเล่นอะไรที่กระทบกับเข่ามาก แต่คนมันดื้อ หุหุ.. :D
ตามหาเฟรมหมอบ Size 58+ ครับ
รับงาน Web application Programming ทุกประเภท
TRIP TIME : 1 Hr. TRIP DISTANCE Normal : 30 Km. Week-end : 55-70 Km.
MAXIMUM SPEED : 52.22 Km./Hr. AVERAGE SPEED : 27.16 Km./Hr.
cbr_strom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 095-4465553
team: เสือเมืองนนท์ สายหื่นๆ
Bike: สองล้อพาเพลินๆ

Re: อยากเปลี่ยนแนวไปดิ่ง เลยอยากรู้ว่าแถวบางบัวทองมีจุดทิ้งดิ่งบ้างไหมครับ หุหุ...

โพสต์ โดย cbr_strom »

ผมทิ้งดิ่งอยู่ตามสะพานลอยครับ..แถวถนนพระราม5
i3anksToi2y
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0806261869
Bike: MTB
ตำแหน่ง: จรัญสนิทวงศ์ 10700-หาดใหญ่90110
ติดต่อ:

Re: อยากเปลี่ยนแนวไปดิ่ง เลยอยากรู้ว่าแถวบางบัวทองมีจุดทิ้งดิ่งบ้างไหมครับ หุหุ...

โพสต์ โดย i3anksToi2y »

cirus เขียน:พอดีใจมันชอบลุยอยู่แล้ว แต่ตัวที่ใช้อยู่เอามาแก้ขัดไปก่อน ใช้ทางเรียบก็โอ
แต่พอลุยโหดหน่อยก็ไม่มันส์ล่ะ ไอ้ครั่นจะไปดิ่งนี่หมดสิทธิ์
ตอนนี้ก็ตัดสินใจหยุดลงของ มองหาที่ทิ้งดิ่ง ถ้ามีที่สวยๆก็น่าจะได้ถอยมาดิ่งดู
แต่คงต้องหนีไปดิ่ง เพราะหมอสั่งห้ามเล่นอะไรที่กระทบกับเข่ามาก แต่คนมันดื้อ หุหุ.. :D
เอางั้นเลยหรอครับ ยังใหม่สดหมดจดอยู่เลย

ไงได้คันใหม่มา เอามาโชว์กันบ้างนะ :D
รถไม่ไหล คนก็ม้ายไหร
cirus
ขาประจำ
ขาประจำ

i3anksToi2y เขียน:
cirus เขียน:พอดีใจมันชอบลุยอยู่แล้ว แต่ตัวที่ใช้อยู่เอามาแก้ขัดไปก่อน ใช้ทางเรียบก็โอ
เอางั้นเลยหรอครับ ยังใหม่สดหมดจดอยู่เลย

ไงได้คันใหม่มา เอามาโชว์กันบ้างนะ :D
ก็อย่างที่เคยคุยกันไง ว่าหมอสั่งห้ามเล่นกีฬาทุกประเภทมา 2 ปี เพิ่งได้กลับมาเล่นปีก่อน
จริงตอนอยู่ต่างจังหวัดก็เล่นมาหมดแล้ว หมอบ ลุย ดิ่ง แต่มันก็นานแล้ว ประมาณ 10 กว่าปีก่อน สมัย Disk เพิ่งมา หุหุ.. :D
ทีนี้เอาเจ้าคันนี้ไปลุย แล้วมีจุดดิ่งเล็ก พอลองดิ่งดู จบเลย Size 18 ทิ้งดิ่ง ก็เหมือนลงเหว ดับอย่างเดียว 55+
ตอนนี้ดูๆ เฟรม (ของเก่าที่ต่างจังหวัดเป็น GT เลยดูของใหม่อยู่) กับชุดขับ ตัวหยุดมีของ Shimano M45 อยู่ เพราะตอนแรกกะจะเปลี่ยนเจ้าตัวนี้ แต่มันหลายเรื่อง เลยกะยกไปใส่ตัวใหม่เลย
ตอนนี้ก็ Surway ไปเรื่อยๆ ถ้ามีที่ลงคงได้มันส์ หุหุ.. :lol:
รับงาน Web application Programming ทุกประเภท
TRIP TIME : 1 Hr. TRIP DISTANCE Normal : 30 Km. Week-end : 55-70 Km.
MAXIMUM SPEED : 52.22 Km./Hr. AVERAGE SPEED : 27.16 Km./Hr.
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

ถ้าเป็นเขา ธรรมชาติ ใกล้ๆก็ หัวหิน ไม่ก็ แถวๆสุพรรณ แต่ถ้าเป็นทางแทร็ค มีเนินให้โดด มีกระดานไม้ให้จั้ม ก็ แทร็คปืนใหญ่พุทธมลฑล...
..และสนาม เพื่อนๆชาวจักรยาน ช่วยกันทำอยู่ แถวลำลูกกา แต่สนาม เป็นสนามบีเอ็มเอ๊กซ์.....และเคยอ่านแว๊ปๆ เห็นมี สนามอีกสนามนึก แถวจรัล สามสิบห้า จำกระทู้ไม่ได้แล้ว... :oops: :oops:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
cirus
ขาประจำ
ขาประจำ

โอ๊ตนนท์ เขียน:ถ้าเป็นเขา ธรรมชาติ ใกล้ๆก็ หัวหิน ไม่ก็ แถวๆสุพรรณ แต่ถ้าเป็นทางแทร็ค มีเนินให้โดด มีกระดานไม้ให้จั้ม ก็ แทร็คปืนใหญ่พุทธมลฑล...
..และสนาม เพื่อนๆชาวจักรยาน ช่วยกันทำอยู่ แถวลำลูกกา แต่สนาม เป็นสนามบีเอ็มเอ๊กซ์.....และเคยอ่านแว๊ปๆ เห็นมี สนามอีกสนามนึก แถวจรัล สามสิบห้า จำกระทู้ไม่ได้แล้ว... :oops: :oops:
ขอบคุณครับท่านโอ๊ต เพื่อนมันก็บอกว่าเคยเห็นแถวๆจรัล แต่มันจำไม่ได้ ผม search ก็ไม่เจอเหมือนกัน หุหุ.. :D
ไวรัสB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเมืองนนท์ สายนักปั่นแดน4
Bike: Z1000

โพสต์ โดย ไวรัสB »

แถวนนท์คงไม่มีที่ให้ดิ่ง แต่ไปดิ่งกับกลุ่มเสือเมืองนนท์ก็ได้ส่วนใหญ่จะไปเขาอีโต้กัน
หา...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”