Trek นอนมา

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
MJ Area51
สมาชิก
สมาชิก
team: Area51 Team
Bike: น้องบัว
ตำแหน่ง: CNX

Re: Trek นอนมา

โพสต์ โดย MJ Area51 »

โอ๊ค เขียน:
MJ Area51 เขียน:ไปอ่านต้นเรื่อง เข้าใจไปเองว่าเป็นเรื่องที่ Aaron Gwin ชนะขาด

ที่แท้เค้าพูดถึงเรื่องรถ Trek ซะงั้น เรื่องราวมันล้ำลึกจริงๆ :o :o :o
ผม +1 พี่เสือเฒ่า แต่ผมก็เข้าใจว่าพี่โจ พูดถึง รถ trek นะครับ เพราะแกพูดว่า "ถือว่าเป็นรถดาวน์ฮิลล์ที่มาแรงมาก" อ่านไปอ่านมาเรื่องราวมันลำ้ลึกจริงๆแหละครับ คุยไปคุยมา มากลับลำว่า พูดถึงคนเฉยเลย พี่โจ คิดลึกล้ำจริงๆ :lol: จากเรื่องรถ มาคน และ้จากคนก็อาจจะมาเรื่องรถ อีก แต่ถ้ามีโอกาส ก็อาจจะกลับจากเรื่อง รถไปคนอีกก็ได้ :lol: :lol: :lol: แซวกันเล่นนะ
คุณโอ๊ค ต้นเรื่องผมหมายถึง link จาก pinkbike ครับ :) :) :)
JaCk อุบล เขียน:"ฝลั่งหลอกลาว" คำนี้ไม่น่าใช้เลยนะครับ ( ผมคนอีสานนะครับ ) :x :x :x :x :x
ประโยคนี้มันคงมีที่มาที่ไปมั้งครับ จากกระทู้แถวๆนี้แหละ
CLUB AREA51

LannaBikeTrip :: รวมพล คนชอบดิ่ง
http://www.lannabiketrip.com/webboard/viewforum.php?f=4
MJ Area51
สมาชิก
สมาชิก
team: Area51 Team
Bike: น้องบัว
ตำแหน่ง: CNX

โพสต์ โดย MJ Area51 »

บังเอิญไปขุดเจอมา

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 1&t=355820
DHI เขียน:โอ้ ฝรั่งต้มลาวแล้วงานนี้ :lol:
CLUB AREA51

LannaBikeTrip :: รวมพล คนชอบดิ่ง
http://www.lannabiketrip.com/webboard/viewforum.php?f=4
pup
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0959654655
team: mtb all terrain
Bike: Nicolai

โพสต์ โดย pup »

อ่านแล้วลึกล้ำจริงๆครับ แต่อย่างว่าครับ คนก็ต้องเก่ง รถก็ต้องดี ทีมworkแน่น ดวงอีกนิด winwin ครับ ถ้าทีมไหนใหญ่หน่อยก็มีเงินมาจ้่างนักกีฬาเก่งๆดาวรุ่งฝีมือดี ซื้อขายตัวกันไปมาใกล้จะเหมือนทีมฟุตบอลแล้วล่ะครับ ฉะนั้น ผมว่าดูเป็นกีฬามีแพ้มีชนะมีอภัย ไม่ต้องไปซีเรียตกันมาก :D ว่าแต่ผมเคยอ่านเจอไอ้ระบบของจักรยานนี่มันก็copyกันไปcopyกันมาสุดท้ายก็จูบปากกันได้ผลประโยนช์ลงตัวทั้งคู่เลยครับ ถ้าลองสังเกตุดูรถdhสมัยนี้ระบบกันสะเทือนออกแบบมา เหมือนจะเหมือนๆกันเปลี่ยนนี่หน่อยย้ายนี่นิด วนไปเวียนมาจนผู้บริโภคงง อย่างล่าสุดของtrek กับ split pivot ก็ยังเหมือนกันเลย vpp dw mastro ก็ญาติกัน 4barlink กับ horselink ก็เกือบเหมือนกัน FF(ฟลูโฟลติ้งก็ทำกันหลายเจ้ามานานแล้ว)จนผมงงกับการตั้งชื้อของแต่ละยี่ห้อ :roll: :roll: :roll: และสุดท้ายก็เป็นผู้ซื้อที่ต้องเสียเงินมาสนองกิเลสของมัน. :lol:
หน้าแง๊ว~*
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: wilier luna

โพสต์ โดย หน้าแง๊ว~* »

อู๋ พัทยาCraZyGang เขียน::lol: :lol: นอนมาเสร็จแล้ว เผาเลยไหม :lol: :lol:
พวงมาลัยพาวเวอร์ ติดสติกเกอร์ลายไทย เคลื่อนไปด้วยแรงศรัทธา นำหน้าด้วยพระสงฆ์

ไจ้ป่าวคะ :lol: :lol: :lol:
(\_(\
(=' :')
(,(")(")
g-one
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บ่อดินค่าเฟ่
Bike: yt capra

โพสต์ โดย g-one »

pup เขียน:อ่านแล้วลึกล้ำจริงๆครับ แต่อย่างว่าครับ คนก็ต้องเก่ง รถก็ต้องดี ทีมworkแน่น ดวงอีกนิด winwin ครับ ถ้าทีมไหนใหญ่หน่อยก็มีเงินมาจ้่างนักกีฬาเก่งๆดาวรุ่งฝีมือดี ซื้อขายตัวกันไปมาใกล้จะเหมือนทีมฟุตบอลแล้วล่ะครับ ฉะนั้น ผมว่าดูเป็นกีฬามีแพ้มีชนะมีอภัย ไม่ต้องไปซีเรียตกันมาก :D ว่าแต่ผมเคยอ่านเจอไอ้ระบบของจักรยานนี่มันก็copyกันไปcopyกันมาสุดท้ายก็จูบปากกันได้ผลประโยนช์ลงตัวทั้งคู่เลยครับ ถ้าลองสังเกตุดูรถdhสมัยนี้ระบบกันสะเทือนออกแบบมา เหมือนจะเหมือนๆกันเปลี่ยนนี่หน่อยย้ายนี่นิด วนไปเวียนมาจนผู้บริโภคงง อย่างล่าสุดของtrek กับ split pivot ก็ยังเหมือนกันเลย vpp dw mastro ก็ญาติกัน 4barlink กับ horselink ก็เกือบเหมือนกัน FF(ฟลูโฟลติ้งก็ทำกันหลายเจ้ามานานแล้ว)จนผมงงกับการตั้งชื้อของแต่ละยี่ห้อ :roll: :roll: :roll: และสุดท้ายก็เป็นผู้ซื้อที่ต้องเสียเงินมาสนองกิเลสของมัน. :lol:

like ;)
bikeday ช่องจักรยานสำหรับคนรักเสือภูเขา
https://www.youtube.com/channel/UCtNj9iPLekBBkeKZyEp4UkA/featured
g-one
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บ่อดินค่าเฟ่
Bike: yt capra

โพสต์ โดย g-one »

JaCk อุบล เขียน:
mr.jaidee เขียน:ไม่จริงหรอกครับ เป็นที่คนขี่กับ โช๊ค fox ครับ :lol:
ล้อเล่นครับ ส่วนมาก มันอยู่ที่คนขี่ที่เก่งสุดยอดกับ ทีม workที่ดีมาก กับกำลังเงินมากกว่า มากกว่าผมว่านะ อย่างสมมุติ คุณได้อยู่ทีมห่วยๆ รถดียังไงก็เจ้งอยู่ดี ต่ออีก อย่างเช่นนะถ้าผมขี่ห่วย ถ้าผมได้ trek รุ่นนี้ และแต่งแบบเดียวกันมา ก็ใช่ว่าผมจะได้ แชมป์ประเทศไทยซักหน่อย เจ้าปอ ได้แชมป์เอเซียมา ก็ไม่ได้ ขี่ trek ซักหน่อย
ถ้ารถใหน แชมป์ขี่ แล้วมันต้องดีไปหมด อย่างนั้นเค้าเรียก ฝรั่งหลอกลาว ของแท้เลยครับ :lol:
ผิดมากครับ AAron Gwin นั้น ตอนที่ สปอนเซอปีที่แล้วนั้น เป็น YETI ใส่เบอร์ 256 และอยู่อันดับ ที่ 70 กว่าของโลก และก่อนที่จะมาเปลี่ยนค่ายโดย TREK ซื้อตัวไปนั้น ได้ขึ้นโพเดียม แค่ไม่กี่ สนาม 2 สนามนะ ถ้าจำไม่ผิด ตอนนี้ AARON Gwin อายุ 23 ปี ปีก่อน 22 ขึ้นโพเดียม แค่ 2 ครั้งเท่านั้น ถ้าเทียบ กับปีนี้ เอาง่ายๆ คือ 1 มาตลอด (พราดเล็กน้อย) (และส่วนมากชนะ เวลา -2.00 ขึ้น ไป ) ผมคิดว่าใช้ว่าจะอยู่ที่ รถเท่านั้นนะครับ ผมว่า รถและคน+ สนาม + ดวง นิดๆ (คือ รถที่เข้ากับคนนั้นเอง// YETI น้ำหนักอยู่ที่ 18.5 TREK 15.7(ถ้าจำไม่ผิด)ที่กวินใช่ขี่สนามที่ Windham \\) ซึ่นรถที่เบากว่าอาจจะเข้ากับตัวAaron Gwin ที่เคยขี่ รถที่มีน้ำหนักที่มากกว่าก็ได้นะครับ

เพราะฉะนั้น ไม่ใช้คนเก่งขี่รถอะไรก็เก่งนะครับ "ฝลั่งหลอกลาว" ความหมายคำนี้ ผมว่าคุณคงไม่เข้าใจหรือป่าวครับ ว่ามันหมายความว่าอะไร
และคุณคงไม่เข้าใจคำว่า TREK นอนมารึปล่าวครับ (ชื่อกระทู้) นอนมาในที่นี้หมายถึงคะแนนรวม นะครับ ไม่ใช้ ที่ว่าTREK ดี ซึ้งเหลืออีกแค่สนามเดียว ก็จะจบการแข่งขัน downhill world cup เก็บคะแนน ชิงแชมป์โลก แ้ล้วนะครับ

-----> สรุบแล้วนั้น รถ น่าจะเป็น 50% RIDER 30% team Manager&Machanic 20% (ความคิดผมนะครับ)
เอาง่ายๆ นะครับ Aron Gwin นิ เปรียบเทียบ ง่ายมากกว่านักแข่งคนอื่นๆ เยอะครับ เพราะ ปีที่แล้ว นั้น ผลงานไม่ค่อยดีเลย
แต่ปีนี้ TREK ซื้อตัวมา พร้อมด้วย Juntin leon และ neko นั้น ซึ้นผลงานต่างกันมาก 3 นักแข่งนี้ aronGwin โดดเด่นสุด
YETI ขึ้นโพเดียม 2 ครั้ง ในปีที่แล้ว2010 โดยAron Gwin
TREK ขึ้นโพเดียม 6 ครั้งในปีที่นี้2011 ซึ่น 5ใน6 ครั้ง นั้น คือ แชมป์ ประจำสนาม นะครับ
เพราะ ฉะนั้น เปลี่ยน รถ ก็อาจมีทั้ง ขี่เก่งขึ้น หรือ ขี่ แย่ลง ก็ได้ครับ
เพราะ รถต้องเข้ากับคน---คนต้องเข้ากับรถ ครับ เป็นอันหนึ่งอันเดียวกันครับ จึง จะ ได้ในสิ่งที่เรียกว่า "ชัยชนะ" แน่นอนครับ (อย่าคิดไรมากนะครับ เป็นแค่ความคิดของผมเท่าั้นครับ ไม่ได้ ติเตือน อะไร ครับ ) ขอบคุณครับ
http://www.mtbworldcup.com/dhi อ่ะ นิ มีทั้ง คะแนนรวม/Speed welk และ ถ่ายทอด สด ครับ รอดูละกันนะครับ
สนาม UCI World Cup 2011 DHI 7 - Val di Sole ITA สนามนี้ปีที่แล้ว Gwin เข้า อันดับที่ 25 ครับถ้าจำไม่ผิด และแชมป์ ปีที่แล้ว GT ม้ามืด ครับ เลี้ยงทั้งสนาม แต่ได้แชมป์ ต้องรอดู ว่า Gwin จะได้แชมป์ ส่งท้ายไหม นะครับ สวัสดี--- ^^"
like ;)
bikeday ช่องจักรยานสำหรับคนรักเสือภูเขา
https://www.youtube.com/channel/UCtNj9iPLekBBkeKZyEp4UkA/featured
JaCk อุบล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878688581
team: พิริยะอินเตอร์ polygon Rocky Mountain ตุ๊กตายางยนต์ อุบล
Bike: Kona,Trek,Glant,Rocky Mountain,Polygon
ตำแหน่ง: 26

โพสต์ โดย JaCk อุบล »

g-one เขียน:
JaCk อุบล เขียน:
mr.jaidee เขียน:ไม่จริงหรอกครับ เป็นที่คนขี่กับ โช๊ค fox ครับ :lol:
ล้อเล่นครับ ส่วนมาก มันอยู่ที่คนขี่ที่เก่งสุดยอดกับ ทีม workที่ดีมาก กับกำลังเงินมากกว่า มากกว่าผมว่านะ อย่างสมมุติ คุณได้อยู่ทีมห่วยๆ รถดียังไงก็เจ้งอยู่ดี ต่ออีก อย่างเช่นนะถ้าผมขี่ห่วย ถ้าผมได้ trek รุ่นนี้ และแต่งแบบเดียวกันมา ก็ใช่ว่าผมจะได้ แชมป์ประเทศไทยซักหน่อย เจ้าปอ ได้แชมป์เอเซียมา ก็ไม่ได้ ขี่ trek ซักหน่อย
ถ้ารถใหน แชมป์ขี่ แล้วมันต้องดีไปหมด อย่างนั้นเค้าเรียก ฝรั่งหลอกลาว ของแท้เลยครับ :lol:
ผิดมากครับ AAron Gwin นั้น ตอนที่ สปอนเซอปีที่แล้วนั้น เป็น YETI ใส่เบอร์ 256 และอยู่อันดับ ที่ 70 กว่าของโลก และก่อนที่จะมาเปลี่ยนค่ายโดย TREK ซื้อตัวไปนั้น ได้ขึ้นโพเดียม แค่ไม่กี่ สนาม 2 สนามนะ ถ้าจำไม่ผิด ตอนนี้ AARON Gwin อายุ 23 ปี ปีก่อน 22 ขึ้นโพเดียม แค่ 2 ครั้งเท่านั้น ถ้าเทียบ กับปีนี้ เอาง่ายๆ คือ 1 มาตลอด (พราดเล็กน้อย) (และส่วนมากชนะ เวลา -2.00 ขึ้น ไป ) ผมคิดว่าใช้ว่าจะอยู่ที่ รถเท่านั้นนะครับ ผมว่า รถและคน+ สนาม + ดวง นิดๆ (คือ รถที่เข้ากับคนนั้นเอง// YETI น้ำหนักอยู่ที่ 18.5 TREK 15.7(ถ้าจำไม่ผิด)ที่กวินใช่ขี่สนามที่ Windham \\) ซึ่นรถที่เบากว่าอาจจะเข้ากับตัวAaron Gwin ที่เคยขี่ รถที่มีน้ำหนักที่มากกว่าก็ได้นะครับ

เพราะฉะนั้น ไม่ใช้คนเก่งขี่รถอะไรก็เก่งนะครับ "ฝลั่งหลอกลาว" ความหมายคำนี้ ผมว่าคุณคงไม่เข้าใจหรือป่าวครับ ว่ามันหมายความว่าอะไร
และคุณคงไม่เข้าใจคำว่า TREK นอนมารึปล่าวครับ (ชื่อกระทู้) นอนมาในที่นี้หมายถึงคะแนนรวม นะครับ ไม่ใช้ ที่ว่าTREK ดี ซึ้งเหลืออีกแค่สนามเดียว ก็จะจบการแข่งขัน downhill world cup เก็บคะแนน ชิงแชมป์โลก แ้ล้วนะครับ

-----> สรุบแล้วนั้น รถ น่าจะเป็น 50% RIDER 30% team Manager&Machanic 20% (ความคิดผมนะครับ)
เอาง่ายๆ นะครับ Aron Gwin นิ เปรียบเทียบ ง่ายมากกว่านักแข่งคนอื่นๆ เยอะครับ เพราะ ปีที่แล้ว นั้น ผลงานไม่ค่อยดีเลย
แต่ปีนี้ TREK ซื้อตัวมา พร้อมด้วย Juntin leon และ neko นั้น ซึ้นผลงานต่างกันมาก 3 นักแข่งนี้ aronGwin โดดเด่นสุด
YETI ขึ้นโพเดียม 2 ครั้ง ในปีที่แล้ว2010 โดยAron Gwin
TREK ขึ้นโพเดียม 6 ครั้งในปีที่นี้2011 ซึ่น 5ใน6 ครั้ง นั้น คือ แชมป์ ประจำสนาม นะครับ
เพราะ ฉะนั้น เปลี่ยน รถ ก็อาจมีทั้ง ขี่เก่งขึ้น หรือ ขี่ แย่ลง ก็ได้ครับ
เพราะ รถต้องเข้ากับคน---คนต้องเข้ากับรถ ครับ เป็นอันหนึ่งอันเดียวกันครับ จึง จะ ได้ในสิ่งที่เรียกว่า "ชัยชนะ" แน่นอนครับ (อย่าคิดไรมากนะครับ เป็นแค่ความคิดของผมเท่าั้นครับ ไม่ได้ ติเตือน อะไร ครับ ) ขอบคุณครับ
http://www.mtbworldcup.com/dhi อ่ะ นิ มีทั้ง คะแนนรวม/Speed welk และ ถ่ายทอด สด ครับ รอดูละกันนะครับ
สนาม UCI World Cup 2011 DHI 7 - Val di Sole ITA สนามนี้ปีที่แล้ว Gwin เข้า อันดับที่ 25 ครับถ้าจำไม่ผิด และแชมป์ ปีที่แล้ว GT ม้ามืด ครับ เลี้ยงทั้งสนาม แต่ได้แชมป์ ต้องรอดู ว่า Gwin จะได้แชมป์ ส่งท้ายไหม นะครับ สวัสดี--- ^^"
like ;)
*-*
JUN
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-7309973
team: Maxrider
Bike: Giant ATX830,Giant Glory DH 07,Peugeot touring
ติดต่อ:

โพสต์ โดย JUN »

เห็นอะไรในรูปนี้บ้างครับ มันคือสายตาแห่งความดีใจ มั่นใจในรถ + ความมุ่งมั่น แล้วผลลัพท์จะเป็นอย่างไร ในเมื่อคุณมั่นใจในรถของคุณ ที่่เหลือก็แค่ซ้อมให้ชินกับรถและทาง เพื่อที่คุณจะพามันก้าวผ่านอุปสรรคเหล่านั้นไปได้ :mrgreen:
ไฟล์แนบ
Gwin.jpg (28.15 KiB) เข้าดูแล้ว 446 ครั้ง
pup
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมก็มั่นใจในรถผมนะ :D แต่แววตาผมอาจยังไม่มุ่งมั่น :D พยายามจะซ้อมให้บ่อยด้วย :D แต่ขี่ลงสนามทีไรก็เสียวเหมือนเดิมทุกที :lol: :lol:
JUN
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-7309973
team: Maxrider
Bike: Giant ATX830,Giant Glory DH 07,Peugeot touring
ติดต่อ:

โพสต์ โดย JUN »

pup เขียน:ผมก็มั่นใจในรถผมนะ :D แต่แววตาผมอาจยังไม่มุ่งมั่น :D พยายามจะซ้อมให้บ่อยด้วย :D แต่ขี่ลงสนามทีไรก็เสียวเหมือนเดิมทุกที :lol: :lol:
หมายถึงโปรอ่ะครับ ของพวกเรายังขี่น้อยกว่าเค้าเยอะมาก เหล่าโปรๆเค้าซ้อมสนามหลังบ้านแทบทุกวัน และส่วนใหญ่มีกิจกรรมที่เกี่ยวกับความเร็วตลอด

ความมั่นใจมันต้องควบคู่กับการซ้อมอย่างถูกวิธีด้วยนะครับ ส่วนของผม ซ้อมน้อยมากๆๆๆๆๆ จนตอนนี้หากไปดาวน์แข่งกะเด็กๆคงจะมั่นใจไม่ออกหรอกครับพี่pup
pup
ขาประจำ
ขาประจำ

ว่าแต่gwinนี่ต้องให้เค้าเลยนะครับjunถ้าสนามสุดท้ายชนะอีกก็จะสร้างประวัติศาสตร์หน้าใหม่ให้วงการDH กันเลยทีเดียวครับ ชนะ5สนามใน7สนามกันเลยทีเดียวเชียวครับ :o :o :shock:
โอ๊ค
ขาประจำ
ขาประจำ
team: udon108 team
Bike: intense spyder, intense 5.5 fro, intense 6.6 evp, intense socom fro,intense carbine sl

โพสต์ โดย โอ๊ค »

JUN เขียน:เห็นอะไรในรูปนี้บ้างครับ มันคือสายตาแห่งความดีใจ มั่นใจในรถ + ความมุ่งมั่น แล้วผลลัพท์จะเป็นอย่างไร ในเมื่อคุณมั่นใจในรถของคุณ ที่่เหลือก็แค่ซ้อมให้ชินกับรถและทาง เพื่อที่คุณจะพามันก้าวผ่านอุปสรรคเหล่านั้นไปได้ :mrgreen:
ผมว่าฝรั่งมันนั่ง แคะฟัน แล้วเจ็บซีดอยู่นะครับ น้องจูนดูดีๆ :lol:
Joe DH
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 08 96 35 20 90
team: ๋Jacky Bike & Madmonkey
Bike: Trek

โพสต์ โดย Joe DH »

ผมว่าแกะสิวนะ หมอนี่ท่าทางมืออยู่ไม่สุข ผิวหน้าแผลเป็นสิวเพียบ ;)
รูปภาพ
JaCk อุบล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878688581
team: พิริยะอินเตอร์ polygon Rocky Mountain ตุ๊กตายางยนต์ อุบล
Bike: Kona,Trek,Glant,Rocky Mountain,Polygon
ตำแหน่ง: 26

โพสต์ โดย JaCk อุบล »

JUN เขียน:
เห็นอะไรในรูปนี้บ้างครับ มันคือสายตาแห่งความดีใจ มั่นใจในรถ + ความมุ่งมั่น แล้วผลลัพท์จะเป็นอย่างไร ในเมื่อคุณมั่นใจในรถของคุณ ที่่เหลือก็แค่ซ้อมให้ชินกับรถและทาง เพื่อที่คุณจะพามันก้าวผ่านอุปสรรคเหล่านั้นไปได้

ผมว่าฝรั่งมันนั่ง แคะฟัน แล้วเจ็บซีดอยู่นะครับ น้องจูนดูดีๆ
5555 +++ สุดยอดฮะ คิดได้ ไง ผมยังมองไม่ออกเลยอ่ะ 5855+ ชอบมาก โดนๆๆๆๆ
eako
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +089 107 2270
team: Buubike 53
Bike: ไม่มี

โพสต์ โดย eako »

เมื่อไรมีแจ๊คนอนมาบ้างอะ เดี๋ยวผมเอารถเหยียบให้ง่าๆ
เอาตรงเป้าเลยนะ
http://www.buubike.com
มีรูป Detail/Product/และราคา พร้อมครับ
+089 107 2270
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”