Hall of Fame น้องเพ็ชร์ วิถาวี ดีคาบาเลส

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

Re: Hall of Fame น้องเพ็ชร์ วิถาวี ดีคาบาเลส

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

จากนี้ต่อไป...........

หลังกลับไปพักผ่อนกับพี่น้อยที่เชียงใหม่....ลดความตึงเครียด..
และต้นเดือนหน้าในสนามสุดท้ายของประเทศไทย...แชมป์คงไม่พลาดจากเขา..เชื่ออย่างนั้น...
แล้วมาดูกันว่า...บทที่เขาเลือกจะเป้น..บทไหน....

ชาวดาว์นฮิล..มาดูกัน..และคอยให้กำลังใจกัน..ว่าเจ้าเพชรจะเลือกบทไหนดี..
สวัสดี ซีเกมส์...26
naioun
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0873771551
Bike: diamondback
ติดต่อ:

Re: Hall of Fame น้องเพ็ชร์ วิถาวี ดีคาบาเลส

โพสต์ โดย naioun »

ผมได้อ่าน..กระทู้นี้แล้ว...รู้สึกเช่นเดียวกันกับผมมาก...ที่...มีคนอยุ่ในความดูแล...แล้วหน้าที่ของเราคือ..เอาใจช่วย ให้กำลังใจ..หรือทำอะไรทุกวิถีทาง..เพื่อที่จะส่งให้เขาไปได้ที่ดีที่สุด ในการแข่งขัน...
...ผมได้ไปอบรม..บีเอ็มเอ๊ก..กับ ฮาวี่ เควฟ ที่สระบุรีที่ผ่านมา..ได้เห็นมุมต่างๆของนักกีฬาชุดนี้...แอบมอง..แอบปลื้ม..โดยเฉพาะ เพชร... .
.... ในสถานะที่ผม มีลูกสาวน้อย..ที่ชื่นชอบกีฬาแบบนี้อย่างมาก...ผมเคยพาไปแข่งตั้งแต่มอไซค์วิบาก...ทางเรียบ..ตั้งแต่ อายุ5-6ขวบ..หลายๆคนว่าผม บ้า ...แต่ในเบื้องลึกๆ หลายคนอาจเข้าไม่ถึงว่า..ลูกสาวผมน่ะชอบ..และ มีความสุขทุกๆครั้งที่ได้ทำในสิ่งเหล่านี้..
ผมคิดว่า..เป็ฯสิ่งดีเสียอีก ที่ให้ลูกเรา บ้า กีฬา ดีกว่าไปบ้า เกมส์ หรือไปเที่ยวติดเพื่อนๆ...
เสียเพียงแต่ว่า....ปัจจุบัน .สถานะทางครอบครัว ไม่เหมือนเดิมจากเมื่อก่อน ..การที่จะสามารถป้อนสิ่งต่างๆ..ก้อทำไม่ได้...รถดาวฮิว สักคัน..ยังไม่สามารถหาได้..ทำได้เพียงแค่ ไปยืม ..รถเก่าๆเน่าๆในรูปของ ฮาทเทรลของคนรู้จักที่เขาทิ้งไว้หลังบ้านมาขี่...และเขาก้อ มาทวงคืน..แล้วทวงคืนอีก..ทั้งที่เขานำกลับไปก้อคงไม่ได้ใช้ให้เกิดประโวยชน์อะไรเลย...

....ผมเคยพาลูกสาวไปลงที่ เจ็ดคต ตอนอายุ 7ขวบก้อลงมาเรื่อยๆทำได้ไม่เร็วนัก..แต่เขาสนุก..ปัจจุบัน อายุ 8ขวบ ขี่ครอส..กับโครงรถ ชวง ไซร์ 13ที่เขาให้มา อะไหล่ก้อเก็บเงินซื้อเอา เป็นรายอาทิตย์ เคยกู้รายวัน ร้อยละ 10 ไปซื้อเสือหมอบ..ส่งจนหมด..ก้อต้องขายโครง และอะไหล่ออกไป..เพื่อมาซื้อโครง สติ้งกี้ ไว้เพื่อทำรถ ดาวฮิว ให้ลูก...แต่ดันไซร์ใหญ่ไป(ขายในเว๊ปไม่แพง ไซร์ m)..อะไหล่ก้อยังไม่ครบ...ขาดนิดขาดหน่อย..ก้อกำลังเติมอยู่. อีกเมื่อไรจะเสร็๗ก้อไม่รู้...
ผมตั้งเป้าไว้ว่า ปีหน้า คงขี่ บีเอ็มเอ็ก..และ ดาวฮิว ...ซึ้ง ผมต้องยอมรับว่า..บางครั้งเรายอมเป็น หางหมา ไปเรื่อยๆ...แต่สิ่งที่ ลูกเราจะได้คือ..ประสบการณ์..ที่จะเกิดขึ้นได้โดย อัตโนมัติ...
เบสิคพื้นฐานจาก โมโตครอสก้อมี.และได้ใช้ตลอด เมื่อมาฝึกครอส..แรงพอได้..เกียร ยังขาดๆเกินๆ...

...เห็นไม๊ครับ...คิดดีๆ..น้องเพชร..มีโอกาสดีๆ..กว่าเด็กอีกหลายๆคนเยอะแยะในประเทศไทย...การแข่งขันเป็ฯตัวแทนประเทศไทยนั้น..คือหน้าที่ที่เราชาวไทยได้ทำเพื่อ แทนคุณแผ่นดิน ในอีกรูปแบบหนึ่ง..แต่ผมแน่ใจว่า..น้องเพชร เขาทำด้วยใจ100 เปอร์เซนต์..รวมทั้งนักกีฬาอีกหลายๆท่าน.ในอีกหลากหลายกีฬาในการแข่งขันครั่งนี้...
...จบซีเกมส์ หน้าที่ก้อยังไม่จบ...หน้าที่คนดูแล ก้อยังไม่จบ...คงต้องเดินหน้าต่อไปเรื่อยๆ...ตราบใดที่ นักกีฬาของเรา..เขายังรัก ในการแข่งขันกีฬาอยุ่...
... ผมมีเด็กอยุ่ในการดูแล 2คน คือลูกสาวผม และ ลูกของคนรู้จักกันแถวๆบ้าน...มีสมอง มีความตั้งใจ มีหลายๆอย่างที่นักกีฬาควรจะมี...แต่...ขาดอยุ่อย่างเดียวคือ...รถ ที่มีคุณภาพ พอใช้ได้...อุปสรรค ทั้งนั้นเลยครับ....แต่ผมก้อจะสู้ ไปหารถที่คุณภาพใกล้เคียงถึงจะเก่าๆ เน่าๆ ก้อจะนำมาปรับปรุงเพ่อให้เด็กๆได้ขี่กัน...อย่างมีความสุข ..

........แต่สิ่งที่แปลกที่สุดคือ..ในโคราช...ไม่มีใครสนับสนุนเด็กๆเหมือนที่คุณทำอยุ่เลย..จะมีก้อเพียงท่านนึงที่สนับสนุนแบบเงียบๆ..แต่ก้อไม่ชอบจะพูดถึงเรื่องการไปแข่งขัน..เพราะเขามองว่า..นักกีฬาเมื่องไทยไส้แห้ง..ซึ่ง ผมไม่ได้มองแบบนั้นผมมองว่า...กีฬาสร้างคนให้เป็นคน..สร้างคนให้รุ้จักความรับผิดชอบ สร้างสุขภาพร่างกาย..สร้างมิตรภาพ สร้างคนให้มีน้ำใจนักกีฬา...เพราะองค์พ่อหลวงของเราพระองค์ท่านยังเล่นกีฬาเช่นกัน....
...
ounlovebike
special boy
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 027559695
team: Special boy Team
Bike: GT Speed series bmx Pro 2013

โพสต์ โดย special boy »

เสรี BIKE NET เขียน:เช้าขึ้นโทรหาพี่น้อย..แม่น้องเพชร..ขอรายละเอียด ซึ่งพี่น้อยก็ไม่มีเลย...
เจ้าเพชรย้ายโรงแรม โทรศัพท์ ตกน้ำ..เสียติดต่อไม่ได้....
ผมทำงานอย่างใจจดจ่อ..ไม่ได้คุยกับลูกชาย..ตัวซ่าคนนี้5555
คงฝากเพียงพี่น้อย...ให้คอยติดตาม...แต่หัวใจผม...ไม่ได้หวังอะไรเลย...หวังเพียงเป็นประสบการณ์...
...และขอให้เขาขี่อย่างปลอดภัย..จบการแข่งขันที่เท่าไรก็ได้...นั่นคือจากใจที่ผมตั้งไว้

11 โมงกว่า ๆ..พี่น้อยโทรหาผมด้วยเสียดีใจ อันดังเข้ามาในโทรศัพท์..
ถ้าผมแทงหวย รวยเป็นล้าน5555..เพราะเคยประสบมาแล้ว อาการเดียวกับชิงแชมป์เอเซีย..
ในใจพุ่งพรวด....เหรียญใดเหียญหนึ่ง แน่ ๆ ...
ประธาน...เพชรได้เหรียญเงิน.....พูดย้ำหลายครั้ง...
อาการดีใจของผู้เป็นแม่..และส่งเสริมลูกคนนี้มาตลอด..มาลอดออกมาจากหัวใจ แห่งความปิติ...
.......ผมยังงง...ได้มายังไงวะ..คิดในใจ...
ดีใจด้วยพี่น้อย...เฮ้อ.....ผมขอเห่อ..ลูกชายคนนี้หน่อยนะ..พี่น้อย....
ค๊า....ประธาน.........

.................ดีใจด้วยเว๊ยเพชร..........
ป่านนี้ก็ยังไม่ได้คุยกัน....พรุ่งนี้ 4.30 น. ผมสัญญากับเขาไว้แล้วตั้งแต่ก่อนไป...
จะยังไง..ก็จะไปรับ..และกอดกันนะ..เจ้าเพชร

เค.......พรุ่งนี้เจอกันเว๊ย...ลูกชาย..จะไปรับและกอดกัน...เมื่อได้เจอ...นะนะ...5555

1 เงิน กับ1 ทองแดง...สำหรับเจ้าเพชรในซีเกมส์ ครั้งนี้...
ผมไม่มีคำพูดใดๆนอกจากคำว่า " ขอบคุณสำหรับ น้องเพชรและครอบครัว รวมทั้งผู้สนับสนุนน้องเพชรทุกท่าน " ทำดีที่สุดแล้วครับ เมื่อเวลาผ่านไปมากเท่าไหรคุณค่าแห่งเหร๊ยญรางวัลก็จะมากขึ้นตามไปด้วยครับ ทางกีฬา DH,BMX ยังมีแข่งต่อไปในซีเกมส์น้องเพชรก็คือบันไดที่จะนำน้องๆเยาวชนรุ่นต่อไปเดินทางไปสู่ความสำเร็จสูงสุดครับ ขอบคุณจริงๆ ปีหน้าคงเจอกันที่สนามBMXนะครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

naioun เขียน:ผมได้อ่าน..กระทู้นี้แล้ว...รู้สึกเช่นเดียวกันกับผมมาก...ที่...มีคนอยุ่ในความดูแล...แล้วหน้าที่ของเราคือ..เอาใจช่วย ให้กำลังใจ..หรือทำอะไรทุกวิถีทาง..เพื่อที่จะส่งให้เขาไปได้ที่ดีที่สุด ในการแข่งขัน...
...ผมได้ไปอบรม..บีเอ็มเอ๊ก..กับ ฮาวี่ เควฟ ที่สระบุรีที่ผ่านมา..ได้เห็นมุมต่างๆของนักกีฬาชุดนี้...แอบมอง..แอบปลื้ม..โดยเฉพาะ เพชร... .
.... ในสถานะที่ผม มีลูกสาวน้อย..ที่ชื่นชอบกีฬาแบบนี้อย่างมาก...ผมเคยพาไปแข่งตั้งแต่มอไซค์วิบาก...ทางเรียบ..ตั้งแต่ อายุ5-6ขวบ..หลายๆคนว่าผม บ้า ...แต่ในเบื้องลึกๆ หลายคนอาจเข้าไม่ถึงว่า..ลูกสาวผมน่ะชอบ..และ มีความสุขทุกๆครั้งที่ได้ทำในสิ่งเหล่านี้..
ผมคิดว่า..เป็ฯสิ่งดีเสียอีก ที่ให้ลูกเรา บ้า กีฬา ดีกว่าไปบ้า เกมส์ หรือไปเที่ยวติดเพื่อนๆ...
เสียเพียงแต่ว่า....ปัจจุบัน .สถานะทางครอบครัว ไม่เหมือนเดิมจากเมื่อก่อน ..การที่จะสามารถป้อนสิ่งต่างๆ..ก้อทำไม่ได้...รถดาวฮิว สักคัน..ยังไม่สามารถหาได้..ทำได้เพียงแค่ ไปยืม ..รถเก่าๆเน่าๆในรูปของ ฮาทเทรลของคนรู้จักที่เขาทิ้งไว้หลังบ้านมาขี่...และเขาก้อ มาทวงคืน..แล้วทวงคืนอีก..ทั้งที่เขานำกลับไปก้อคงไม่ได้ใช้ให้เกิดประโวยชน์อะไรเลย...

....ผมเคยพาลูกสาวไปลงที่ เจ็ดคต ตอนอายุ 7ขวบก้อลงมาเรื่อยๆทำได้ไม่เร็วนัก..แต่เขาสนุก..ปัจจุบัน อายุ 8ขวบ ขี่ครอส..กับโครงรถ ชวง ไซร์ 13ที่เขาให้มา อะไหล่ก้อเก็บเงินซื้อเอา เป็นรายอาทิตย์ เคยกู้รายวัน ร้อยละ 10 ไปซื้อเสือหมอบ..ส่งจนหมด..ก้อต้องขายโครง และอะไหล่ออกไป..เพื่อมาซื้อโครง สติ้งกี้ ไว้เพื่อทำรถ ดาวฮิว ให้ลูก...แต่ดันไซร์ใหญ่ไป(ขายในเว๊ปไม่แพง ไซร์ m)..อะไหล่ก้อยังไม่ครบ...ขาดนิดขาดหน่อย..ก้อกำลังเติมอยู่. อีกเมื่อไรจะเสร็๗ก้อไม่รู้...
ผมตั้งเป้าไว้ว่า ปีหน้า คงขี่ บีเอ็มเอ็ก..และ ดาวฮิว ...ซึ้ง ผมต้องยอมรับว่า..บางครั้งเรายอมเป็น หางหมา ไปเรื่อยๆ...แต่สิ่งที่ ลูกเราจะได้คือ..ประสบการณ์..ที่จะเกิดขึ้นได้โดย อัตโนมัติ...
เบสิคพื้นฐานจาก โมโตครอสก้อมี.และได้ใช้ตลอด เมื่อมาฝึกครอส..แรงพอได้..เกียร ยังขาดๆเกินๆ...

...เห็นไม๊ครับ...คิดดีๆ..น้องเพชร..มีโอกาสดีๆ..กว่าเด็กอีกหลายๆคนเยอะแยะในประเทศไทย...การแข่งขันเป็ฯตัวแทนประเทศไทยนั้น..คือหน้าที่ที่เราชาวไทยได้ทำเพื่อ แทนคุณแผ่นดิน ในอีกรูปแบบหนึ่ง..แต่ผมแน่ใจว่า..น้องเพชร เขาทำด้วยใจ100 เปอร์เซนต์..รวมทั้งนักกีฬาอีกหลายๆท่าน.ในอีกหลากหลายกีฬาในการแข่งขันครั่งนี้...
...จบซีเกมส์ หน้าที่ก้อยังไม่จบ...หน้าที่คนดูแล ก้อยังไม่จบ...คงต้องเดินหน้าต่อไปเรื่อยๆ...ตราบใดที่ นักกีฬาของเรา..เขายังรัก ในการแข่งขันกีฬาอยุ่...
... ผมมีเด็กอยุ่ในการดูแล 2คน คือลูกสาวผม และ ลูกของคนรู้จักกันแถวๆบ้าน...มีสมอง มีความตั้งใจ มีหลายๆอย่างที่นักกีฬาควรจะมี...แต่...ขาดอยุ่อย่างเดียวคือ...รถ ที่มีคุณภาพ พอใช้ได้...อุปสรรค ทั้งนั้นเลยครับ....แต่ผมก้อจะสู้ ไปหารถที่คุณภาพใกล้เคียงถึงจะเก่าๆ เน่าๆ ก้อจะนำมาปรับปรุงเพ่อให้เด็กๆได้ขี่กัน...อย่างมีความสุข ..

........แต่สิ่งที่แปลกที่สุดคือ..ในโคราช...ไม่มีใครสนับสนุนเด็กๆเหมือนที่คุณทำอยุ่เลย..จะมีก้อเพียงท่านนึงที่สนับสนุนแบบเงียบๆ..แต่ก้อไม่ชอบจะพูดถึงเรื่องการไปแข่งขัน..เพราะเขามองว่า..นักกีฬาเมื่องไทยไส้แห้ง..ซึ่ง ผมไม่ได้มองแบบนั้นผมมองว่า...กีฬาสร้างคนให้เป็นคน..สร้างคนให้รุ้จักความรับผิดชอบ สร้างสุขภาพร่างกาย..สร้างมิตรภาพ สร้างคนให้มีน้ำใจนักกีฬา...เพราะองค์พ่อหลวงของเราพระองค์ท่านยังเล่นกีฬาเช่นกัน....
...

ครับพี่..พี่คิดถูกแล้ว...บ้ากีฬาดีกว่า..
สิ่งที่ผมพยายามทำทุกวันนี้..ก็อยู่ในจุดประสงค์ของชมรม ..ผมภูมิใจกับนักกีฬาในทีมหลายคน..
ที่ผมสามารถเปลี่ยนชีวิตของเขาได้ ในทางที่ดีขึ้น และหาโอกาสทุกวิถีทาง ที่ให้เขามีอนาคต..
และนักกีฬาทุกคนในทีมผมก็มีส่วนที่ต้องติดตามและส่งเสริมเขา..โดยไม่ปล่อยเวลาให้เสียเปล่าเมื่อมีโอกาส...หากเจอผม ทักทายกันบ้างนะครับ..เราคงมีโอกาสได้คุยและแลกเปลี่ยนกันในเชิงกีฬา..ขอบคุณครับ..
ขาประจำ
ขาประจำ

special boy เขียน:
เสรี BIKE NET เขียน:เช้าขึ้นโทรหาพี่น้อย..แม่น้องเพชร..ขอรายละเอียด ซึ่งพี่น้อยก็ไม่มีเลย...
เจ้าเพชรย้ายโรงแรม โทรศัพท์ ตกน้ำ..เสียติดต่อไม่ได้....
ผมทำงานอย่างใจจดจ่อ..ไม่ได้คุยกับลูกชาย..ตัวซ่าคนนี้5555
คงฝากเพียงพี่น้อย...ให้คอยติดตาม...แต่หัวใจผม...ไม่ได้หวังอะไรเลย...หวังเพียงเป็นประสบการณ์...
...และขอให้เขาขี่อย่างปลอดภัย..จบการแข่งขันที่เท่าไรก็ได้...นั่นคือจากใจที่ผมตั้งไว้

11 โมงกว่า ๆ..พี่น้อยโทรหาผมด้วยเสียดีใจ อันดังเข้ามาในโทรศัพท์..
ถ้าผมแทงหวย รวยเป็นล้าน5555..เพราะเคยประสบมาแล้ว อาการเดียวกับชิงแชมป์เอเซีย..
ในใจพุ่งพรวด....เหรียญใดเหียญหนึ่ง แน่ ๆ ...
ประธาน...เพชรได้เหรียญเงิน.....พูดย้ำหลายครั้ง...
อาการดีใจของผู้เป็นแม่..และส่งเสริมลูกคนนี้มาตลอด..มาลอดออกมาจากหัวใจ แห่งความปิติ...
.......ผมยังงง...ได้มายังไงวะ..คิดในใจ...
ดีใจด้วยพี่น้อย...เฮ้อ.....ผมขอเห่อ..ลูกชายคนนี้หน่อยนะ..พี่น้อย....
ค๊า....ประธาน.........

.................ดีใจด้วยเว๊ยเพชร..........
ป่านนี้ก็ยังไม่ได้คุยกัน....พรุ่งนี้ 4.30 น. ผมสัญญากับเขาไว้แล้วตั้งแต่ก่อนไป...
จะยังไง..ก็จะไปรับ..และกอดกันนะ..เจ้าเพชร

เค.......พรุ่งนี้เจอกันเว๊ย...ลูกชาย..จะไปรับและกอดกัน...เมื่อได้เจอ...นะนะ...5555

1 เงิน กับ1 ทองแดง...สำหรับเจ้าเพชรในซีเกมส์ ครั้งนี้...
ผมไม่มีคำพูดใดๆนอกจากคำว่า " ขอบคุณสำหรับ น้องเพชรและครอบครัว รวมทั้งผู้สนับสนุนน้องเพชรทุกท่าน " ทำดีที่สุดแล้วครับ เมื่อเวลาผ่านไปมากเท่าไหรคุณค่าแห่งเหร๊ยญรางวัลก็จะมากขึ้นตามไปด้วยครับ ทางกีฬา DH,BMX ยังมีแข่งต่อไปในซีเกมส์น้องเพชรก็คือบันไดที่จะนำน้องๆเยาวชนรุ่นต่อไปเดินทางไปสู่ความสำเร็จสูงสุดครับ ขอบคุณจริงๆ ปีหน้าคงเจอกันที่สนามBMXนะครับ
ขอบคุณเช่นกันครับ
กับกำลังใจหลายฝ่าย..มุ่งเข้าสู่ตัวน้องเพชร...ทำให้เขามีวันนี้
เหรียญที่ได้มา..เขาเป็นผู้เก็บรักษาดูแล...แต่เหรียญทุกเหรียญที่ได้มานั้น..
เป็นของ...ชาวไทยทุกคน....
ขาประจำ
ขาประจำ

เมื่อคืน ..คิดถึง..และนอนไม่หลับ...
จะได้กอดลูกชายในเย็นนี้..เห่อ เป็นธรรมดาครับ...
ขณะเขียนกระทู้นี้...คุณแม่น้อยกำลังเดินทางมารับ ด้วยรถคันเดิม..ที่พาเขาไปทั่วทุกหนแห่ง...

บ่าย 2 โมง ..เขาจะทยานขึ้นและลาจาก...อินโดนีเซีย..มุ่งสู่บ้านเกิด บ้านเรา ประเทศไทย..
เครื่องจะลงแตะพื้น เวลา 16.26 น. ที่สนามบินสุวรรณภูมิ..
ผมจะไปรับเขา พร้อมกับผู้สนับสนุน.และเพื่อน ๆ ..เหมือนกับไปรับเจ้ากอล์ฟ เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา..
นั่นคือกลับสู่อ้อมอก..ของเรา...ที่จะสู้ ต่อไป....

เผอิญ..เหลือเกิน ที่ ..ซีเกมส์ในครั้งนี้ แข่งที่ประเทศอินโดนีเซีย..ซึ่งในปีหน้า 55...
ทางชมรมคงจะโปรแกรมให้เขาในภาคพื้นเอเซีย..ในประเภท ดาว์นฮิล..
..หลังจากสนามประเทศไทย..เจ้าเพชรคงตัดสินใจ หาเส้นทางเดิน..
และต้องซ๊อมอย่างหนัก..ทีเดียว....ใครจะรู้..ว่าวันหนึ่ง เด็กคนนี้...
ที่ชื่อ วิภาวี ดีคาบาเลส....จะเป้นคนแรกของไทย..ที่ร่วมลงแข่งเวิล์ดคัพ...
ผมยังไม่รู้ว่าผมฝันเฟื่องไปหรือเปล่า...แต่ฝันไว้ก็ยังดี...มาร่วมฝันกับผมนะครับ พี่ ๆ ดาว์นฮิล

เตรียมตัวไปรับ...เจ้าลูกชาย....ก่อนและ..แล้วจะมาเขียนเรื่องใหม่..ผมยึดบอร์ดนี้และ55555
naioun
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0873771551
Bike: diamondback
ติดต่อ:

โพสต์ โดย naioun »

ยินดีครับ...ที่ได้รู้จักกับคนที่รักการกีฬาอีก 1 ท่าน...
..สิ่งที่เราทำ..ไม่ได้เพื่อตัวเรา..แต่เพื่อทีม เพื่อเด็ก ..และเพื่ออะไร..ก้อคงหาคำตอบไม่ได้แน่ๆ..แต่รู้อย่างเดียวคือ ได้ทำแล้ว..มีความสุข..
..ผมแอบยิ้มทุกครั้ง..ที่จะมีเด็กที่สนใจ..แล้วมาขี่จักรยานเพิ่มและไปขี่ด้วยกัน...พร้อมกับรับฟังในสิ่งที่เราป้อนให้เขา..(ซึ่งแน่นอน.สิ่งที่เราให้เขานั้นย่อมเป็ฯสิ่งที่ดีๆ..มีประโยชน์)..
....ฝากตัวด้วยคนนะครับ...
ounlovebike
ขาประจำ
ขาประจำ

naioun เขียน:ยินดีครับ...ที่ได้รู้จักกับคนที่รักการกีฬาอีก 1 ท่าน...
..สิ่งที่เราทำ..ไม่ได้เพื่อตัวเรา..แต่เพื่อทีม เพื่อเด็ก ..และเพื่ออะไร..ก้อคงหาคำตอบไม่ได้แน่ๆ..แต่รู้อย่างเดียวคือ ได้ทำแล้ว..มีความสุข..
..ผมแอบยิ้มทุกครั้ง..ที่จะมีเด็กที่สนใจ..แล้วมาขี่จักรยานเพิ่มและไปขี่ด้วยกัน...พร้อมกับรับฟังในสิ่งที่เราป้อนให้เขา..(ซึ่งแน่นอน.สิ่งที่เราให้เขานั้นย่อมเป็ฯสิ่งที่ดีๆ..มีประโยชน์)..
....ฝากตัวด้วยคนนะครับ...

ครับพี่...ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่ง..
ผมมีความสุขน่ะครับ..แค่ทำในสิ่งที่..ชอบ...ก็พอ
และก็ยินดี..กับเด็กทุกครั้ง...เมื่อประสบผลสำเร็จ..
และจะให้กำลังใจกันตลอดไป...เมื่อยาท้อแท้และเหนื่อยล้า...
ยังไงผมก็เชื่อว่าพี่..จะประสบผลสำเร็จ..คามที่พี่หวังไว้แน่นอน...
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมเพิ่งกลับมา..จากการรับ..ลูกชาย...เข้าสู่อ้อมอก..อันอบอุ่นอีกครั้ง..
แม้วันนี้จะรอนาน..เพราะเครื่อง ..ถึงกำหนดช้าไปกว่า 5 ชั่วโมง...
และกว่าจะมาพบกันได้ ก้เล่นไป 4 ทุ่มกว่า..

เห้นความอ่อนล้า..แต่ยังยิ้มได้ของลูกชาย....
เราได้กอดกัน..ตามที่ให้สัญญากันไว้ ก่อนไป...ในคำนิยาม..ยังไงก็ตาม...
ลูกชาย...มาพร้อมกับเหรียญที่ภาคภูมิใจ...และเขาจะกลับไปทวง..โพเดี้ยม ของเขาแน่นอน
ยามนี้...ขอกลับไปกับคุณแม่...ยามที่จากกันไป...เพื่อชาติ...
พักผ่อนและทำในอยากที่ทำ..ให้มีความพอดี..นะลูกชาย ยังเหลืออีก 1 แมท
ในปีนี้...ในอีก 3 อาทิตย์ ข้างหน้านี้ ที่ชัยนาท...

ผมก็ง่วงเต็มทีแว๊ว.....ขอพักหน่อยนะ..แล้วพรุ่งนี้ผมจะมายึดต่อ...
YUTTANA
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813344364
team: SE RACING THAILAND / BABY DIRT 893
Bike: SE BMX / FOES RACING / TREK / DARTMOOR PHANTOM / CANNONDALE SCALPEL / NS SODA FREERIDE / GT FORCE

โพสต์ โดย YUTTANA »

ยินดีด้วยกับน้องเพชร และนักกีฬา จักรยานทุกคนนะครับ
KCG
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 097-9242244
team: CraZy Gang (กบ)
ติดต่อ:

โพสต์ โดย KCG »

หวัดดี พี่เสรี เหนื่อยนักก็พักบ้างนะครับ อายุมากแล๊วววววว.................. :D
ด้วยความเคารพ ไม่ได้เจอกันนานเลย
TRAINER 3ลูกกลิ้ง ติดต่อ กบโทร089-6708091 http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 9&t=441757
TRAINER PreOrder สั่งและโอนเข้าบ/ช ส่งภายใน7-10วันทำการ
sirikan dussadee กรุงไทย115-3-12521-8
ขาประจำ
ขาประจำ

KCG เขียน:หวัดดี พี่เสรี เหนื่อยนักก็พักบ้างนะครับ อายุมากแล๊วววววว.................. :D
ด้วยความเคารพ ไม่ได้เจอกันนานเลย

คิดถึงอยู่ตลอด..แต่ไม่มีโอกาสได้เจอกันเลย
ไม่คิดว่าจะมาอยู่จุดนี้เหมือนกัน...
ยังมีแรงอยู่อีกแยะครับ...อายุก็ยังไม่แยะครับ5555
อู๋ พัทยาCraZyGang
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-761 2109
team: CraZyGang
Bike: Brompton - DahonClassic

โพสต์ โดย อู๋ พัทยาCraZyGang »

ยินดีกับเพ็ชร์ตัดเพชร ด้วย 1เงิน 1 ทองแดง.... :mrgreen: :mrgreen:
ติดตามเฟสบุ๊ค.....https://www.facebook.com/krittekorn.siriprechapong
..เฟสบุ๊ค รวมภาพกีฬาโดยอู๋ พัทยา..https://www.facebook.com/Sportphoto-1571937013074152/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”