Hall of Fame น้องเพ็ชร์ วิถาวี ดีคาบาเลส

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
อู๋ พัทยาCraZyGang
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-761 2109
team: CraZyGang
Bike: Brompton - DahonClassic

Re: Hall of Fame น้องเพ็ชร์ วิถาวี ดีคาบาเลส

โพสต์ โดย อู๋ พัทยาCraZyGang »

เสรี BIKE NET เขียน:กระทู้นี้....อีกยาวไกล..
ไม่เชื่อคอยดูดิ...
ขอเลยนะพี่อู่....
:lol: :lol: ยกให้เลยท่านประธาน......แข่งซีเกมส์วันไหนครับ ส่งใจไปเชียร์นะครับ.....สู้ๆ
ติดตามเฟสบุ๊ค.....https://www.facebook.com/krittekorn.siriprechapong
..เฟสบุ๊ค รวมภาพกีฬาโดยอู๋ พัทยา..https://www.facebook.com/Sportphoto-1571937013074152/
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

Re: Hall of Fame น้องเพ็ชร์ วิถาวี ดีคาบาเลส

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

ยึดแล้วหล่ะพี่อู๋...ขอบคุณล่วงหน้า
สาย ๆ ของวันเสาร์ที่ 12 มาร่วม ร้องเพลงชาติไทยให้ดัง ๆ นะครับ...

นักกีฬา ทั้งครอสและดาว์น ถึงที่พักโรงแรมกันเรียบร้อย...
แต่นักกีฬาของเรามีเวลาซ๊อมกันเพียงวันเดียว...ต้องแยกกันไปทำงาน ระหว่างดาว์นกับครอส

จะบินไปดีไม๊น๊า....ไม่เป้นอันทำงานแล้วพี่น้อย ...
โอ๊ค
ขาประจำ
ขาประจำ
team: udon108 team
Bike: intense spyder, intense 5.5 fro, intense 6.6 evp, intense socom fro,intense carbine sl

โพสต์ โดย โอ๊ค »

เสรี BIKE NET เขียน:ยึดแล้วหล่ะพี่อู๋...ขอบคุณล่วงหน้า
สาย ๆ ของวันเสาร์ที่ 12 มาร่วม ร้องเพลงชาติไทยให้ดัง ๆ นะครับ...

นักกีฬา ทั้งครอสและดาว์น ถึงที่พักโรงแรมกันเรียบร้อย...
แต่นักกีฬาของเรามีเวลาซ๊อมกันเพียงวันเดียว...ต้องแยกกันไปทำงาน ระหว่างดาว์นกับครอส

จะบินไปดีไม๊น๊า....ไม่เป้นอันทำงานแล้วพี่น้อย ...
กดดันกันน่าดู :lol: ต้องทองเท่านั้น
ขาประจำ
ขาประจำ

โอ๊ค เขียน:
เสรี BIKE NET เขียน:ยึดแล้วหล่ะพี่อู๋...ขอบคุณล่วงหน้า

กดดันกันน่าดู :lol: ต้องทองเท่านั้น

น้องเพชร ทราบดีครับ...
สำหรับผมและทีม.....ขอเพียงน้องเพชรทำดีที่สุด....
แม้ผลจะออกมาเช่นไร...กลับมาเราจะกอดกันอย่างมีความสุขที่สุด...
สำหรับผมและลูกชาย..เจ้าเพชร..

และผมเชื่อว่า...เจ้าเพชร ทราบดี....สำหรับเจ้าเพชร ไม่กดดัน..
......แต่เหรียญทอง ก็ดีนะครับ...
มีความสุขที่สุดกันทั้งประเทศเลย
โอ๊ค
ขาประจำ
ขาประจำ
team: udon108 team
Bike: intense spyder, intense 5.5 fro, intense 6.6 evp, intense socom fro,intense carbine sl

โพสต์ โดย โอ๊ค »

เสรี BIKE NET เขียน:
โอ๊ค เขียน:

น้องเพชร ทราบดีครับ...
สำหรับผมและทีม.....ขอเพียงน้องเพชรทำดีที่สุด....
แม้ผลจะออกมาเช่นไร...กลับมาเราจะกอดกันอย่างมีความสุขที่สุด...
สำหรับผมและลูกชาย..เจ้าเพชร..

และผมเชื่อว่า...เจ้าเพชร ทราบดี....สำหรับเจ้าเพชร ไม่กดดัน..
......แต่เหรียญทอง ก็ดีนะครับ...
มีความสุขที่สุดกันทั้งประเทศเลย

เข้าใจผิดกันไปใหญ่แล้วครับพี่ น้องเพ็ชร์ เป็นผู้หญิงครับ :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย โอ๊ค เมื่อ 10 พ.ย. 2011, 18:03, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

ครับคุณโอ๊ค...

น้องเพ็ชร..... เจ้าเพ็ชร...... วิภาวี ดีคาบาเลส
ผมเรียก.....ลูกชาย.....ครับ
คุณแม่ยังสาว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0871906978
team: สองแรงน่องท่องล้านนา บ้าน 700 ปี
Bike: แกรี่

โพสต์ โดย คุณแม่ยังสาว »

บินไปดีมั้ยท่านประธานฯ...อยากไปๆๆ...อิอิ
ขาประจำ
ขาประจำ

มาเล่าเรื่อง ...การเดินทางจนถึงพรุ่งนี้ จะชิงชัยพร้อมแล้ว...สำหรับ เจ้าเพชร วิภาวี ดีคาบาเลส

หลังจากเดินทางตั้งแต่วันอังคาร ..บ่าย 2 ดมง จากสุวรรณภูมิ มุ่งสู่ ปาเลบัง สนามที่จะทำการแข่งขัน
เจ้าเพชรเที่ยวนี้ ไปด้วยความมั่นใจ ..คว้ารถดาว์น ไปถึง 2 คัน 2 คันนี้เหมือนกันทุกอย่าง ยกเว้นโช๊คอัพ
ที่ตัวเดิม เป็นบอมเบ้อ และโช๊คหลัง สปริง 350 ส่วนคันใหม่แกะกล่อง แม้ไม่ใช่ตัวถังใหม่ล่าสุด เพราะด้วยเหตุ กลัวเวลาทำความรู้จักกับรถน้อย เลยเอาเฟรมตัวเดียวกัน กับโช๊คหน้า ฟ๊อก และโช๊คหลังสปริง 250 ซึ่งแตกต่างกัน โดยที่เจ้าเพชรสามารถเลือกได้ ตามความชอบใจ และล้อตัวเดียวกัน แต่ใส่ยางโคลนไว้ 1 คัน เพื่อที่จะจัดได้เลย เราเตรียมพร้อมพอสมควร ขาดเพียงแมคคานิก ส่วนตัวไปเท่านั้น ..

รุ่งขึ้นวันที่ 9 ก็เตรียมรถ และเดินดูสนาม จดใส่ไว้ในเมมของเจ้าเพชรให้เรียบร้อย..เที่ยวนี้เจ้าเพชรถือว่าต้องทำการบ้าน เพราะคู่ต่อสู้ไม่ใช่ใครที่ไหน ก็ลิซ่า ที่เจ้าเพชรไปเชือดในรายการชิงแชมป์เอเซีย เมื่อ 6 เดือนที่ผ่านมา จึงไม่ง่ายนัก ..งานนี้ลิซ่า ขี่จนสนามมันแพล็บ แล้ว..ถือว่าเป้าหมายสูงสุดของเขาเลย...จุดกดดันเลยไปอยู่ที่เจ้าภาพ อย่างลิซ่า ซูซานติ..เจ้าเพชร ก้คิดว่าเต็มที่อย่างดีที่สุด ทั้งผมและทีมและครอบครัว ต่างให้กำลังใจกัน เพื่อชาติในครั้งนี้ เจ้าเพชร ...ให้สัมภาษณ์ที่เขื่อนภูมิพล ว่า..แน่นอน การเสียเวลาเก็บตัว...เขาจะทำดีที่สุดและเต็มที่ที่สุด...นั่นหมายถึง อะไรในใจเขา..ความกดดดันเจ้าเพชรคิดว่าไม่มี เพราะตลอดเวลาเขาเป็นตัวของเขาเอง..

วันที่ 10 เขาได้ลองเพียงสนามเพียงครั้งเดียว ซึ่งสนามเป็นไฮสปรีด และมีจุดคอปและหินแต่ทางไม่กว้าง ทำให้เสียเปรียบเจ้าภาพ..เจ้าเพชรขี่ได้แค่ดูทางและระวังมาก...กลับมามีการบ้านให้ทำในจุดดอป ว่ามีอยู่จุดหนึ่งอันตรายและสูงพอควร แต่ถ้าไม่ดอป ถ้าขี่อ้อม จะเสียเวลาหลายนาทีเลยทีเดียว..นั่นคือการบ้านของเขา ที่จะเลือก ทั้งที่เวลาซ๊อมน้อยมาก.ผมเองก็ให้คำปรึกษาในเรื่องให้เขาตัดสินใจเอง ...แม้ผลจะออกมาเช่นไร ..เขาได้ตัดสินใจดีที่สุด..เหนือกว่าผมแน่นอน...

วันนี้รอบประลอง...แม้จะไม่มีความหมายอะไร ..แต่การบ้านที่ผมให้ เขาจะต้องทำและเก็บรายละเอียดในวันพรุ่งนี้ไว้ในเมมฌมรี่ของตัวเองอย่างดีที่สุด...วันนี้เขาแจ้งผม ความผิดพลาด ยังเกิดอยู่หลายจุดทีเดียว..และตัดสินใจดอป และเขาก็ผ่าน..เวลาลงมาหลายวิ..แต่ความผิดพลาดของด้านบน ชนหิน ที่ต้องถือว่าเริ่มใหม่เลย ..นั่นคือการบ้านในวันชิงชัย พรุ่งนี้ ที่ต้องผ่านและแม่นกว่านี้...เวลาของเขา ในรอบประลอง เขาตามอยู่ 7 วิ กับการขี่90 เปอร์เซนต์ ถือว่าเป็นเรื่องน่าคิด ...แต่เราย้อนกลับไปดูหนังม้วนเก่า เมื่อ 6 เดือนที่แล้ว...ในเวลาเดียวกัน ชิงแชมปืเอเซีย เขาตามลิซ่าอยู่ถึง 10 วิ..และเขาก็ทำได้ตามที่เขาพูด เขากดเวลาลงมาได้มากกว่า 10 วิ..แนนอนผมคิดว่าน่าจะเป้นหนังม้วนเดียวกัน..

ในเวลาที่ผมเขียนเรื่องผมกำลังทำการบ้านอย่างหนัก...แต่การบ้านของผมตอนนี้ต้องทิ้งไป กลับมาทำการบ้านชิ้นใหม่..ในเวลานี้ สถานการณ์เปลี่ยนไปทุกคน....ทุกคนนับหนึ่งใหม่หมด...เพราะตอนนี้(ขณะเขียน)ฝนได้ตกที่สนามและที่พักอย่างหนัก...ล้อและยางที่ผมเตรียมไป เขาจะได้ใช้มันแน่ เราเตรียมไปจากประเทศไทย..พรุ่งเรามาดูกัน...แค่เจ้าเพชรขี่ไม่พลาด ผมเชื่อ.....

9.00 น. ร่วมเชียร์เจ้าปอ และเจ้าเติ้ล.....10.00 น.เรามาร่วมส่งกำลังและใจให้กับลูกชาย....เจ้าเพชร วิภาวี ดีคาบาเลสสพวกเรา..จะร่วมยินดีพร้อมกับคนไทยทั่วประเทศครับ...
ขาประจำ
ขาประจำ

เมื่อคืนนอนไม่หลับ...บางครั้งตื่นขึ้นมามองนาฬิกา..
นั่งนึกอยู่ว่า...ป่านนี้เจ้าเพชรทำอะไรอยู่น๊า..และเมื่อคืนได้เตรียมการไว้หรือไม่ เกี่ยวกับเรื่องยาง..
คิดไปต่าง ๆ นา ๆ ...เผลอหลับไป ...ตื่นมาอีกทีเล่นไปซ๊ะ...เกือบ 8 ดมง...
ตายหล่ะ...ว่าจะตื่นแต่เช้าโทรคุยสักหน่อย...ไม่ทันและ...

รีบทำภาระกิจให้เสร็จ...กลับมานั่งส่งกำลังใจให้เจ้าเพชร และนักกีฬาทุกคน..ให้คว้าเหรียญกลับบ้านเรา และโดยเฉพาะร้องเพลงชาติให้กระหึ่ม..นั่งคิดอยู่นานทีเดียว...
ใจกระวนกระวาย หาช่องถ่ายทอดมาบ้านเรา ไม่มีเลย...
เช็คทาง เวปอินโด และสปอร์ตกู คอทคอม พอมีบ้างแต่ไม่ละเอียด...

เอ้ารอกันเข้าไป...ผมกับพี่น้อย น้าบอย โทรเช็คกันวุ่น...นี่แหละข่าวสารบ้านเรา..แทบไม่มีโอกาส..
ผลการแข่งขันออกมาเท่าที่พวกเราได้ทราบกัน เจ้าเพชร คว้าเหรียญทองแดงกลับบ้านเรา..
เจ้าเพชรขี่ดีที่สุดและเต็มที่ที่สุดแล้ว..ผมเชื่อว่าเพราะอะไร..กับการตั้งใจเช่นนี้ ผมเองทราบดี
และยินดีกับน้องเพชร ด้วย...แต่รายละเอียดผมไม่ทราบว่าเจ้าเพชรผิดพลาดตรงไหน หรือติดขัดอะไร...ถ้าทราบหลังจากมา
ผมจะมาคุยในบอร์ดนี้ให้ฟังนะครับ...

ผมเองและชมรม จะเดินหน้าต่อไป ตามที่มุ่งหมายสำหรับน้องเพชรคนนี้..
เหลืออีก 1 รายการ BMX แม้ว่าฝีมือยังต้องพัฒนาอีก...แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้...
เชียร์กันต่อเลยครับ...
special boy
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 027559695
team: Special boy Team
Bike: GT Speed series bmx Pro 2013

โพสต์ โดย special boy »

ผมสงสัยว่าทำไมสื่อมวลชนบ้านเรา ให้ความสำคัญเฉพาะผู้ที่ได้เหรียญทองเท่านั้นหรือ เหรียญเงินหรือเหรียญทองแดง สำหรับผมก็ถือว่าสำคัญเพราะนักกีฬาทุกท่านก็คงต้องทุ่มเทแรงกายแรงใจและความกล้าหาญที่เข้าร่วมการแข่งขันหรือแม้แต่ผู้เข้าแข่งขันแต่ไม่ได้รับเหรียญรางวัล ก็ควรจะต้องได้รับเกียรติรายงานชื่อ-นามสกุล ให้พี่น้องชาวไทยทราบด้วย เพราะทุกๆท่านคือตัวแทนชาวไทย เห็นรายงานแต่นักกีฬาที่ได้เหรียญทองแล้วเซ็งจริงๆ :(
crazy-mtb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o8l~3x4~xxl7
team: Family Bike

โพสต์ โดย crazy-mtb »

ยอดเยี่ยมมากครับ :D
ความสุขจากจักรยาน หาใช่ด้วยสมรรถนะสูงสวยแพง หรือจุดหมายปลายทางไม่ ..หากแต่อยู่ตรงระหว่างทาง : "Bike for Love", "Heart Made Bike"
ขาประจำ
ขาประจำ

special boy เขียน:ผมสงสัยว่าทำไมสื่อมวลชนบ้านเรา ให้ความสำคัญเฉพาะผู้ที่ได้เหรียญทองเท่านั้นหรือ เหรียญเงินหรือเหรียญทองแดง สำหรับผมก็ถือว่าสำคัญเพราะนักกีฬาทุกท่านก็คงต้องทุ่มเทแรงกายแรงใจและความกล้าหาญที่เข้าร่วมการแข่งขันหรือแม้แต่ผู้เข้าแข่งขันแต่ไม่ได้รับเหรียญรางวัล ก็ควรจะต้องได้รับเกียรติรายงานชื่อ-นามสกุล ให้พี่น้องชาวไทยทราบด้วย เพราะทุกๆท่านคือตัวแทนชาวไทย เห็นรายงานแต่นักกีฬาที่ได้เหรียญทองแล้วเซ็งจริงๆ :(
ธรรมดาและธรรมชาติครับ..ผมว่าสื่อมวลชลก็อยากอยู่...
แต่คนที่ได้เหรียญทอง.มันเด่น..แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าไม่ถูกต้อง..แต่กำลังใจผู้ที่ได้เหรียญอื่น ๆ และไม่ได้เหรียญกลับมา..ผมว่าควรให้กำลังใจกันทุกคน..

แต่ผมสงสัยมากคือ ..ความสำคัญ ของประเภทการแข่งกีฬา..ทำไมไม่ให้ความสำคัญเท่า ๆ กัน..
คงไม่ต้องบอกว่ามีกี่ชนิดกีฬาที่..ลุ้นกันหนัก...
ต้องกลับมาย้อนถามตัวเองเหมือนกัน..ว่า การแข่งขันในครั้งนี้มีกี่ชนิดกีฬา..
และสื่อให้ความสำคัญเท่ากันไม๊5555..
ขาประจำ
ขาประจำ

มาเล่ากันต่อ...เรื่องของเจ้าเพชร..วิภาวี ดีคาบาเลส

ผมพยายามสอบถามถึงข้อบกพร่องของเจ้าเพชร...
ผมอธิบายสั้น ๆ ผมเชื่อว่าหลายท่านในที่นี้เข้าใจดี..
เจ้าเพชร...ร่างกายพร้อม
รถ..ไม่มีข้อบกพร่อง และลองยางเรียบร้อย
กลับมาถามความมั่นใจ เจ้าเพชรตอบได้แค่..เต็มที่
สมาธิ...ดีไม่มีกดดดัน
กับลิซ่า..5555 ไม่กลัวสบาย เพราะเคยปะมาแล้วในรายการชิงแชมป์เอเซีย เป้าหมายไม่ใช่ เป้าหมายของเจ้าเพชร..มีเพียง..มิโอะ เท่านั้นในภาคพื้นเอเซีย
ถ้าเราจะประเมิน...ถ้าไม่ล้ม ชัวร์ นั่นคืการบ้านที่ผมทำไปก่อนการแข่งขันที่จะไปจากเมืองไทย..

ผิดพลาดตรงไหน ถึงคว้าที่ 3..และคว้าเพียงแค่เหรียญทองแดง..
เป็นคำถาม..ที่ผมเองอยากจะรู้ เราไม่ได้เป้นรองเลย เพียงแค่การซ๊อมของเราน้อยกว่าเท่านั้นเอง
นั่นไม่ใช่ปัญหา..ผมได้ทำการบ้านไปแล้ว...

มาสรุปสั้น ๆ ...กันดีกว่า
หลังจากเจ้าเพชรขึ้นเกทปล่อยตัว เวลานั้น เจ้าเพชรไหลลงมา การเชียร์เริ่มไม่ว่าจะเป็นเสียง..โห่ ทำให้เสียสมาธิ
กรโยนขวดน้ำเข้ามาในแทรค...การโบกธงเชียร์ เข้ามาในแทรค ทำให้เจ้าเพชรเสียจังหวะไป ถึง6-7 จุด
เจ้าเพชรผ่าน ฟินิชมา ..และรู้ตัวเองดี..พร้อมหัวเราะ...ได้เหรียญทอง ก็บุยแล้ว5555

สรุปแล้วเจ้าเพชรแพ้..ความ....เถื่อน..ของเจ้าภาพ..ที่ต้องยอม5555
และผู้ที่เสีรยดาย...ไม่ใช่ใคร คือ..ผม..นั่นเอง..เพราะโอกาสเช่นนี้ ..ของเจ้าเพชร..ทำให้ยากต่อการตัดสินใจ
ในการดำเนิน ชีวิต...เรื่อง...ดาว์นฮิล..ต่อไป...ทีนี้การตัดสินใจ ต่อไปนี้หลังจากสนามประเทศไทย...
เขา....เจ้าเพชร..วิภาวี ดีคาบาเลส..คงต้องเป็นผู้ตัดสินใจ..และชมรม และทีม..จะสนองเขาอย่างเต็มที่..
เหตุการณืเช่นนี้ไม่ใช่แค่..เจ้าเพชร...เจ้าปอ ก้ไม่แตกต่าง...นั่นเป้นบท ที่เจ้าเพชร..ต้องอยู่ในความทรงจำตลอดไป...และไม่ท้อ
ขาประจำ
ขาประจำ

กลับเข้าที่พัก...ผมได้คุยกับเจ้าเพชรที่มีอีก อีเว้นคือ BMX..

ผมหวังไม๊....ไม่ครับ..นั่นคือในใจของผม..
แต่เจ้าเพชรคอดหรือไม่..ตอบอย่างใจจริง...ไม่ทราบ..ปล่อยให้เขารับใช้ชาติอย่างเต็มที่
ทั้งที่ความถนัด...ไม่ใช่ตัวตนของเขา...
ผมเพียงเพื่อได้คุยและคอยให้กำลังใจเขาตลอด...ในนาทีนี้ คนที่รู้ใจ คนที่รักกัน.ความเป็นห่วงกัน..ย่อมเป็นกำลังใจที่ดี
ในยาม...ผิดหวัง(ผมคิดเอง)..ผมเองต้องอุ้มและเติมหัวใจให้พองโต..และมีกำลังใจอย่างต่อเนื่อง...และเป้นเพียงคำอวยพร และให้กำลังใจสั้น ๆ เท่านั้น...เพชร เต็มที่นะ...ร้องเพลงชาติให้ดัง น้าเสรอ...และจะร่วมร้องด้วย..เคนะ.
ค่ะ..น้าเส..กับมีเสียงหัวเราะเล็ดลอดออกมาจากเสียงโทรศํพท์..55นั่นคือความเบิกบานใจ ของเจ้าเพชร..
ขาประจำ
ขาประจำ

เช้าขึ้นโทรหาพี่น้อย..แม่น้องเพชร..ขอรายละเอียด ซึ่งพี่น้อยก็ไม่มีเลย...
เจ้าเพชรย้ายโรงแรม โทรศัพท์ ตกน้ำ..เสียติดต่อไม่ได้....
ผมทำงานอย่างใจจดจ่อ..ไม่ได้คุยกับลูกชาย..ตัวซ่าคนนี้5555
คงฝากเพียงพี่น้อย...ให้คอยติดตาม...แต่หัวใจผม...ไม่ได้หวังอะไรเลย...หวังเพียงเป็นประสบการณ์...
...และขอให้เขาขี่อย่างปลอดภัย..จบการแข่งขันที่เท่าไรก็ได้...นั่นคือจากใจที่ผมตั้งไว้

11 โมงกว่า ๆ..พี่น้อยโทรหาผมด้วยเสียดีใจ อันดังเข้ามาในโทรศัพท์..
ถ้าผมแทงหวย รวยเป็นล้าน5555..เพราะเคยประสบมาแล้ว อาการเดียวกับชิงแชมป์เอเซีย..
ในใจพุ่งพรวด....เหรียญใดเหียญหนึ่ง แน่ ๆ ...
ประธาน...เพชรได้เหรียญเงิน.....พูดย้ำหลายครั้ง...
อาการดีใจของผู้เป็นแม่..และส่งเสริมลูกคนนี้มาตลอด..มาลอดออกมาจากหัวใจ แห่งความปิติ...
.......ผมยังงง...ได้มายังไงวะ..คิดในใจ...
ดีใจด้วยพี่น้อย...เฮ้อ.....ผมขอเห่อ..ลูกชายคนนี้หน่อยนะ..พี่น้อย....
ค๊า....ประธาน.........

.................ดีใจด้วยเว๊ยเพชร..........
ป่านนี้ก็ยังไม่ได้คุยกัน....พรุ่งนี้ 4.30 น. ผมสัญญากับเขาไว้แล้วตั้งแต่ก่อนไป...
จะยังไง..ก็จะไปรับ..และกอดกันนะ..เจ้าเพชร

เค.......พรุ่งนี้เจอกันเว๊ย...ลูกชาย..จะไปรับและกอดกัน...เมื่อได้เจอ...นะนะ...5555

1 เงิน กับ1 ทองแดง...สำหรับเจ้าเพชรในซีเกมส์ ครั้งนี้...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”