เรื่อง Crank set&chainguide

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
smerv
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Intense 951 / BMC GF02 / Ridley Fenix /Propel Adv

เรื่อง Crank set&chainguide

โพสต์ โดย smerv »

ขอถามท่านผู้รู้หน่อยครับ
1.ชุดCrankใบเดียวยี่ห้อและรุ่นไหน ทน ดี ราคาเหมาะสมครับ
2.เฟรมที่ต้องใช้Adapterในการยึดเชนไกด์ เชนไกด์นั้นจะแข็งแรงพอต่อการใช้งานแค่ไหนครับ เมื่อเทียบกับเฟรมแบบมีจุดยึดมาให้
:::::::::::::::::::::::::::::::
JaCk อุบล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878688581
team: พิริยะอินเตอร์ polygon Rocky Mountain ตุ๊กตายางยนต์ อุบล
Bike: Kona,Trek,Glant,Rocky Mountain,Polygon
ตำแหน่ง: 26

Re: เรื่อง Crank set&chainguide

โพสต์ โดย JaCk อุบล »

1.ผมแนะนำ shimano Saint ครับ ไม่แพงมาก 83mm. และแข็งแรงด้วยครับ
2.Adapter จับ Chain Guide กับกระโหลกก็ดีในรับดับนึงเหมือนกันครับ(ผมเคยชนหินตอนใส่Adapter กับกระโหลดChain Guideไม่เป็นไรเลยครับ) แต่กับน็อตยึดที่ตัวเฟรม 3 ตัวนั้น ตอนที่ผมชนหินนั้น Chain Guide แตกเลยครับ แต่Chain Guideไม่ขยับไปไหนนะครับเทียบครับ ใส่Adapter จับกระโหลก Chain Guide ขยับไปจากจุดเดิมนิดหน่อย แต่ไม่แตกนะครับ-- (สรุปคือดีคนละแบบครับ)
แล้วแต่คนชอบครับ ของผมมีน็อตให้จับ 3 ตัว ผมยังใช้Adapter จับกระโหลกเลยครับ ลองดูนะครับ ขอบคุณครับ---JaCk
smerv
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Intense 951 / BMC GF02 / Ridley Fenix /Propel Adv

Re: เรื่อง Crank set&chainguide

โพสต์ โดย smerv »

ขอบคุณคุณแจ๊คด้วยครับที่แนะนำดีมากเลยครับ แต่เฟรมผมBBมันขนาด73 Saintจะมีไหมครับ
:::::::::::::::::::::::::::::::
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”