ช่วยแนะนำที่เซอร์วิซโช๊ค 888 หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ว่างไง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ♥ ⓛ ⓞ ⓥ ⓔ ♥
team: บ่อดิน คาเฟ่
Bike: จอย, พลอย, ปอย

ช่วยแนะนำที่เซอร์วิซโช๊ค 888 หน่อยครับ

โพสต์ โดย ว่างไง »

พิกัดประมาณ รามอินทรา-สุขา3 รามคำแหงครับ

วางทิ้งไว้นาน อยากเอาไปล้างซักหน่อย

:D :D :D
DHI
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-123-9114
team: GT DHI 2000
Bike: GT ZASAR SPORT 2014

Re: ช่วยแนะนำที่เซอร์วิซโช๊ค 888 หน่อยครับ

โพสต์ โดย DHI »

ทำอะไรบ้างครับ

ถ้าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันทำความสะอาดทั่วๆไป ส่งมาทางนี้ก็ได้ ;)
Airskipper
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bodin Cafe'
Bike: Specialized , Bianchi , Surly , Thorn , Lapierre

Re: ช่วยแนะนำที่เซอร์วิซโช๊ค 888 หน่อยครับ

โพสต์ โดย Airskipper »

ไปหาพี่ก๊อง หรือ เจ้ากรก็ใด้ ใต้ทางด่วนไปถูกไม๊ ?
DNM
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 084-0664787
team: Crazy Gang Saraburi
Bike: #GT-DHI #HARO ESCAPE 8.1

โพสต์ โดย DNM »

พี่ว่าง นี่อิ๊กสระบุรีนะ 888 เอาไป service กับ คุณ KK19 งานดีเลยพี่ตอนแรกนึกว่าจะพัง แต่พี่เค้าซ่อมได้ ลองหาเบอร์ใน webboard ดูครับ
"สิ่งผิดพลาดสิ่งเดียว คือการไม่ทำตามที่หัวใจเรียกร้อง"
ว่างไง
ขาประจำ
ขาประจำ

DHI เขียน:ทำอะไรบ้างครับ

ถ้าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันทำความสะอาดทั่วๆไป ส่งมาทางนี้ก็ได้ ;)
ขอบคุณครับ รอฤกษ์งามยามดี อาจจะมีรบกวนนะครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

Airskipper เขียน:ไปหาพี่ก๊อง หรือ เจ้ากรก็ใด้ ใต้ทางด่วนไปถูกไม๊ ?
ท่านเกจิเข้ามาแนำนำเองเลย ถือว่าเป็นเกียรติอย่างสูง

ขอลายแทงด้วยได้ไม๊ครับ ไม่ได้เข้าไปเป็นปีชักจะไปไม่ถูก :lol: :lol: :lol:

ว่าแต่งานพัทยาเราจะได้เจอกันไม๊ครับ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ว่างไง
ขาประจำ
ขาประจำ

DNM เขียน:พี่ว่าง นี่อิ๊กสระบุรีนะ 888 เอาไป service กับ คุณ KK19 งานดีเลยพี่ตอนแรกนึกว่าจะพัง แต่พี่เค้าซ่อมได้ ลองหาเบอร์ใน webboard ดูครับ
ขอบคุณมากคร้าบบ พี่น้องดาวน์ฮิลล์ใจดี ไม่มีทิ้งกันจริงๆ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ขอฝากเนื้อ ฝากตัวเป็นน้องใหม่หัดดิ่ง ไว้ซักคนนะครับ :oops: :oops: :oops:
รูปภาพ
g-one
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บ่อดินค่าเฟ่
Bike: yt capra

โพสต์ โดย g-one »

ว่างไง เขียน:
DHI เขียน:ทำอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ รอฤกษ์งามยามดี อาจจะมีรบกวนนะครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

Airskipper เขียน:ไปหาพี่ก๊อง หรือ เจ้ากรก็ใด้ ใต้ทางด่วนไปถูกไม๊ ?
ท่านเกจิเข้ามาแนำนำเองเลย ถือว่าเป็นเกียรติอย่างสูง

ขอลายแทงด้วยได้ไม๊ครับ ไม่ได้เข้าไปเป็นปีชักจะไปไม่ถูก :lol: :lol: :lol:

ว่าแต่งานพัทยาเราจะได้เจอกันไม๊ครับ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

พี่่ว่าง..โช๊คพี่ยังใหม่อยุ่เลย...ชั่วโมงใช้งานน้อยมาก(ถึงจะซื้อมานานแล้วก็เถอะ)...ผมว่าแค่ทำความสะอาดภายนอก..แคะขี้ดินออกจากร่องซิล..ทาน้ำมันตามแกน..ก็น่าจะพอแล้วพี่...แต่ถ้าขีพัง..ส่งมาที่ผมเลยพี่..ค่าแรงคิดเป็นกระป๋อง...
bikeday ช่องจักรยานสำหรับคนรักเสือภูเขา
https://www.youtube.com/channel/UCtNj9iPLekBBkeKZyEp4UkA/featured
g-one
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บ่อดินค่าเฟ่
Bike: yt capra

โพสต์ โดย g-one »

DNM เขียน:พี่ว่าง นี่อิ๊กสระบุรีนะ 888 เอาไป service กับ คุณ KK19 งานดีเลยพี่ตอนแรกนึกว่าจะพัง แต่พี่เค้าซ่อมได้ ลองหาเบอร์ใน webboard ดูครับ
ขอบคุณมากคร้าบบ พี่น้องดาวน์ฮิลล์ใจดี ไม่มีทิ้งกันจริงๆ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ขอฝากเนื้อ ฝากตัวเป็นน้องใหม่หัดดิ่ง ไว้ซักคนนะครับ :oops: :oops: :oops:
รูปภาพ
โอ้..888 อีตาลี่..สีขาว......ตัวนี้ใครมี..กอดไว้เลย...งานดีมาก..
bikeday ช่องจักรยานสำหรับคนรักเสือภูเขา
https://www.youtube.com/channel/UCtNj9iPLekBBkeKZyEp4UkA/featured
Airskipper
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bodin Cafe'
Bike: Specialized , Bianchi , Surly , Thorn , Lapierre

โพสต์ โดย Airskipper »

g-one เขียน:

รูปภาพ
โอ้..888 อีตาลี่..สีขาว......ตัวนี้ใครมี..กอดไว้เลย...งานดีมาก..
พวกอ่อนซ้อมก็อย่างนี้แหละ คนไม่พร้อมเน้นอุปกรณ์ ไว้ก่อน

งานพัทยาอาจจะใด้เจอกัน เดี๋ยวเคลียร์คิวก่อน อยากเจอเพื่อนเก่าๆอ่ะ
eako
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +089 107 2270
team: Buubike 53
Bike: ไม่มี

โพสต์ โดย eako »

ดุแล้วยังกริ๊บอยู่เลย แกะมากเดี่ยวก๊อกๆ
เพื่อนเก่าจะมาถามหานะท่าน อิอิอิ
รอมันมีน้ำๆค่อยทำดีฟ่า แต่เคยใช้ตะบัน
ไงก็ไม่เยิ้มสักที
http://www.buubike.com
มีรูป Detail/Product/และราคา พร้อมครับ
+089 107 2270
ว่างไง
ขาประจำ
ขาประจำ

Airskipper เขียน:

รูปภาพ

พวกอ่อนซ้อมก็อย่างนี้แหละ คนไม่พร้อมเน้นอุปกรณ์ ไว้ก่อน

งานพัทยาอาจจะใด้เจอกัน เดี๋ยวเคลียร์คิวก่อน อยากเจอเพื่อนเก่าๆอ่ะ
555 จริง

อ่อนซ้อม แต่พร้อมลุยนะจ๊า :lol: :lol: :lol:

แล้วเจอกันพี่ :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”