ยาง Maxiss hookworm ใช้ดีไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
wisarut
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0880598618
Bike: merida,haro

Re: ยาง Maxiss hookworm ใช้ดีไหมครับ

โพสต์ โดย wisarut »

GEK เขียน:ผมก็เล็งๆไว้เหมือนกัล :lol:
ของเดิมๆชักเบื่อ :x
รูปภาพ
ขอบล้ออะไรครับทำไมแนวจัง
TURBO
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892061796
team: MOTA MOUNTAIN BLONK BKK.
Bike: ALL FREERIDE BIKES
ตำแหน่ง: 3/2751-52ม.8 บ้านศรีสง่า ซอยพหลโยธิน50 ตำบลอนุสาวรีย์ เขตบางเขน 10220

Re: ยาง Maxiss hookworm ใช้ดีไหมครับ

โพสต์ โดย TURBO »

:ugeek: hookwarmสวยโหดทางเรียบเงียบจนเกือบหลับ ใส่ขี่driff..ก้อมันส์ดีนะครับน้ำหนักก้อรับไปเต็มๆครับ แต่..!ถ้าคิดจะใส่กันก้อลองวัดความกว้างเชนสเตกับโช๊คหน้าด้วยนะครับเดี๋ยวจะติดเข้าไม่ได้เสียดายตังค์ ลองๆเช็คดูก่อนนะครับน่ะครับพี่น้อง :twisted:
ไฟล์แนบ
ขาวๆนั่นมันGEAX TATTOOนะจ๊ะ
ขาวๆนั่นมันGEAX TATTOOนะจ๊ะ
CIMG3471.jpg (73.09 KiB) เข้าดูแล้ว 634 ครั้ง
ไอ้นี่หล่ะHOOKWARM 2.5มีตัวDHด้วยนะจ๊ะ
ไอ้นี่หล่ะHOOKWARM 2.5มีตัวDHด้วยนะจ๊ะ
after.jpg (66.24 KiB) เข้าดูแล้ว 634 ครั้ง
artista
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iNdy-RidER

โพสต์ โดย artista »

atena เขียน:
artista เขียน::D พี่ อาทีน่าครับ ในรูปมันไม่มีฮุควอร์มสักเส้นเลยนะครับ มีแต่จีแอ็คนี่ครับ :D

ผมเคยใช้ฮุควอร์ม เป็นยางสำหรับพวกฮาร์ดคอร์สตรีทและปาร์คมากๆ เกาะพื้นผิวเรียบดีมาก นุ่มและใหลดีมาก ใส่แล้วโลกนี้เรียบขึ้นเยอะ ข้อเสียมีอย่างเดียวคือนำหนักยางนั่นหล่ะครับ 1 เส้นไม่รวมยางในเกิน 1Kg นะครับ 1 คู่ใกล้ๆ 3 Kg แล้ว :D
จ๊าก! :) หน้าแตกเลยฉัน ยางผิดรุ่นจริงๆด้วย นั่นมันgeaxนี่หว่า :lol: :lol: :lol:
เห็นมันกลมๆเกลี้ยงๆเหมือนกันเลยไม่ทันดูอ่า ต้องขออภัยทุกๆท่านจร้า :mrgreen:
:D พี่อาทีน่าน่าจะเที่ยวกับโอนิคมากไป เลยเห็นอะไรขาวๆเป็นไม่ได้..อิอิ :lol:
ไม่สนิท กรุณาอย่าล้อเล่น
TURBO
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892061796
team: MOTA MOUNTAIN BLONK BKK.
Bike: ALL FREERIDE BIKES
ตำแหน่ง: 3/2751-52ม.8 บ้านศรีสง่า ซอยพหลโยธิน50 ตำบลอนุสาวรีย์ เขตบางเขน 10220

โพสต์ โดย TURBO »

artista เขียน:
atena เขียน:
artista เขียน::D พี่ อาทีน่าครับ ในรูปมันไม่มีฮุควอร์มสักเส้นเลยนะครับ มีแต่จีแอ็คนี่ครับ :D

ผมเคยใช้ฮุควอร์ม เป็นยางสำหรับพวกฮาร์ดคอร์สตรีทและปาร์คมากๆ เกาะพื้นผิวเรียบดีมาก นุ่มและใหลดีมาก ใส่แล้วโลกนี้เรียบขึ้นเยอะ ข้อเสียมีอย่างเดียวคือนำหนักยางนั่นหล่ะครับ 1 เส้นไม่รวมยางในเกิน 1Kg นะครับ 1 คู่ใกล้ๆ 3 Kg แล้ว :D
จ๊าก! :) หน้าแตกเลยฉัน ยางผิดรุ่นจริงๆด้วย นั่นมันgeaxนี่หว่า :lol: :lol: :lol:
เห็นมันกลมๆเกลี้ยงๆเหมือนกันเลยไม่ทันดูอ่า ต้องขออภัยทุกๆท่านจร้า :mrgreen:
:D พี่อาทีน่าน่าจะเที่ยวกับโอนิคมากไป เลยเห็นอะไรขาวๆเป็นไม่ได้..อิอิ :lol:
:ugeek: หวัดดีครับอ๊าร์ท เดี๋ยวนี่ONIXไฮโซมากๆครับเห็นมีเล่นที่พระราม8มีออเครสตร้ามากล่อมด้วยอ่ะ ไฮโซหลายๆครับ :mrgreen:
GEK
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นเดี่ยว,ดาฮอนคลับ
Bike: BH ZENITH (สั่งประกอบใหม่) / มินิจาวา JAVA CL (สั่งประกอบใหม่)
ตำแหน่ง: บางกรวย,บางมด

โพสต์ โดย GEK »

wisarut เขียน:
GEK เขียน:ผมก็เล็งๆไว้เหมือนกัล :lol:
ของเดิมๆชักเบื่อ :x
รูปภาพ
ขอบล้ออะไรครับทำไมแนวจัง
ขอบล้อรถโดดน่ะครับ
หาใส่ได้ที่ร้านนี้ครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 8&t=158413
FIXED GEAR มันๆที่นี่ครับ http://www.death-pedal.com/news/
atena
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย atena »

:D พี่อาทีน่าน่าจะเที่ยวกับโอนิคมากไป เลยเห็นอะไรขาวๆเป็นไม่ได้..อิอิ :lol:[/quote]
:mrgreen: :lol: :lol: :lol: เห็นขาวๆแล้วตามันลายยง่าา :D 555+
“คนทุกคนเกิดมาบนพื้นฐานที่แตกต่างกัน แต่ศักดิ์ศรีของความเป็นคนไม่ได้ต่างกันเลยแม้แต่น้อย”
poolahoo
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0948239635
Bike: MIYATA

โพสต์ โดย poolahoo »

hookwarm น่าสนมากครับ พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับว่าหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ
Mhu_DH
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Huahin downhill
Bike: Xds 3.0, santa cruz V10,Giant prople slr2, S work tarmac sl5

โพสต์ โดย Mhu_DH »

intence สิครับ สวย ทน ทึก อึด เกาะนึบ หนักโครต ขอบอก
darkside
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-8222252 สองครับ
team: Ocean Street ลาดกระบัง
Bike: NS Bikes / Capital >> Street & Park <<
ตำแหน่ง: ลาดกระบัง Bangkok

โพสต์ โดย darkside »

เอาไปดูอีกคันครับ รถผมเอง เป็น Street Jump
ก็ใช้ดีนะครับ อ้วน ใหญ่สวย ลงพื้นได้ดี เงียบ เสียก็ตรงที่น้ำหนักล่ะครับ เอามาเล่น Street อย่างผมนี่แบกน้ำหนักเยอะเลย
ว่าจะถอดเหมือนกัน หา KENDA KINIPTION 2.30 อยู่ไม่รู้ที่ไหนมีบ้าง ใครรู้บอกหน่อยครับ
ไข่กวน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0914459***
team: Gig@bike
Bike: Trek 2.5, Giant OCR3, Giant ATX7, Giant ATX Limited, Java Fit Single Speed, LA Mirage
ตำแหน่ง: Ramindra 27, Bangkhen, Bkk.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ไข่กวน »

เอารถของท่านลอร์ดชาตรีไปดูครับ

รูปภาพ
อันนี้เป็นคันเก่า ยังไม่ได้ใส่ยาง Hookworm เมื่อก่อนทาง Siambike เคยนำเข้ามาขาย เส้นนึง สี่ห้าร้อย แล้วก็ขาดตลาดไปนานเหมือนกันครับ เพราะ Siambike ก็ไม่กล้าสั่งมาเหมือนกันครับ :lol: :lol: :lol:
DSCF4587_resize.JPG (90.75 KiB) เข้าดูแล้ว 477 ครั้ง
อันนี้ตอนใส่ Hookworm ครับ

รูปภาพ
อันนี้คันใหม่ล่าสุดของท่านลอร์ด ได้ข่าวว่าทุบตะโปด เอ๊ย กระปุกหมดไปหลายตังค์อยู่ เปลี่ยนรถ แต่ไม่เปลี่ยนยาง และไม่เปลี่ยนสไตล์ สโลแกนของพี่เขา :lol: :lol: :lol:
ร่วมรณรงค์ ลดการใช้ภาษาวิบัติครับ

รถก็ไม่ค่อยแพง แถมแรงก็ยังไม่ค่อยมี :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”