ขอคำแนะนำหน่อยครับ อยากปั่น Dh แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไงดีครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ อยากปั่น Dh แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไงดีครับ

โพสต์ โดย Tanut Tansupan » 28 ก.ย. 2018, 22:43

ผมอยู่เชียงใหม่ครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ อยากปั่น Dh แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไงดีครับ

Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ อยากปั่น Dh แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไงดีครับ

โพสต์ โดย Blue Haro » 01 ต.ค. 2018, 09:57

ลองติดต่อ X-Biking หรือ Mad Monkey หรือ คุณเมย์ Mojo bike ดูครับ
เชียงใหม่นี่แดนสวรรค์ของดาวน์ฮิลเลย

Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ อยากปั่น Dh แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไงดีครับ

โพสต์ โดย vodovodo » 01 ต.ค. 2018, 20:44

ผมอยู่นนทบุรี อยากลอง DH แต่ไม่รู้จะไปเล่นที่ไหน ใครมีแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย snipernos25 » 02 ต.ค. 2018, 23:30

มีหลายกลุ่มเลยครับ x-binking Madmonkey หมาดอยWolf moutain หรือไปด้วยกันก็ได้ครับผม

โพสต์ โดย Blue Haro » 03 ต.ค. 2018, 11:59

ใกล้กทม หรือ นนทบุรี ก็มีเข้าอีโต้ ปราจีนครับ
แต่ก่อนมีเจ็ดคตสระบุรี แต่ จนท ไม่ให้เข้าไปขี่แล้ว

แล้วก็มีหัวหิน กะระยอง แล้วก็สุพรรณ์บุรี ครับ

โพสต์ โดย Cinderellaa » 30 ต.ค. 2018, 23:16

มือใหม่เช่นกัน อยากลองบ้าง โชคดีมากที่เห็นกระทู้นี้
ขอบคุณมากครับ

โพสต์ โดย O'POR102 » 09 พ.ย. 2018, 17:05

แนะนำเข้าไปลองปั่นที่สนามราบ11ดูก่อนครับ หรือหากลุ่มปั่นก่อน 093-1389491