ขอปรึกษาผู้รู้หน่อยคับ ระหว่างท๊อปอลูกับคาร์บอนเริ่มต้น ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับ ช่วยในการตัดสินใจคับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ขอปรึกษาผู้รู้หน่อยคับ ระหว่างท๊อปอลูกับคาร์บอนเริ่มต้น ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับ ช่วยในการตัดสินใจคับ

โพสต์ โดย Patarapong » 25 ต.ค. 2015, 20:44

กำลังมองหาหมอบคับ ลังเลระหว่าง ท๊อปอลู กับคาร์บอนเริ่มต้น คับเลยรบกวนขอคำแนะนำหน่อยคับ ประกอบการตัดสินใจ

Re: ขอปรึกษาผู้รู้หน่อยคับ ระหว่างท๊อปอลูกับคาร์บอนเริ่มต้น ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับ ช่วยในการตัดสินใจคับ

โพสต์ โดย silverlake99 » 25 ต.ค. 2015, 21:50

ในราคาพอๆกัน แต่ดีคนละอย่าง
ชอบแนวenduranceไปคาร์บอน สบายกว่า แต่ถ้าชอบความเร็วอลูท็อปแข็งstiffดิบกว่า
ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Re: ขอปรึกษาผู้รู้หน่อยคับ ระหว่างท๊อปอลูกับคาร์บอนเริ่มต้น ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับ ช่วยในการตัดสินใจคับ

โพสต์ โดย ptmptm » 27 ต.ค. 2015, 09:16

เอาเฉพาะ ทางเรียบ กับวิบากเบาๆ นะครับ เฟรม คาร์บอน จะเก็บความสะเทือน เล็กๆได้ดีกว่า ทำให้ไม่เมื่อยมือ ไม่ต้ิองยกก้น ในทางขรุขระ ให้ความรู้สึกดี แต่แพงกว่า ผมว่าถ้าเลือก full sus ที่มีระบบโช๊คดีดี อลูก็สนุกนะครับ จริงๆ ผมว่าคุณภาพการขี่มาจาก ขนาดเฟรมที่พอเหมาะ ล้อ ยาง เบรค ชุดขับแม่นๆ มีผลมากกว่า วัสดุ ทำเฟรมคับ