สอบถามพี่ๆเรื่องบันไดปั่น+รองเท้าของ freeride+DH ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Zpoon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: SPOON Team thailand
Bike: TCR 2021, YT caprea 29er, Chicel 29er, TARMAC SL6, GHOST L8, BH Untimate 2015, GT Sencer ELITE 2014,GT Secsion 1.0, Wheeler RAVEN 30,GIANT Rincon Dish, WHeeler PRO10,

สอบถามพี่ๆเรื่องบันไดปั่น+รองเท้าของ freeride+DH ครับ

โพสต์ โดย Zpoon »

สอบถามพี่ๆเรื่องบันไดปั่น+รองเท้าของ freeride+DH ครับ ว่าใช้แบบใหนกันครับ เนื่องจากตัวผมเคยใช้บันได+รองเท้าปั่นจักงานแต่ล้มบ่อยเพราะบิดขาออกไม่ทัน ตอนนี้เปลี่ยนจักยานมาเป็นกึ่งๆ เอนดูโร่แต่ไม่รู้ว่าเค้าใช้บันได+รองเท้าอะไรกัน ครับผมใช้รองเท้าผ้าใบ+บันไดอลู ครับ รบกวนพี่ๆแนะนำหน่อยครับผม
รูปประจำตัวสมาชิก
Letsgo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant
ตำแหน่ง: บางนา-สุวรรณภูมิ

โพสต์ โดย Letsgo »

เคยเห็นแต่ รองเท้าพื้นเรียบ แต่มีร่องๆหลุมๆให้ปุ่มบันใดจับได้ง่ายๆ ไม่นิยมครีทกันเพราะรถแนวนี้ทางมันไม่เรียบ เท้าต้องพร้อมยันพื้นเสมอ

แต่ถ้าจะเอาตามมาตรฐานเลย มันก็เป็นรองเท้าเฉพาะ dh fr ขาย
สุขแท้...ไม่มีน้ำหนัก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”