จะซื้อของ กม.8จักรยาน การรับประกันดีไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Marionetteking
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1665-1518
team: ชมรมจักรยานประชาชื่น
Bike: WHEELER PROTRON 30-27.5" | BH Aerolight RC
ตำแหน่ง: 723-725 ถนนกรุงเทพ-นนทบุรี แขวงบางซื่อ เขตบางซื่อ กรุงเทพมหานคร 10800
ติดต่อ:

Re: จะซื้อของ กม.8จักรยาน การรับประกันดีไหมครับ

โพสต์ โดย Marionetteking »

ผมเคยสั่งของจากร้านนี้ครับ ... ยอมรับว่าของเยอะ...และถูกในระดับหนึ่ง
แต่ผิดหวังเรื่องระบบการจัดการในการจัดส่งสินค้า...และการยอมรับผิด

สั่งสินค้าไป...โอนเงินทันที...ผ่านไป 3 วันของยังไม่มาถึง...โทรไปสอบถาม...บอกว่าลืมส่ง...ทั้งๆ ที่โทรแจ้งหลังโอนเงินตามที่กระบวนการของร้านแจ้งไว้
พอเราถามว่า...ทำไม่ลืมล่ะครับ...ผมโทรแจ้งแล้วนะครับ...แทนที่จะกล่าวคำขอโทษ...แต่บอกเราว่า...ไม่เอาก็ได้นะคะ...เดี๋ยวโอนเงินคืนให้
ก็เลยถามไปว่า...ไม่คิดจะกล่าวขอโทษผมหน่อยหรือครับ...โอนคืนมาให้ผมละกัน...ไม่เอาแล้วครับ...ไม่มีความรับผิดชอบ...ทำผิดพลาดไมรู้จักขอโทษ
พนักงานบอกว่า...เดี๋ยวอีก 30 นาทีจะโทรกลับมาขอเลข บ/ช...ผ่านไป 1 ชม. โทรกลับมา...ส่งให้แล้วนะคะ...ได้รับสินค้าแล้ว...รบกวนแจ้งกลบด้วยนะคะ
สรุปวันรุ่งขึ้น...ของส่งถึงบ้าน

สำหรับผม...เรื่องการบริการคือ...ปัจจัยหลักในการเลือกที่จะเป็นลูกค้า
หากร้านนี้แก้ไขเรื่องตรงนี้ได้...อาจจะเป็นรายบุคคลไป...ผมว่าก็น่าจะทำให้ภาพรวมเป็นร้านที่ดีนะครับ
ชมรมจักรยานประชาชื่น : ที่นี่...มีแต่คำว่า "มิตรภาพ" และ "ความฮา"
ศุภฤกษ์ เปี่ยมศักดิ์กมล (น้องกิ่ง)
723-725 (ร้านติมยานยนต์) ถนนกรุงเทพ-นนทบุรี แขวงบางซื่อ เขตบางซื่อ กรุงเทพมหานคร 10800
Mobile : 08-1665-1518
Email : MaRiOnEttEKinG@hotmail.com
รูปประจำตัวสมาชิก
soonchai
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: จะซื้อของ กม.8จักรยาน การรับประกันดีไหมครับ

โพสต์ โดย soonchai »

อ้าวไงกล้ายเป็นเรื่องการบิรการของร้านไปแล้วครับ จขกท บอกมาเลยว่าจะชื้อล้อยี่ห้ออะไร จะได้มีคนแนะนำถูก
ร้านนี้เท่าที่เคยอ่านว่ามีปัญหาตอนนี้เขาอาจจะปรับปรุงแล้วก็ได้เรื่องที่ผ่านมานาน ผมว่าไม่ควรเอามาพูดอีกครับ
ต้อง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-0190610
team: 000000
Bike: 000000

โพสต์ โดย ต้อง »

soonchai เขียน:อ้าวไงกล้ายเป็นเรื่องการบิรการของร้านไปแล้วครับ จขกท บอกมาเลยว่าจะชื้อล้อยี่ห้ออะไร จะได้มีคนแนะนำถูก
ร้านนี้เท่าที่เคยอ่านว่ามีปัญหาตอนนี้เขาอาจจะปรับปรุงแล้วก็ได้เรื่องที่ผ่านมานาน ผมว่าไม่ควรเอามาพูดอีกครับ

..... + 100 :lol: ใช่ครับผมมองว่า ซึ้อของร้านเค้า ก็ยังไม่ได้ซื้อ คุยกับเค้า ก็ยังไม่ได้คุย เอามาโพสในบอร์ดซะแล้ว ร้านเค้าก็เสียหาย สิ่งเหล่านี้เคยเกิดขึ้นในอดีตมาแล้ว และที่ผ่านมาก็มีแต่ส่งผลในแง่ลบต่อกันง่ะครับ

- ปากต่อปาก บอกต่อ ๆ กัน โดยที่ยังไม่ได้สัมผัสจริง ตอนนี้ลูกค้าที่กำลังจะซื้อของที่ร้านนี้ อาจหายไปนับพันคนแล้วก็ได้ นั่นหมายความว่า รายไ้ด้ที่เค้าจะเสียไปนั้น นับแสนบาท กันเลยทีเดียวครับ โดยที่ทางร้านไม่ได้ผิดอะไรเลยง่ะคร๊าบบบบบ.....

...... ขอโทษที่พูดตรง ๆ ครับ ถ้าทำให้ท่่านใดขุ่นเคืองใจก็ขออภัยน๊ะครับ ผมเพียงแต่แสดงความคิดเห็นส่วนตัวง่ะครับ....... :P
nathapol
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o-8-9-4-9-9-o-1-o-3

โพสต์ โดย nathapol »

So far .. So good นะครับ สำหรับร้านนี้

ล่าสุดสั่งเฟืองเตรียมปีนดอยอินทนนท์ ก็จัดส่งรวดเร็ว ราคาย่อมเยาว์ โทรคุยกันทางโทรศัพท์ ก็ให้ข้อมูลเป็นที่น่าพอใจ ไม่หงุดหงิด งอแง

ความเห็นส่วนตัวครับ
Does speed cost money???
iflytoda
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Canondale

โพสต์ โดย iflytoda »

silver spirit เขียน:เคยเจอโทรไปถามว่ามีของแน่เข้าไปไม่มีหมด งงเลย

แต่ผมก็เอายี่ห้ออื่นนะ เค้าแนะนำอะไรได้ดีใช้ได้เลยนะครับถ้าคนขายมีเวลา :lol:
เคยโดนเหมือนกันครับ เสียเวลา
phumphing
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ตอนนี้มี Trek7000 รอเสือหมอบอยู่

โพสต์ โดย phumphing »

bb119 เขียน:บ้านผมอยู่ใกล้ๆครับ

จิงๆแล้วเขาก็ดี เพียงแต่งานเขาเยอะคนไม่พอ และระบบการจัดการไม่ดีครับ

หากจะซื้อร้านนี้ต้องโทรตามโทรเชกนิสนึง หากเจอร้านบริการดีมากๆ มาเจอร้านนี้อาจผิดหวังครับ เพราะเขาไม่ค่อยจะสนใจคุณสักเท่าไร
ผมไปดูรองเทาที่ร้านนี้ก็เจออย่างคุณว่าเลย พนักงานไม่สนใจ แถมราคาขายก็ขายแพงด้วยเลย บ๊าย บาย ไปซื้อร้านอื่นแทน
bigod_10
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: specailized rockhopper

โพสต์ โดย bigod_10 »

1 บางอย่างถูกบางอย่างแพง
2 คนขายน้อยไปหน่อย
3 เวลาร้านSALE ประจำปี แอบเซ็ง เพราะ ไม่ได้สักเท่าไหร่เลย บางอย่างราคาเท่าหน้าเวปเลยแต่บอกSALE

6 เต็ม 10
Meow-Meow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Xperiance;Giant Yukon ปี2000

โพสต์ โดย Meow-Meow »

มีของให้เลือกเยอะ ตั้งแต่ของถูกยันของแพง แต่ของถูกมักไม่ค่อยโชว์ ต้องไปคุ้ยๆ ตามชั้นตามหลืบเอา
gogoget
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0858011111
Bike: merrida

โพสต์ โดย gogoget »

ลดให้ทุกชิ้น ถูกบ้างแพงบ้างคละกันไป แตถือว่าไปแล้วค่อนข้างจบไม่เสียเวลาดีครับ
Runbird
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: Scott/Cannondale
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย Runbird »

กระทู้ 4 ปีกว่า ถูกขุดขึ้นมา... :(

เจ้าของกระทู้คงได้สิ่งที่ต้องการไปนานแล้ว... เจ้าของกระทู้เองก็ไม่ได้เข้าเว็บมา 4 เดือน.....

ความเห็นทั้งเก่าทั้งใหม่ถ้าดีร้านก็ได้ประโยชน์ไป...ถ้าไม่ดีก็โชคร้ายหน่อย.....

ผมไม่มีส่วนได้เสียใด ๆ กับทางร้านนะครับ.....เคยเป็นลูกค้าแค่สั่งล้อคู่นึง....โอนเงินแล้วร้านก็มีมอ'ไซค์มาส่งให้....เร็วทันใจ..โชคดีอยู่ กทม. ด้วย...แค่เอากล่องล้อมาด้วยไม่ได้ :D
"Simply Irresistible"
Wimpy
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Wimpy »

อ่านไปอ่านมากลายเป็นบริการจากทางร้านไป หัวข้อก็นานแล้วหลายอย่างคงจะเปลี่ยนไปพอสมควร

ผมเข้าไปเมื่อกลางปีที่แล้ว เพราะใกล้บ้านที่ กทม

ของเยอะมากๆ ถูกบ้างแพงบ้างกว่าร้านอื่นเป็นเรื่องปกติครับ

พนักงานก็โอเคครับ ถามหาอะไรก็บริการดี วันที่ผมเข้าไปคนอาจจะน้อยก็เป็นไปได้ แต่น้องๆบางคนอาจจะมีความรู้ในสินค้าน้อยไปหน่อยเลยสับสนหยิบของให้ผมผิดรุ่น จ่ายเงินแล้วรอรถจะกลับบ้านเอะใจเปิดดู ต้องกลับเข้าไปเปลี่ยน

ซื้อของออนไลน์ ผ่านLine หลายครั้ง ตอบกลับไว ส่งของเร็ว มี trackingให้ตามเช็ค ทุกวัน

***ที่สำคัญเลยที่ทำให้ผมอยากตอบหัวข้อนี้มากๆคือ ผมซื้อของออนไลน์จากหลายๆร้าน นับครั้งไม่ถ้วน ถูกบ้างแพงบ้าง บางชิ้นราคาสามสี่หมื่นไม่เคยได้รับบิลจากทางร้านส่งมาด้วยเลย แต่จากร้าน กม8 มีส่งมาด้วยทุกครั้ง อย่างน้อยถ้าของมีปัญหาขึ้นมา ก็มีเอกสารหลักฐานไปอ้างอิงคุยกับทางร้านได้ง่าย

เป็นความคิดส่วนตัวผมนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”