รบกวนขอข้อมูลล้อ Bitex หน่อยครับ (ค้นกระทู้เก่าๆไม่เจอ)

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
เสืออิฐ คนหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐8๖-๕8๑-๑2๔2
team: ฅน...ครยก
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

Re: รบกวนขอข้อมูลล้อ Bitex หน่อยครับ (ค้นกระทู้เก่าๆไม่เจอ)

โพสต์ โดย เสืออิฐ คนหลังอาน »

...เกาะขบวนด้วยคนครับ กลัวตกเทรนด์ (เดี๋ยวคุยกับเค้าไม่รู้เรื่อง) :mrgreen: :lol: :lol: :lol:
"นักรบ...ย่อมมีบาดแผล"

เสืออิฐ คนหลังอาน

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
ถัง สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร MTB
Bike: PRINCIPIA msle pro

Re: รบกวนขอข้อมูลล้อ Bitex หน่อยครับ (ค้นกระทู้เก่าๆไม่เจอ)

โพสต์ โดย ถัง สัมมากร MTB »

เสืออิฐ คนหลังอาน เขียน:...เกาะขบวนด้วยคนครับ กลัวตกเทรนด์ (เดี๋ยวคุยกับเค้าไม่รู้เรื่อง) :mrgreen: :lol: :lol: :lol:
ขอตามดูดล้อเสืออิฐคนดังมาร่วมในกระทู้ hot แห่งปีด้วยอีก 1 คนครับ :mrgreen:
POWERED BY SRAM (100% Shimano Free)
My Ride......My Bike @ สัมมากร MTB
pmv2008
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือบางไทร "Bangsai cycling club"
Bike: Giant TCR composite,Giant Anthem GT,ภูเขาทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: 51 หมู่ 3 ต.ห่อหมก อ.บางไทร จ.อยุธยา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pmv2008 »

โอ้ว..โชคดีจริงๆผมไม่ได้ใช้ล้อไบเทค :mrgreen:
http://www.facebook.com/pramotev
zone 1 99-119
zone 2 119-139
zone 3 139-158
zone 4 158-178
zone 5 178-198
toonbk
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย toonbk »

sabimjai เขียน:ใจเย็นๆครับท่านๆทั้งหลาย คือผมจะมายืนยันครับว่าที่น้องเค้าเล่ามานั้นเป็นเรื่องจริงครับ ;) กรุณาอ่านให้จบครับแล้วจะเข้าใจน้องเค้า
เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อหลายวันก่อนนู้นผมปั่นจักรยานกับเพื่อนๆแถวบ้านครับ เจอเด็กคนนึงอายุประมาณ 15-16ปี ปั่นแซงไปด้วยความเร็วสูงมาก
ตอนแรกก็นึกว่าโดนมอไซค์แซงครับ ผมจำยี่ห้อรถที่เค้าขี่ไม่ได้ครับแต่ที่แน่ชัดเลยคือล้อ Bitex
บอกตรงๆครับ เห็นแล้วก็อดหมั่นไส้ไม่ได้ครับ พอปั่นไปสักพักก็ไปเจอน้องเค้าจอดพักนั่งทานพาวเวอร์บาร์อยู่ก็เลยเข้าไปคุยด้วยครับ
และต้องขอแก้ตัวก่อนนะครับว่าผมไม่ได้เป็นจิ๊กโก๋ตามที่น้องเค้ากล่าวอ้างครับ
หลังจากที่คุยกันสักพักก็ได้รู้ว่าน้องเค้าเพิ่งเปลี่ยนล้อมาครับและสามารถทำความเร็วได้มากกว่าเดิมแถมยังยืนพื้นที่ความเร็ว 60 ได้แบบสบายๆ
ไอ้เราก้อไม่ค่อยเชื่อหรอกครับ ก็เลยบอกน้องเค้าว่า เอางี้ไหม เรามาลองแข่งกันดู แข่งกันเส้นเนี้ยแหละทางยาวๆดี
น้องเค้าก็ถามว่า แล้วชนะจะได้อะไร :o ผมก็นึกไม่ออกหรอกครับตอนนั้น ก็เลยพูดออกไปส่งๆครับว่า กินรถกันไหมหละ :lol:
น้องเค้าก็ไม่รอช้าเลยครับ รับคำตกลง แต่น้องเค้าบอกว่าขอแข่งแบบระยะทางไกลๆไปเลยได้ไหม เพราะแรงเค้าเหลือเยอะครับ
น่านๆ มีขู่ด้วย :? วันนั้นผมยังไม่พร้อมครับ ผมก็เลยบอกน้องเค้าไปว่า เอางี้ วันนี้กลับไปเตรียมความพร้อมของร่างกาย เซ็ตรถให้พร้อมก่อนดีกว่า
แล้วพรุ่งนี้มาแข่งกันแบบพร้อมๆจะได้ไม่มีข้ออ้างใดๆทั้งสิ้น เราก็ตกลงกันตามนั้นและนัดกันว่าจะปั่นแข่งกันไปหัวหินครับ ซึ่งผู้ชนะก็จะได้รถของฝ่ายที่แพ้ไปครอบครอง
หลังจากนั้นก็แยกย้ายกันไป
วันรุ่งขึ้นเราก็มาเจอกันตอนเช้าครับแถวๆเดิมนั้นแหละครับ เราออกสตาร์ทกันประมาณหกโมงเช้านิดๆครับ มุ่งหน้าไปทางพระรามสองไปทางปากท่ออกกเพรชบุรีแล้วก็ไปจบที่หัวหินครับ
หลังจากออกตัวไปแล้วผมก็ดูดน้องเค้าไปตลอด ในเมืองเราปั่นกันอยู่ประมาณ 30-35 ครับ ตอนช่วงนั้นยังสามารถดูดตามน้องเค้าได้ทันอยู่ครับ แต่พอเข้าเส้นพระรามสอง ปากท่อเท่านั้นแหละ น้องเค้าเริ่มเพิ่มความเร็วครับ จำได้ว่าผมตามอยู่ที่ประมาณ 40 สักพักใหญ่ หลังจากนั้นก็ไม่ไหวครับต้องยก แล้วน้องเค้าก็ทิ้งห่างๆไปเรื่อยๆจนมองไม่เห็นอีกเลย
ผมเหนื่อยมากครับ บางครั้งก็แอบเกาะมอไซค์บ้างสามล้อบ้าง :cry: บอกตรงๆว่าไม่ไหวครับ ทำทุกวิถีทางแล้วก็ไม่สามารถตามทั้นได้เลย
ขอเข้ามาที่ตอนถึงหัวหินเลยละกันครับ เรื่องระหว่างทางมันยาวมาก กลัวจะอ่านกันไม่หมด :D
เราตงลงกันว่าไปจบที่ปั๊มน้ำมันเชลที่หัวหินครับ หลังจากที่ผมปั่นไปถึง ก็พบกับน้องเค้ากำลังนอนร้องให้อยู่ที่พื้นครับ ผมก็เข้าไปถามว่าเป็นอะไรหือเปล่า
คือนึกว่าน้องเค้าเป็นตระคิวอะไรอย่างงี้ครับ แต่น้องเค้าบอกว่านำ้ตาที่ไหลเนี้ยมันเป็นน้ำตาแห่งความปลื้มปิติครับ :cry:
และที่ชนะมาได้นี้ก็ต้องยกให้เจ้าล้อเทพ Bitex ที่สามารถเพิ่มความเร็วได้ดั่งต้องการเลยครับ น่านน ชนะแล้วมีเกทับอีก 8-)
ในเมื่อแพ้ก็ต้องมอบรถให้กับอีกฝ่ายหนึ่งไปครับ แต่น้องเค้าแมนมาก เข้ามาตบไหล่ผมเบาๆแล้วบอกว่า ไม่เป็นไรครับ ผมไม่เอารถพี่หรอก :o
ป้าดดด หล่อมากครับ พระเอกสุดๆ
ขณะเดียวกันนั้นเองครับ ผมก็ได้ยินเสียงผู้หญิงคนหนึ่งตะโกนเรียกชื่อผม หันไปรอบๆก็ไม่เห็นครับ ทันใดนั้นก็รู้สึกว่ามีคนมาเขย่าตัวอีก
สุดท้ายก็เลยตื่นครับ แม่มาปลุกให้ไปอาบน้ำครับ :mrgreen: แกร๊กๆ ขอบคุณที่อ่านจนจบตรับ

คือพอดีมันว่างๆอะครับก็เลยเขียนเล่นๆให้เพื่อนๆได้อ่านกันสนุกๆครับ
ขอโทดด้วยหากทำให้ไครไม่พอใจ :lol:
คนมาปลุกหรือว่าเมียถีบครับ
+++ไม่สนิท กรุณา อย่า ล้อ เล่น+++
**บางครั้งของดีก็ไม่ต้องแพงเสมอไป**
มายืนงง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0883103521
team: Loei Cycling Team
Bike: merida
ตำแหน่ง: เมืองเลย

โพสต์ โดย มายืนงง »

The Thor เขียน:เรื่องจริงของน้องเค้านะครับ
1.ขี่จักรยานเทรค
2.ใช้ล้อไบเทค
3.ปั่นไปชนสิบล้อ

.........
.........

พาไปรักษายังไงไม่ทราบ แต่ฟื้นขึ้นมาแล้วสภาพก็เป็นอย่างนี้แหล่ะ น่าจะมีผลกระทบกระเทือนกับสมอง :lol: :lol: น่าเห็นใจน้องนะครับ เอาใจช่วยให้หายไวไว ....
เขียนซะคิดว่าเป็นพระเอกฟาส 8 คนใหม่ :lol: :lol:

อ๋อๆๆๆ อย่างนี่เอง :lol: :lol:
Yoe
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Columbus Zona,Campagnolo, HED, Selle italia

โพสต์ โดย Yoe »

ผมว่าเขาเขียน ประชดนะครับ ;) ;)
numvitamilkchiangmai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801266977
team: ไวตามิ้ลค์ เชียงใหม่
Bike: Specialized Chisel 29er

โพสต์ โดย numvitamilkchiangmai »

:D :) ;) :( :o :shock: :? :x :!:
แอ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Ride Decorate
Bike: Bianchi Nirone7 , Merida Reacto 400 , Cannondale CAAD8

โพสต์ โดย แอ้ม »

ปักเว้ยเฮ้ย ฮาดี :lol:
คนเดียวกูก็ไป
linebacker
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: XDS 8.3/Specialized ALLEZ E5 2014
ตำแหน่ง: ตรัง

โพสต์ โดย linebacker »

รอตอนต่อไปอยู่นะครัชชชช
Excitebike
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่สังกัด
Bike: Giant tcr advance

โพสต์ โดย Excitebike »

เข้ามาฮา :D :D :D
อยากปั่นได้วันละร้อยโล
artit99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0849811666
team: ศรีสะเกษ
Bike: Frame OEM+60mm OEM สรุปทั้งคัน OEM by Geeno
ติดต่อ:

โพสต์ โดย artit99 »

เกือบประกาศขายล้อ Carbon 60mm ทิ้งไปแล้วมาซื้อ Bitex ซะแล้ว ดีนะที่อ่านต่อไปอีกหลายหน้า 555555555555
เครดิตห้อง 100 รอบ ที่แนะวิธีการฝึกอย่างเป็นระบบ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=115384
eak_ce
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DayRide
Bike: Giant Propel Advanced SL 2015, Giant TCR Advanced Pro 2016, Format DES66, Bianchi Impulso 2015, Humpert Strive
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย eak_ce »

มาลงชื่อในกระทู้ดังรับปี 2557 หน่อยครับ :D
jaggaj
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แก๊งขาอ่อน
Bike: Gary Fisher Marlin2010,Giant Tcr Aluxx 2012
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jaggaj »

แอบตามอยู่ ไม่ได้ปักไว้ยาวมาถึงเก้าหน้าเลยทีเดียว
trek3900/2009
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย trek3900/2009 »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รับบริการฟิตติ้งจักรยานที่บ้านลูกค้า ราคามิตรภาพ เยี่ยมเพจได้เลยครับhttps://www.facebook.com/RasitFitter/

https://www.facebook.com/pages/Lapierre-bike-Thailand/1543570505857513

https://www.facebook.com/groups/763837143758055/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”