ไขปัญหาการเมื่อย แขน ไหล่ และ หลัง ด้วยการเลือก Stem และ Reach ให้ถูกขนาด

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

Re: ไขปัญหาการเมื่อย แขน ไหล่ และ หลัง ด้วยการเลือก Stem และ Reach ให้ถูกขนาด

โพสต์ โดย golfphahon » 09 ส.ค. 2014, 10:54

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆคร๊าฟฟฟฟฟฟ :o

Re: ไขปัญหาการเมื่อย แขน ไหล่ และ หลัง ด้วยการเลือก Stem และ Reach ให้ถูกขนาด

โพสต์ โดย จันทพงศ์ » 05 ก.ย. 2014, 19:55

ขอบคุณมากครับ.แต่อยากให้มีใครมาช่วยปรับให้แบบนี้นะครับ...คนเดียวไม่เป็นจริงๆครับ

โพสต์ โดย muba_bank » 20 ก.ย. 2014, 13:17

ปักไว้ครับ

โพสต์ โดย Wichitp » 22 ก.ย. 2014, 09:26

ข้อมูลมีประโยชน์มากครับ
เมื่อหายใจเข้ายาว ก็รู้ชัดๆ แน่ๆ ว่ากำลังหายใจเข้ายาว
เมื่อหายใจออกยาว ก็รู้ชัดๆ แน่ๆ ว่ากำลังหายใจออกยาว
เมื่อหายใจเข้าสั้น ก็รู้ชัดๆ แน่ๆ ว่ากำลังหายใจเข้าสั้น
เมื่อหายใจออกสั้น ก็รู้ชัดๆ แน่ๆ ว่ากำลังหายใจออกสั้น
เมื่อหายใจเข้าออกเร็วๆ ก็รู้ชัดๆ แน่ๆ ว่ากำลังเหนื่อยมากๆ