ล้อ NICH คาร์บอน การใช้งานเป็นยังไง

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
punya467
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rayong road bike, On/Off cycling
Bike: NICH LTD

Re: ล้อ NICH คาร์บอน การใช้งานเป็นยังไง

โพสต์ โดย punya467 »

อยากทราบว่าดุม Novatech superlight คุ้มไหมถ้าจะอัปลูกปืนเป็น Enduro
ลูกเผลอแล้วเจอกัน
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

Re: ล้อ NICH คาร์บอน การใช้งานเป็นยังไง

โพสต์ โดย แมวทอง »

รูปภาพ
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
mojopk88
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8077050
Bike: NICH LII+Reynolds Strike

โพสต์ โดย mojopk88 »

ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือเปล่านะคับ ผมใช้ล้อพี่ชินขอบ 50-50 คับ
เมื่อวันอังคารผมไปสนามบินSVP ไปทางอ่อนนุช เต็มๆ ยางซึมมีเศษแก้ว (ของผมยางฮาร์ฟนะคับ เลยปั่นต่อได้)
พอไปถึงสนามบิน เลยหาสูบของพี่ๆเขาเติมลม ปั่นไปรอบแรก ลมออกแบบรู้สึกได้เลย แต่ก็ยังยืนพื้น40ได้ เขาค่อยๆเร่งจนไปถึง50ก็ไปได้
มารอบที่2 ไม่ได้เติมลม คิดว่ามีลมประมาณ80-100 ก็ยังปั่นตามไปกับเขากลุ่มเดิมได้ จังหว่ะสุดท้ายทั้งที่มีลมแบบนั้น ยังยิงได้56.3kn/h

เจ๋งโคตรรรรรรร ผมว่าคุ้มค่าคับ เคยเอาไปขึ้นโป่งกระทิงก็ไปกับเขาได้นะคับ

ปล. ผมว่าล้ออะไรปั่นก็ปวดขาหมดฮะ ฮ่าๆๆๆ แต่แอบเชียร์NICH :D
bughumnoy
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 037CyclingTeam
Bike: BMC SLR01
ตำแหน่ง: โคราชมหานคร

โพสต์ โดย bughumnoy »

ของผม atem56/56 ดุมคิง ของเพื่อนเพื่อน 404 ยางงัดทั้งคู่
รถ+คน น้ำหนักพอๆกัน ปล่อยตัวพร้อมๆกัน
ดุมคิงไหลกว่าแบบรู้สึกได้

ความรู้สึกผม atem56 ดุมคิง พอใจมากๆครับ
ไปลอง 404 แล้วรู้เลยว่าคิดถูกแล้วที่เอา Nich atem56 ดุมคิง เงินเหลือเพียบ ^^
เรื่องบริการหลังการขายยังไม่อยากรู้ว่าดีไม่ดี เพราะไม่อยากให้ล้อพังเลย
pairuch
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: -

โพสต์ โดย pairuch »

อยากทราบว่า Atem56 ดุม nich ละครับ... โอเคมั๊ย ไหลลื่นมั๊ยครับ... :roll: :D
เอก พะเยา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898549668
team: phayaobikeclub
Bike: BianChi Pluse... Penarelo Dogma ...Spe Sl3
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เอก พะเยา »

:D
Lotteee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0844496785
Bike: Ridley

โพสต์ โดย Lotteee »

allright501 เขียน:
kong_kiat เขียน:ขอบถามเพิ่มเติม สนใจล้อ NICH แต่เรื่อง ดุมล้อ
Nich SL เป็นอย่าไงบ้างครับ เมื่อเที่ยบกับดุม King

คุ้มค่าหรือเปล่าครับ เพิ่มเงินอีก หมื่นกว่าบาท เพื่อที่จะได้ ดุม KING มา

ขอบคุณครับ
ตอบให้ครับ ผิดถูกประการใดก็ รอท่านต่อไปแก้ให้นะครับ อิอิ

เคยรองเทียบทางลงเนินระดับ 3% ขอ.....พูดถึงแค่ความรื่นและไหลตอนลงเนินเท่านั้น แบบปั่นมาเท่าๆกัน และปล่อยฟรีเท่าๆกัน ไม่พูดถึงตอนปั่นปกติ และใช้เพียงการสังเกตุเท่านั้น และความรู้สึกเท่านั้น ไม่มีตัวชี้วัดใดๆ
38-38Nich-King , 50-50Nich-SL , 50-50Nich-novatech , Zipp404

เอาเป็นคะแนนละกันครับ 10/10
38-38King = 10/10 ไหลแซงเพื่อนตลอดเวลาที่ลงเนิน ต้องคอยเบรค ถ้าลงยาวๆ อาจแซงจากท้ายมาหัวเลยก็เป็นได้ เสียงฟรีหวานๆๆ แต่ไม่ดังมาก
50-50Nich-SL = 7/10 ไหลดีเหมือนกัน เสียงฟรี ออกทางโหดนิดๆ
50-50Nich-novatech = 6/10 ไหลพอประมาณ อาจต้องอัพเซรามิคมั้ง เสียงฟรีโหดกว่า Nich-SL
Zipp404 Alu = 7.5/10 ไหลใกล้ๆกันกับข้างบนอาจจะดีกว่านิดหน่อย แต่ไม่เท่า King ค่อนข้างชัด แต่ชอบที่สุดในทุกตัว เพราะเสียงฟรี ดิบ โหด เถือน หลอน!!! คันหน้าฟรีขาเป็นสะดุ้ง ทุกที แต่เห้นว่าใช้ได้ดีมากเวลาปั่น ทางราบ

ถ้าไม่เกียงราคา Zipp ชัดเจนทั้งล้อเลยลายลูกกอล์ฟ และถ้าดุมเฉยๆ King ชัดเจนแต่ในระดับนี้ยังมีตัวเลือกอืนอีกนิดหน่อยครับ ตามชอบเลย
+1 :D
ID LINE: lottepeerapat
มันจะเป็นล้อเทพ เฟรมเทวดาที่วิศวกรแห่งตำนานสร้างมา ก็ไม่สู้การออกแรงซ้อม
ton_59
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866652400
team: แก๊ง ขวานซิ่ง
Bike: GT & RADAC
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ton_59 »

ขอบอ้วน 40 ดุม King ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
จักรยานไม้ไผ่ ไทยประดิษฐ์ (ของน้องชายผม)

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=1129953&start=45
https://www.facebook.com/khing.bamboobicycle
leeyongpeaw
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไปใด้ทุกทีม ิิิิ กำ
Bike: bmx

โพสต์ โดย leeyongpeaw »

กำลังเก็บตังค์ชื้อยี่ห้อนี้อยู่ครับไม่เคยใช่ล้อคาร์บอนยีห้อไหนลยใช้แต่อลู
แต่ผมเล็งยีห้อนี้เลยอยากใด้มากชอบตรงที่บริการหลังการขาย ที่สุดเลยครับ
ตอนนี้เก็บใด้1700แล้วครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
อีก2ปีข้างหน้าคงใด้ใช้ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: ขาดอีกเท่าไหร่เนี่ย :mrgreen: :lol: :oops:
เก็บเดือนละ10002ปีใด้24000ชื้อใด้พอดี :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
รถไม่แพงแต่แรงกูมี (มีนิสเดียว)ิิิิกำ
https://www.facebook.com/leeyongpeawza?ref=tn_tnmn
quroro
สมาชิก
สมาชิก
Bike: จักรยานแม่บ้าน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย quroro »

bughumnoy เขียน:ของผม atem56/56 ดุมคิง ของเพื่อนเพื่อน 404 ยางงัดทั้งคู่
รถ+คน น้ำหนักพอๆกัน ปล่อยตัวพร้อมๆกัน

ความรู้สึกผม atem56 ดุมคิง พอใจมากๆครับ
ไปลอง 404 แล้วรู้เลยว่าคิดถูกแล้วที่เอา Nich atem56 ดุมคิง เงินเหลือเพียบ ^^
เรื่องบริการหลังการขายยังไม่อยากรู้ว่าดีไม่ดี เพราะไม่อยากให้ล้อพังเลย

บริการหลังการขาย ส่งเครมทีรอเป็นชาตินะครับ ตอนนี้ก็ยังไม่ได้นะครับ แหม่
ชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-248-5558
team: Nich-100Plus
Bike: Nich
ตำแหน่ง: อ่อนนุช
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ชิน »

quroro เขียน:
bughumnoy เขียน:ของผม atem56/56 ดุมคิง ของเพื่อนเพื่อน 404 ยางงัดทั้งคู่

บริการหลังการขาย ส่งเครมทีรอเป็นชาตินะครับ ตอนนี้ก็ยังไม่ได้นะครับ แหม่
ตอนนี้แจ้งลูกค้าที่รอเคลมทั้งสองท่าน แล้วนะครับคุณโน้ต กับคุณทอม ที่ได้รับตั้งแต่ต้นเดือนที่แล้ว

รวมทั้งท่านที่สั่งแล้วยังไม่ได้สินค้าเนื่องจากปัญหาเรื่องการขนส่งด้วย ทางผมเร่งทุกวิถีทางที่จะให้ได้เร็วที่สุด มิได้นิ่งนอนใจ มาโดยตลอดครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ
www.nichcycling.com
lokoong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Canyon Aeroad CF

โพสต์ โดย lokoong »

ชิน เขียน:
quroro เขียน:

ตอนนี้แจ้งลูกค้าที่รอเคลมทั้งสองท่าน แล้วนะครับคุณโน้ต กับคุณทอม ที่ได้รับตั้งแต่ต้นเดือนที่แล้ว

รวมทั้งท่านที่สั่งแล้วยังไม่ได้สินค้าเนื่องจากปัญหาเรื่องการขนส่งด้วย ทางผมเร่งทุกวิถีทางที่จะให้ได้เร็วที่สุด มิได้นิ่งนอนใจ มาโดยตลอดครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ
สู้ๆครับพี่
Chatda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-6808898
team: "บ้ากามBIKE" by 9911 bike
Bike: ผีเฝ้าเทรนเนอร์
ตำแหน่ง: ดาวพลูโต

โพสต์ โดย Chatda »

นานาจิตตังคับคนเรามักมองกันคนล่ะมุม.... ;) ..ผมเองเคยเครมเหมือนกันก็ใช้เวลาเหมือนกันคับ..แต่ก้แฮปปี้ดีคับ.. :D แบร์นใหญ่ๆผมเองก้เคยเครมผลออกมาก็ไม่ต่างกันแต่ผมก็ยังใช้บริการนายห้างnichเหมือนเดิม :idea: :?:
mojopk88
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8077050
Bike: NICH LII+Reynolds Strike

โพสต์ โดย mojopk88 »

Chatda เขียน:นานาจิตตังคับคนเรามักมองกันคนล่ะมุม.... ;) ..ผมเองเคยเครมเหมือนกันก็ใช้เวลาเหมือนกันคับ..แต่ก้แฮปปี้ดีคับ.. :D แบร์นใหญ่ๆผมเองก้เคยเครมผลออกมาก็ไม่ต่างกันแต่ผมก็ยังใช้บริการนายห้างnichเหมือนเดิม :idea: :?:
ใช่คับพี่ บางแบรนด์รายใหญ่ๆ รอโคตรนานก็มี เห็นจากในนี้มีพี่ๆมาบ่นเยอะแยะไป

ส่งเครมนะคับ มิใช่เปลี่ยนทันที เครมต้องส่งกลับโรงงานให้เขา กว่าเขาจะส่งมา
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

โพสต์ โดย แมวทอง »

รูปภาพ
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”