ห้องรวมสูบลมไม่ว่าจะเล็กหรือใหญ่ ยี่ห้อไหรทนทาน อึด มาแชร์กัน (รีวิวสูบลม By Bird-bike)

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
wan@noble bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-3779455
team: Farm Chokchai ReCycling Team Work
Bike: Giant TCR/MTB KHS
ติดต่อ:

Re: ห้องรวมสูบลมไม่ว่าจะเล็กหรือใหญ่ ยี่ห้อไหรทนทาน อึด มาแชร์กัน (รีวิวสูบลม By Bird-bike)

โพสต์ โดย wan@noble bike »

keanetona เขียน:ก่อนที่ผมจะขี่หมอบ ภูเขา matt5v ของผมใช้หัวใหญ่ เลยเติมกับที่สูบรถ แต่พอขี่หมอบเลยต้องเปลี่ยน

รูปภาพ
แรกสุดผมใช้อันนี้ครับ
ข้อดี
- ถูก
- เบา
- หน้าปัดเห็นชัดเจน
- สูบได้ทั้งหัวเล็กหัวใหญ่ เลยกลายเป็นที่สูบลมประจำแผนกช่างซ่อมบำรุงใช้สูบจักรยานทุกคัน
ข้อเสีย
- เปลืองแรง
- มันยวบไปตามแรงสูบ
- หัวสูบเป็นยาง ใช้ไปหลายเดือนอาการเจออก
ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ..ตัวปล่อยลมของผมเสียก็เลยถอดออกและเอาเหรียญ50สตางค์ปิดแทนแล้วครับ...ยังใช้ได้ดีอยู่ครับ...
ส่วนสูบพกพาใช้Topeak race rocket HP 160psi ครับ..เล็กๆแต่ได้ใจ...แรงอัดดีครับ...
ไฟล์แนบ
$(KGrHqUOKpIFJc+ghm15BSYMQNevw!~~60_35.jpg (15.71 KiB) เข้าดูแล้ว 1070 ครั้ง
Number8
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898554137
team: Dr.bike club/ Fang nopburi
Bike: Schwinn/ specialized M2/ LOOK 675
ตำแหน่ง: ฝาง เชียงใหม่
ติดต่อ:

Re: ห้องรวมสูบลมไม่ว่าจะเล็กหรือใหญ่ ยี่ห้อไหรทนทาน อึด มาแชร์กัน (รีวิวสูบลม By Bird-bike)

โพสต์ โดย Number8 »

ว่าจะซื้อ floor pump ซักอัน ดูของ taiwan ไว้ ไม่ทราบว่า airace หรือ giyo ดีครับ
มนุษย์ไม่ได้ถูกสร้างมาเพื่อยอมแพ้ มนุษย์อาจถูกทำลายได้ แต่ไม่ยอมแพ้
เออร์เนส แฮมมิ่งเวย์
martie
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 671 7403
team: Go farther with my bike, สะบายดีชวนปั่น
Bike: N'martie , N'taro , N'lux , N'may , N'new , N'cee , N'cape , N'pee , N'ant

โพสต์ โดย martie »

ใช้BETO มีลมรั่วออกที่เกจวัดทำไงดีครับ
Love @ First Bike or Bite
อ้ายคนจนจำต้องทนปั่นรถถีบ จะไปจีบอีน้องคนงาม...
กอด ... เมืองไทย ให้หายหนาว
Do what you can, with what you have, where you are.
akekb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0874719905
Bike: Model one fm066

โพสต์ โดย akekb »

กำลังหาสุบพอดีครับ
Supercolt
ขาประจำ
ขาประจำ
team: นักปั่นพลังเต่า
Bike: TREK 4300//BAINCHI MONO Q

โพสต์ โดย Supercolt »

ผมใช้LEZYNE อลูทั้งตัว แรกๆ ดีจิงๆ สูบเทพเลย หลังๆเริ่มไม่มีลมเข้าจนล่าสุดกดไปฟรีเลยไม่มีลม ส่งเคลม TCA เข้าเดือนที่2แล้วยังไม่ได้ของกลับ ผมละเบื่อจริงๆกับบริษัทนี้ หนก่อนรอซี่ลวด3เดือน สูบตัวตั้งเกือบ2พันไม่ใช่ถูกๆ พอเคลมเราก็ต้องไปซื้ออีกอันมาสำรอง สคบ จะช่วยได้ไหมครับ เริ่มหมดความอดทนกับการรอ โทรไปก็เหมือนเดิม ยังไม่ได้ๆ :evil:
ปั่นเพื่อสุขภาพ
bird8850
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0833040497
team: ไร้สังกัด
Bike: รถพับและMTB
ตำแหน่ง: ดินแดงโบสแม่พระ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bird8850 »

Supercolt เขียน:ผมใช้LEZYNE อลูทั้งตัว แรกๆ ดีจิงๆ สูบเทพเลย หลังๆเริ่มไม่มีลมเข้าจนล่าสุดกดไปฟรีเลยไม่มีลม ส่งเคลม TCA เข้าเดือนที่2แล้วยังไม่ได้ของกลับ ผมละเบื่อจริงๆกับบริษัทนี้ หนก่อนรอซี่ลวด3เดือน สูบตัวตั้งเกือบ2พันไม่ใช่ถูกๆ พอเคลมเราก็ต้องไปซื้ออีกอันมาสำรอง สคบ จะช่วยได้ไหมครับ เริ่มหมดความอดทนกับการรอ โทรไปก็เหมือนเดิม ยังไม่ได้ๆ :evil:
ตัวแทนจำหน่าย DAHON,JAVA,GIOS จำหน่าย จักรยานและ อุปกรณ์ซ่อม จักรยานโดย วิศวกร
[BIRD BIKE SHOP]ปากซอยสุทธิสารอินทรามระ29 ติดธนาคารกรุงศรี

เวลาทำการ จันทร์ถึงเสาร์13.30นถึง20.30น. โทรนัด083-3040497ล่วงหน้าก่อนมาที่ร้าน
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=454 <<ดูของทั้งหมดคลิ้กเลยรถพับDAHON,JAVAและอื่นๆอีกมากมาย
Angkrit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089465xxxx
team: Ex-Petroleum Cycling Club
Bike: XDS 29er

โพสต์ โดย Angkrit »

Supercolt เขียน:ผมใช้LEZYNE อลูทั้งตัว แรกๆ ดีจิงๆ สูบเทพเลย หลังๆเริ่มไม่มีลมเข้าจนล่าสุดกดไปฟรีเลยไม่มีลม ส่งเคลม TCA เข้าเดือนที่2แล้วยังไม่ได้ของกลับ ผมละเบื่อจริงๆกับบริษัทนี้ หนก่อนรอซี่ลวด3เดือน สูบตัวตั้งเกือบ2พันไม่ใช่ถูกๆ พอเคลมเราก็ต้องไปซื้ออีกอันมาสำรอง สคบ จะช่วยได้ไหมครับ เริ่มหมดความอดทนกับการรอ โทรไปก็เหมือนเดิม ยังไม่ได้ๆ :evil:

ฮ่า ๆ เป็นความรู้ เดียวผมจะพยายามไม่ ใช่ของ บริษัทนี้
ขอบคุณมาก
wan@noble bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-3779455
team: Farm Chokchai ReCycling Team Work
Bike: Giant TCR/MTB KHS
ติดต่อ:

โพสต์ โดย wan@noble bike »

martie เขียน:ใช้BETO มีลมรั่วออกที่เกจวัดทำไงดีครับ
รั่วตรงจุ๊กปล่อยลมใช่ไหมครับ..ของผมก็เป็นผมก็เลยแก้ไขด้วย....ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ..ตัวปล่อยลมของผมเสียก็เลยถอดออกและเอาเหรียญ50สตางค์ปิดแทนแล้วครับ...ยังใช้ได้ดีอยู่ครับ..
golfyrider
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยะลาฮาเฮ คนบ้าปั่นจักรยาน
Bike: cannondale Killer V (copy ไทยทำ) - เสือหมอบแฮนด์ตรงมือสองจากญี่ปุ่น
ตำแหน่ง: ยะลา

โพสต์ โดย golfyrider »

:lol: กำลังมองหาสูบใช้อยู่
ดูตั้งแต่หน้าแรก ก็ยังไม่เจอที่ใช่

บางอันก็ดี แต่แพงเกินไป
บางอันก็ถูกแต่ก็ใช้งานไม่ดี

ส่วนตัวแล้ว ผมให้เต็มที่เลย สูบอาทิตย์ละครั้ง
กำลังมองหาซื้อจานเสือหมอบพร้อมกะโหลก กับ​แฮนด์​โอเวอร์​ไซส์​ ยกเล็ก​น้อย​ ไม่เน้นหรูขอแค่ใช้งานได้ก็พอครับ
เปิดตำนานเสือหมอบแฮนด์ยก คันใหม่ คันเก่าเก็บเข้ากรุเพราะซ่อมไม่ไหวแล้ว 5555 >>>คลิ๊ก<<<
รีวิวโปรแกรมจดบันทึกสถิติการปั่น สำหรับคนที่ใช้ไมล์ธรรมดา >>>คลิ๊ก<<<
mamtum
ขาประจำ
ขาประจำ
team: โป๊งเป๊งไบค์
ตำแหน่ง: ลำนารายณ์(ลพบุรี)

โพสต์ โดย mamtum »

ครบ 3 ปี พังเพราะที่บ้านทำล้มบ่อยกระบอกเลยรั่ว กำลังมองหาสูบดีๆ อันเดิมใช้ Beto ตัวด้ามก็อกซื้อที่ไหนจำไม่ได้แต่ก็คุ้มค่าละครับ สามปี 1300 ปีนึง 365 คูณ 3 ได้ 1095 วัน เอาไปหาร 1300 บาท ตกวันละเกือบบาทนิดๆชิลได้เพราะคิดบวกครับทุกอย่างย่อมมีอายุการใช้งาน แต่ 3เดือนพังแบบท่านอื่นผมคงประสาทกิน
golfyrider
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยะลาฮาเฮ คนบ้าปั่นจักรยาน
Bike: cannondale Killer V (copy ไทยทำ) - เสือหมอบแฮนด์ตรงมือสองจากญี่ปุ่น
ตำแหน่ง: ยะลา

โพสต์ โดย golfyrider »

ผมซื้อ beto แบบ 2 หัวสูบมาแล้วครับ ใช้ดีเหมือนกัน สูบเร็ว ดี
กำลังมองหาซื้อจานเสือหมอบพร้อมกะโหลก กับ​แฮนด์​โอเวอร์​ไซส์​ ยกเล็ก​น้อย​ ไม่เน้นหรูขอแค่ใช้งานได้ก็พอครับ
เปิดตำนานเสือหมอบแฮนด์ยก คันใหม่ คันเก่าเก็บเข้ากรุเพราะซ่อมไม่ไหวแล้ว 5555 >>>คลิ๊ก<<<
รีวิวโปรแกรมจดบันทึกสถิติการปั่น สำหรับคนที่ใช้ไมล์ธรรมดา >>>คลิ๊ก<<<
kengnakeng
สมาชิก
สมาชิก
team: มือใหม่ ขาอ่อน ไร้ที่พักใจ
Bike: Pinarello

โพสต์ โดย kengnakeng »

ปักก่อนครับ
Teerazaa
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Teerazaa »

ว่าจะซื้อรุ่นนี้ ไม่เหนื่อย ไม่พังง่าย มีใครใช้บ้างเอ่ย? รถหลายคัน เอามันแบบนี้เลย ล้างเป่าลมไล่น้ำได้ด้วย
ไฟล์แนบ
xm-2525a-puma-500x500.jpg (141.22 KiB) เข้าดูแล้ว 697 ครั้ง
bikeman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cannondale Super six Hi-MOD-1
ตำแหน่ง: กทม.

โพสต์ โดย bikeman »

Teerazaa เขียน:ว่าจะซื้อรุ่นนี้ ไม่เหนื่อย ไม่พังง่าย มีใครใช้บ้างเอ่ย? รถหลายคัน เอามันแบบนี้เลย ล้างเป่าลมไล่น้ำได้ด้วย
รับจ้างเติมลมไปเลย..ปีเดียวคุ้ม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”