ล้อ ล้อเสือหมอบ Bitex ลูกปืน Enduro Vs. ล้อ Campag Scirocco

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
patiyut999
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815679565
team: คปอ. ทีม
Bike: Trek3900 V. Trek 2.0 2013 ดาฮอน P18 ส้มๆ Fuel Ex.8 Trek ex8. 2011 เยอะนะ..*-*
ตำแหน่ง: ลาดพร้าว 38
ติดต่อ:

ล้อ ล้อเสือหมอบ Bitex ลูกปืน Enduro Vs. ล้อ Campag Scirocco

โพสต์ โดย patiyut999 »

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ท่านใด เคยใช้ 2 ตัวนี้ ช่วยมาเปรียบเทียบหน่อยครับ เลือกไม่ถูกครับ :D

เห็น Bitex ได้ลูกปืน Enduro ด้วย เเล้วของ Scirocco ลูกปืนติดล้อ มันดีกว่ามั้ยครับ มือใหม่หัดหมอบ อยากได้ล้อลื่นกว่าติดรถ งบ 8000 ครับผม รบกวนหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :D
ใครมีเฟรม เเมมบ้า 29 er. ไซด์ 19 2012-2013 สีดำ....สนใจ อยากได้อะครับ.
pukky
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862209944
team: อิสระ
Bike: I.LOVE...Specialized ALLEZ * Specialized M4
ตำแหน่ง: 1469 ซ.วชิรธรรมสาธิต57 บางจาก พระโขนง กทม 10260
ติดต่อ:

Re: ล้อ ล้อเสือหมอบ Bitex ลูกปืน Enduro Vs. ล้อ Campag Scirocco

โพสต์ โดย pukky »

มารอหาคำตอบเหมือนกัน
รักในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ เพราะนั้นแหละคือความสุข
KRUBOY
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-5189878
team: TUNU.
Bike: KHS MONTANA ,KHS FLITE ,MERIDA METTS , BMX LA

Re: ล้อ ล้อเสือหมอบ Bitex ลูกปืน Enduro Vs. ล้อ Campag Scirocco

โพสต์ โดย KRUBOY »

รอด้วยคันนึ่ง
ryuxpro
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Road Bike

โพสต์ โดย ryuxpro »

patiyut999 เขียน:เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ท่านใด เคยใช้ 2 ตัวนี้ ช่วยมาเปรียบเทียบหน่อยครับ เลือกไม่ถูกครับ :D

เห็น Bitex ได้ลูกปืน Enduro ด้วย เเล้วของ Scirocco ลูกปืนติดล้อ มันดีกว่ามั้ยครับ มือใหม่หัดหมอบ อยากได้ล้อลื่นกว่าติดรถ งบ 8000 ครับผม รบกวนหน่อยครับ

จะแนะนำก็กลัวจะเป็นการโฆษณา
ไม่อยากจะพูดเลยว่า scirocco35 ตอนนี้ไม่มีของ หาซื้อยากมาก และราคาคงจะเกินงบที่ตั้ง
แต่ถ้าหมายถึง sciroccoรุ่นเก่า ผมว่า bitex จะดูดีกว่า ถ้าไม่ติดว่าอยากได้ล้อของ campagnolo
แค่นี้ล่ะครับ พูดมากก็จะกลายเป็นการขายสินค้าไปซะอีก...
กลุ่ม 1 Sby ชวนปั่นเส้นราชพฤกษ์-345-พระราม4 เช้าเสาร์-อาทิตย์
มีผลิตภัณฑ์ดูแลรักษาเคลือบสีของ Auto Finesse จาก UK เคลือบเงาและเคลือบด้าน
รถ มอเตอร์ไซค์ จักรยาน สนใจติดต่อได้ครับ ^^
SIDEWINDER
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Dragon turtles สาขาดอนเมือง
Bike: Flame kaiser
ตำแหน่ง: ดอนเมือง

โพสต์ โดย SIDEWINDER »

เท่าที่ได้ใช้และได้เห็น
-เท่าที่ได้ใช้ Scirocco งานเนียบกว่ามาก ลื่นมากระดับนึง
-เท่าที่เห็น Bitex งานไม่ดีสีลอกง่าย แต่รู้สึกว่าลื่นกว่า
บนโลกใบนี้มีคนที่เร็วกว่าเราเสมอ
รถไม่แพง แรงที่Teen
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย iN2 »

patiyut999 เขียน:เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ท่านใด เคยใช้ 2 ตัวนี้ ช่วยมาเปรียบเทียบหน่อยครับ เลือกไม่ถูกครับ :D

กัดฟันอีกนิด อัลเตกร้าไปเลยครับ ส่วนเรื่องเสียง แนะนำให้เอาแผ่นพลาสติกมาติดที่ระหว่างตะเกียบด้านหน้าครับ จะได้เสียงดังตามที่ตั้งใจ :D :D :D :D :D
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ
ปั่นครกขึ้นเขา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0949792492

โพสต์ โดย ปั่นครกขึ้นเขา »

รอฟังด้วยครับ.... :D
patiyut999
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek3900 V. Trek 2.0 2013 ดาฮอน P18 ส้มๆ Fuel Ex.8 Trek ex8. 2011 เยอะนะ..*-*
ติดต่อ:

ryuxpro เขียน:

จะแนะนำก็กลัวจะเป็นการโฆษณา
ไม่อยากจะพูดเลยว่า scirocco35 ตอนนี้ไม่มีของ หาซื้อยากมาก และราคาคงจะเกินงบที่ตั้ง
แต่ถ้าหมายถึง sciroccoรุ่นเก่า ผมว่า bitex จะดูดีกว่า ถ้าไม่ติดว่าอยากได้ล้อของ campagnolo
แค่นี้ล่ะครับ พูดมากก็จะกลายเป็นการขายสินค้าไปซะอีก...
ขอบคุณครับ :D
ใครมีเฟรม เเมมบ้า 29 er. ไซด์ 19 2012-2013 สีดำ....สนใจ อยากได้อะครับ.
patiyut999
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

SIDEWINDER เขียน:เท่าที่ได้ใช้และได้เห็น
-เท่าที่ได้ใช้ Scirocco งานเนียบกว่ามาก ลื่นมากระดับนึง
-เท่าที่เห็น Bitex งานไม่ดีสีลอกง่าย แต่รู้สึกว่าลื่นกว่า
ขอบคุณครับ :D
patiyut999
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

iN2 เขียน:

กัดฟันอีกนิด อัลเตกร้าไปเลยครับ ส่วนเรื่องเสียง แนะนำให้เอาแผ่นพลาสติกมาติดที่ระหว่างตะเกียบด้านหน้าครับ จะได้เสียงดังตามที่ตั้งใจ :D :D :D :D :D
สำหรับคนนี้ ขอบเตียงครับ :lol: :lol: :lol:
wasai
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816137064
team: pmc
ตำแหน่ง: ุ69/32 หมู่4 วัดตูม อ.พระนครศรีอยุธยา จ.อยุธยา 13000

โพสต์ โดย wasai »

ผมใช้ล้อของ bitex
ในความคิดของผม ผมว่าคุณภาพดีเลยครับ ล้อลื่น และเบามาก ยิ่งผมเปลี่ยนยางเป็น4000s ผลต่างมาเลยครับ คือปั่นไหลและแน่นขึ้น
แต่ด้วยความเบา เวลากระชากต้องเอาแรงเติมตลอด แต่เวลาตาม ขอบอกว่าไหลติดไหลติดครับ วิ่ง35-45สบาย

อันนี้คือประสบการณ์จากการใช้ของผมนะครับ
bughumnoy
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 037CyclingTeam
Bike: BMC SLR01
ตำแหน่ง: โคราชมหานคร

โพสต์ โดย bughumnoy »

ผมก็ใช้ล้อ Bitex ดีกว่าล้อเดิม R500 แบบเห็นๆ
โม่เสียงดังดี ชอบๆ
ลื่น ไหล เหวี่ยง คุ้มค่าสมราคาครับ
projectniwat
สมาชิก
สมาชิก
team: ๋JourneyG
Bike: Specialized Allez

โพสต์ โดย projectniwat »

ใช้ bitex ครับ ในงบประมาณนี้ถือว่าคุ้มมากครับ ลื่นใหลดี 35+ยาวๆได้ดี
ในงบประมาณนี้(ย้ำในงบนะครับ) ความลื่น น้ำหนัก เสียงโม่ ความสวยงาม ถือว่าไม่เป็นรองใคร ;)
muanchon
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ปั่นไปเรื่อย

โพสต์ โดย muanchon »

เอาข้อความจากอีกกระทู้มานะครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=135
pwt เขียน:
nav-krt เขียน:สวัสดีครับคุณเป้(ขออนุญาตเอ่ยนาม) ในราคาใกล้เคียงกันระหว่าง Campagnolo Crirocco กับ Bitex คุณภาพใกล้เคียงกันหรือเปล่าครับ ปัจจุบันผมใช้ Bitex เป็นล้อคู่แรกและคู่เดียวทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่(ดีที่สุดสำหรับผมแล้ว) ในความรู้สึกของผมก็ว่ามันคุ้มค่านะครับ และถ้าไม่ดีจะมีวิธีปรับปรุงอย่างไรบ้าง ขอบคุณครับ
พึ่งได้ scirocco มาวันนี้ ออกไปลองได้ประมาณ 40 กม. ตอนเย็นนี้เอง ถ้าเทียบกับ Bitex ที่ใช้อยู่ก่อนหน้า เอาเท่าที่จับอาการได้นะครับ
- Bitex เบา+ลื่นกว่า เร่งดีกว่า หรืออาจจะเป็นเพราะ scirocco ยังต้องรันอินอีกซักระยะ แต่ถ้าเทียบกับตอนที่เอาBitex มาใส่ใหม่ๆ ดูเหมือนกับว่า Bitex มันจะใช้เวลา รันอินน้อยกว่า หรือแทบไม่ต้องรันอินเลย..
รอรันอิน scirocco ดูซักระยะ ได้เรื่องยังไง จะมาเหลาให้ฟังอีกที
- เรื่องเหวี่ยง scirocco ทำได้ดีกว่า เสถียรกว่า จะจับอาการได้ตั้งแต่ 30+ ขึ้นไป เบาสบายที่ 35-37 เร็วกว่านั้นยังไม่ได้ลอง เพราะ สภาพจราจรไม่อำนวย ถนนมืดมากด้วย...เสียว.. :?
- ขึ้นเนินซึมๆยาวๆ ทำได้ดีพอๆกัน ที่เกียร์เดียวกัน แต่ sirocco จะรู้สึกหน่วงๆขามากกว่านิดนึง คงเป็นเพราะมันหนักกว่า
- เสียงโม่ ;) bitex ดังกว่า หวานกว่า เจ้า scirocco ตอนปั่นไป ผมพยายามนึกว่า เสียงโม่ scirocco มันเหมือนเสียงอะไร :roll:
พอขากลับ ปั่นผ่านสวนมะม่วงข้างทาง ก็ถึงบางอ้อ.. :D เสียงมันเหมือน จักจั่นร้องครับ :lol: คล้ายกันมากเลย :lol:
มีโอกาสได้ลอง และจับอาการเท่านี้เองครับ(ปั่นเดี่ยว) เพราะกลุ่มที่ปั่นประจำ วันนี้หายหมด :lol: ว่าจะลองดูตอนหมกกลุ่มว่า จะเป็นยังไงซะหน่อย เอาไว้ วันไหนได้จัดเต็มๆ และล้อ ได้รันอินอีกซักระยะ จะมาเล่าให้ฟังอีกทีครับ :)

รูปภาพ

รูปภาพ

scirocco
แกนปลด รูปภาพ
ล้อหน้า รูปภาพ
ล้อหลัง รูปภาพ
ความกว้างขอบล้อ รูปภาพ

Bitex
แกนปลด รูปภาพ
ล้อหน้า รูปภาพ
ล้อหลัง รูปภาพ
ความกว้างขอบล้อ รูปภาพ

ปล. ตาชั่งมันไม่ค่อยนิ่งนะครับ เอาน้ำหนักคร่าวๆมาเทียบให้ดูเท่านั้น :mrgreen:
gurubike
สมาชิก
สมาชิก
Bike: จักรยานบ้านนอก

โพสต์ โดย gurubike »

ปั่นเดิมๆดีกว่าครับอัพขาก่อน แล้วเก็บเงินซื้อขอบสูง หรือรุ่นดีกว่าไปเลย
เด๊๋ยวปั่นไปๆ มาๆ ก็มาจบที่รุ่นดีกว่าตลอด
ขาแรงแล้วล้ออะไรก็ไปไหวหมด

ขี่ทุกวัน แข็ง แรง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”