Canyon มีใครใช้อยู่บ้าง

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
สปุตนิก
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: BMC SLR01

Re: Canyon มีใครใช้อยู่บ้าง

โพสต์ โดย สปุตนิก »

ที่ Website Canyon มีระบบคำนวณ size ให้ครับ ตอนสั่งเฟรมเข้า Cart ให้ดูดีๆที่รายการเฟรม จะมี link ให้กดไปวัด size ครับ
numko เขียน:รบกวนขอคำปรึกษาครับ

ผมสนใจ Canyon AERoad พยายามเข้าไปหาข้อมูลว่า geometry แต่หาไม่เจอครับ
ผมสูง 180 cm. Giant ผมขี่ size M แล้วยืด stem เอา
ไม่ทราบว่าผมจะขี่ Canyon size M น่าจะเหมาะสมมั๊ยครับ?

ขอบคุณครับ
Repeat the pain.
numko
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-900-7670
team: "ปั่นไม่โศก"

โพสต์ โดย numko »

สปุตนิก เขียน:ที่ Website Canyon มีระบบคำนวณ size ให้ครับ ตอนสั่งเฟรมเข้า Cart ให้ดูดีๆที่รายการเฟรม จะมี link ให้กดไปวัด size ครับ
numko เขียน:รบกวนขอคำปรึกษาครับ

ผมสนใจ Canyon AERoad พยายามเข้าไปหาข้อมูลว่า geometry แต่หาไม่เจอครับ
ผมสูง 180 cm. Giant ผมขี่ size M แล้วยืด stem เอา
ไม่ทราบว่าผมจะขี่ Canyon size M น่าจะเหมาะสมมั๊ยครับ?

ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ
"คิดเดี๋ยวนี้ ทำเดี๋ยวนี้ ยังทันอยู่" 2539
Bike4Fun
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818287330

โพสต์ โดย Bike4Fun »

ไม่ได้อ่านกระทู้ทั้งหมดแต่เห็นบางอันเรื่องภาษีพอดีมีเพื่อนเพิ่งสั่งมาเลยจะมาเล่าให้ฟัง

Aeroad CF7 ราคา 2,919/96,327 บาท
ค่าส่งมาเมืองไทยรวม packing ประมาณ $434 ส่งโดย DHL
ของที่ส่งโดย DHL จะคิดภาษี 30% (rateปรกติของจักรยาน complete ถ้าเป็นชิ้นส่วนจะเป็น 10%)
Vat 7% ของค่าสินค้า ค่าส่ง และค่าภาษี

รวม ((2919+434)x1.3)x1.07 = $4,646/153,900 บาท +ค่าออกของที่ทางDHLชาร์จเราอีกนิดหน่อย
ไม่ถูกอย่างที่คิดนะครับ

การสั่งของไว้แล้วหิ้วมาเองจากยุโรปจะไม่ได้ราคาที่เราสั่งonline มาบ้านเรานะครับ(ลองกดดูที่website) สั่งไปส่งที่อังกฤษจะถูกค่าส่งแต่โดน VAT ที่ไม่สามารถเคลมคืนได้ ราคารถจะถูกที่สุดเมือส่งออกมานอก EU

ฝากไว้ให้คิดกันดูก่อนสั่ง อยากได้อยู่เหมือนกันครับแต่รวมแล้วมันเยอะกว่าที่คิด
punya467
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rayong road bike, On/Off cycling
Bike: NICH LTD

โพสต์ โดย punya467 »

Bike4Fun เขียน: การสั่งของไว้แล้วหิ้วมาเองจากยุโรปจะไม่ได้ราคาที่เราสั่งonline มาบ้านเรานะครับ(ลองกดดูที่website) สั่งไปส่งที่อังกฤษจะถูกค่าส่งแต่โดน VAT ที่ไม่สามารถเคลมคืนได้ ราคารถจะถูกที่สุดเมือส่งออกมานอก EU
สงสัยว่าถ้าเราบอกว่าเราเป็นคนไทย ไม่ใช่ EU แล้วสั่งให้ไปส่งที่ รร ในอังกฤษที่เราไปพัก (สมมติ) แล้วเราจะได้ราคาของคนนอก EU หรือไม่ครับ :?: :?: :?:
ลูกเผลอแล้วเจอกัน
dmesg
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale Supersix

โพสต์ โดย dmesg »

punya467 เขียน:
Bike4Fun เขียน: การสั่งของไว้แล้วหิ้วมาเองจากยุโรปจะไม่ได้ราคาที่เราสั่งonline มาบ้านเรานะครับ(ลองกดดูที่website) สั่งไปส่งที่อังกฤษจะถูกค่าส่งแต่โดน VAT ที่ไม่สามารถเคลมคืนได้ ราคารถจะถูกที่สุดเมือส่งออกมานอก EU
สงสัยว่าถ้าเราบอกว่าเราเป็นคนไทย ไม่ใช่ EU แล้วสั่งให้ไปส่งที่ รร ในอังกฤษที่เราไปพัก (สมมติ) แล้วเราจะได้ราคาของคนนอก EU หรือไม่ครับ :?: :?: :?:
ไม่ครับ เราต้องมาขอคืนภาษีเอาเอง
tonnu
สมาชิก
สมาชิก

Canyon มีใครใช้อยู่บ้าง

โพสต์ โดย tonnu »

Web canyon นี่ราคาสำหรับคนสั่งที่อยู่นอก EU เค้าไม่คิดค่า VAT นะครับ (แต่มาโดนภาษีที่ไทยแพงกว่าอีกถ้าเป็น complete 555)

Edit: ขอโทษครับอ่านไม่ครบว่าส่งไปอังกฤษ แต่เผลอๆอาจคุ้มนะครับถ้าไม่โดน37%ในไทย
rerkrooj
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Canyon Ultimate CF SLX ETE, Canyon Capture 21/21
ตำแหน่ง: 58 charansanitwong soi 42 bagplad bkk 10700
ติดต่อ:

โพสต์ โดย rerkrooj »

จากประสปการณ์สั่งมาแล้ว หลายคันครับ ทั้งสั่งใช้เองและสั่งให้เพื่อน ด้วย ก็ลองคิดหลายวิธีพอสมควรว่ามีทางไหนที่จะประหยัดได้บ้างนะ ครับ
สุดท้ายแล้ว ก็ คือสั่งตรงๆ จากเว็บเลยครับ เพราะว่ามันสะดวกสุดแล้วก็ ค่อยาเคลียร์ภาษีที่ในไทยเองเลย ครับ มันมีวิธี ซิกแซกที่ทำให้ประหยัดลงได้ ครับ ซืึ่งผมว่าหลายๆคนที่สั่งมาใช้เองก็ คงทำได้ครับ
เพราะเคยคิดว่าสั่ง ไปส่งที่บ้านเพื่อนที่ เยอรมันแล้วให้เค้าส่งกล้บมาให้อีกทีโดย under value เอา นี่ก็ยุ่งครับ ค่า ส่งก็ต้องเสีย VAT 19 % ก็ เคลมไม่ได้ สุดท้ายก็ เอาวะเสี่ยงเอาละกัน
ส่งก่อนเคลียร์ทีหลัง ก็ประหยัดไปมากอยู่ ครับ เผลอๆ ราคาพอๆกับซื้อที่เยอรมันครับ แค่บวกค่าขนส่งเข้าไปเท่านั้นเองครับ
Bike4Fun
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818287330

โพสต์ โดย Bike4Fun »

rerkrooj เขียน:จากประสปการณ์สั่งมาแล้ว หลายคันครับ ทั้งสั่งใช้เองและสั่งให้เพื่อน ด้วย ก็ลองคิดหลายวิธีพอสมควรว่ามีทางไหนที่จะประหยัดได้บ้างนะ ครับ
สุดท้ายแล้ว ก็ คือสั่งตรงๆ จากเว็บเลยครับ เพราะว่ามันสะดวกสุดแล้วก็ ค่อยาเคลียร์ภาษีที่ในไทยเองเลย ครับ มันมีวิธี ซิกแซกที่ทำให้ประหยัดลงได้ ครับ ซืึ่งผมว่าหลายๆคนที่สั่งมาใช้เองก็ คงทำได้ครับ
เพราะเคยคิดว่าสั่ง ไปส่งที่บ้านเพื่อนที่ เยอรมันแล้วให้เค้าส่งกล้บมาให้อีกทีโดย under value เอา นี่ก็ยุ่งครับ ค่า ส่งก็ต้องเสีย VAT 19 % ก็ เคลมไม่ได้ สุดท้ายก็ เอาวะเสี่ยงเอาละกัน
ส่งก่อนเคลียร์ทีหลัง ก็ประหยัดไปมากอยู่ ครับ เผลอๆ ราคาพอๆกับซื้อที่เยอรมันครับ แค่บวกค่าขนส่งเข้าไปเท่านั้นเองครับ

Canyon ส่งด้วย DHL เค้าไม่ให้เราเคลียร์เองครับ เลยโดยตรงๆ 30%+7% ครับ
ผมเคยสั่งกระติก Rapha ราคาใน web 400กว่าบาท +ค่าส่ง+ภาษี+ค่าดำเนินการ จบที่เกือบ 800 :(
wannabe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815542467
Bike: ปั่นมันส์อยู่คันเดียว

โพสต์ โดย wannabe »

Bike4Fun เขียน:ไม่ได้อ่านกระทู้ทั้งหมดแต่เห็นบางอันเรื่องภาษีพอดีมีเพื่อนเพิ่งสั่งมาเลยจะมาเล่าให้ฟัง

Aeroad CF7 ราคา 2,919/96,327 บาท
ค่าส่งมาเมืองไทยรวม packing ประมาณ $434 ส่งโดย DHL
ของที่ส่งโดย DHL จะคิดภาษี 30% (rateปรกติของจักรยาน complete ถ้าเป็นชิ้นส่วนจะเป็น 10%)
Vat 7% ของค่าสินค้า ค่าส่ง และค่าภาษี

รวม ((2919+434)x1.3)x1.07 = $4,646/153,900 บาท +ค่าออกของที่ทางDHLชาร์จเราอีกนิดหน่อย
ไม่ถูกอย่างที่คิดนะครับ

การสั่งของไว้แล้วหิ้วมาเองจากยุโรปจะไม่ได้ราคาที่เราสั่งonline มาบ้านเรานะครับ(ลองกดดูที่website) สั่งไปส่งที่อังกฤษจะถูกค่าส่งแต่โดน VAT ที่ไม่สามารถเคลมคืนได้ ราคารถจะถูกที่สุดเมือส่งออกมานอก EU

ฝากไว้ให้คิดกันดูก่อนสั่ง อยากได้อยู่เหมือนกันครับแต่รวมแล้วมันเยอะกว่าที่คิด
ส่วนต่างค่าส่ง + ภาษี 30+7 นี่ หาตั๋วเก่งๆหน่อยนั่งชั้นธุรกิจไปรับได้เลยครับ ถ้าบริษัททำ vat invoice ให้ก็เคลมคืน 19% ได้ที่สนามบินครับ
MOJOJOJO
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย MOJOJOJO »

ตอนนี้ canyon มีลดราคาอยู่นะครับ ใครสนใจเข้าไปดูได้ในเวป :D

http://www.canyon.com/_en/specials/giro/road.html
beeggs
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0947963336
team: kNightBIKE
Bike: oltre, cervelo s5, super6 evo, canyon ult slx
ติดต่อ:

โพสต์ โดย beeggs »

สั่งแต่เฟรม โดน 10 หรือ 30%ครับ
วัยทำงาน มีแรง มีตังค์ ไม่มีเวลา
punya467
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rayong road bike, On/Off cycling
Bike: NICH LTD

โพสต์ โดย punya467 »

beeggs เขียน:สั่งแต่เฟรม โดน 10 หรือ 30%ครับ
10% + VAT อีก 7% ครับ
ลูกเผลอแล้วเจอกัน
kanawee
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Impulso 2014, Canyon Ultimate CF SLX 2014, OLtre XR2 team belkin, BMC TE02 2016, Ridley NoahSL team LottoSudal 2016
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kanawee »

เทียบแล้ว cf sl กับ slx ขี่แล้วรู้สึกต่างกันรึเปล่าครับ...
ดูไปดูมา ชอบสีทีมแต่ซื้อ slx กลัวจะหัวแบะไป เลยชั่งๆใจอยู่ว่าจะ sl team หรือไป slx 9.0 เลยดีอะครับ...
แอบหลายใจชอบ aeroad 7.0 Di2 อีกอะคร้าบ....อิอิ
nbt
Site Admin
Site Admin
Tel: 0882160166
team: thaimtb , osk
Bike: Trek Procaliber, Bianchi OrtheXR2 , cBroadman CX , Canyon Enduro
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nbt »

ชอบจัง เล็งๆ TT ไว้เหมือนกันครับ
ลูกเสือสามัญ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ๐๘๖-67-๓๔-789

โพสต์ โดย ลูกเสือสามัญ »

รบกวนขอความรู้ด้วยครับระหว่างรุ่น CANYON sl และ slx มันต่างกันอย่างไรบ้าง แล้วก็ 7.0 กับ 9.0 ต่างกันตรงไหนบ้างครับขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”