รองเท้าอ้า

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
ฟุ้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: SL4/BMC SLR01

รองเท้าอ้า

โพสต์ โดย ฟุ้ง »

คือว่ารองเท้าหมอบของผม(พื้นcabon) พื้นล่างด้านส้นเท้ามันเริ่มอ้าออกคับ ไม่รู้จะซ่อมได้ไหมรบกวน พี่ๆๆช่วยตอบหน่อยคับ :D
สุดทางคลองรังสิต คือบ้านของเรา
Chaitum
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: bike 2 wheel

Re: รองเท้าอ้า

โพสต์ โดย Chaitum »

คุณใช้ซีริโคล หรือว่ากาวยางดำที่เอาไว้ติดท่อยางหม้อน้ำ ก็ได้ ทาแบบเยิ่ม ๆ ติดแล้วทิ้งเอาไว้ 1 วัน รับรองว่าติดสนิทแบบไม่แยกจากกันเลย ลุยน้ำลุยฝนก็ไม่ต้องกลัวหลุด ทนความร้อนสูง อ้าว พร้ำมานาน สรุปว่าใช้ได้เลยตามนี้ไม่ต้องไปจ้างเค้าซ่อมหรือซื้อใหม่ใช้ไปอีกนานเลยล่ะคุณ
สวัสดี
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

โพสต์ โดย แมวทอง »

ให้ใช้ตัวผสาน น้ำยาคอมโพสิท อีเรฟเฟ่น นาโน ซุปเปอร์ไทป์ (กาวตาช้าง)
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
อาเธอร์ไบค์
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi & Trek

โพสต์ โดย อาเธอร์ไบค์ »

ของผมก็เคยอ้าครับ ใช้กาวร้อนหยอด แน่นปึ๊ก :lol:
(กาวร้อนมีขายตามร้านวัสดุก่อสร้างครับ)
blesk
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย blesk »

สูตรของผมใช้อยู่คือติดกาวยางตราdogให้อยู่แล้วเจาะพื้นรองเท้าที่ปลายเท้าและที่ส้นเท้าแล้วฝังดอกจันหรือบ้างคนเรียกว่าไบนัตมีขายตามร้านน็อตหรือร้านขายเครื่องบินบังคับวิทยุน้ำมันเค้าเอาไว้ยึดเเท่งเครื่องบินเอามาฝังไว้ในพื้นด้านในรองเท้าแล้วเอาน็อตร้อยขันจากด้านนอกรองเท้าเลยครับรับลองอยู่ตลอดการใช้งานนะครับ(สูตรนี่สำหรับคนไม่เสียดายรองเท้านะครับเพราะต้องเจาะพื้นรองเท้าอาจจะขายต่อยากแต่เน้นใช้งานได้จริงนะครับ)
นี่กาวยางกระป๋องไม่กี่บาทดมกันจนเมาเอ่ยไม่ใช้ติดรองเท้าได้ตั้งหลายคู่
รูปภาพ
รูปภาพ[/url]
ส่วนนี่หน้าตาดอกจันหรือไบนัตมีหลายขนาดนะครับเอาสัก รูในเกลียวขนาด4ม.ม ก็พอตัวหนึ่งไม่เกิน10-15บาทนะครับ
รูปภาพ
blesk
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ทำเสร็จแล้วจะเป็นแบบนี้ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เน้นใช้งานได้จริงไม่มีหลุดตลอดอายุของรองเท้าคุณเลยนะครับ
รูปภาพ
wheeler 168
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่แน่นอน
Bike: Trek Emonda SL

โพสต์ โดย wheeler 168 »

blesk เขียน:สูตรของผมใช้อยู่คือติดกาวยางตราdogให้อยู่แล้วเจาะพื้นรองเท้าที่ปลายเท้าและที่ส้นเท้าแล้วฝังดอกจันหรือบ้างคนเรียกว่าไบนัตมีขายตามร้านน็อตหรือร้านขายเครื่องบินบังคับวิทยุน้ำมันเค้าเอาไว้ยึดเเท่งเครื่องบินเอามาฝังไว้ในพื้นด้านในรองเท้าแล้วเอาน็อตร้อยขันจากด้านนอกรองเท้าเลยครับรับลองอยู่ตลอดการใช้งานนะครับ(สูตรนี่สำหรับคนไม่เสียดายรองเท้านะครับเพราะต้องเจาะพื้นรองเท้าอาจจะขายต่อยากแต่เน้นใช้งานได้จริงนะครับ)
นี่กาวยางกระป๋องไม่กี่บาทดมกันจนเมาเอ่ยไม่ใช้ติดรองเท้าได้ตั้งหลายคู่
รูปภาพ
รูปภาพ[/url]
ส่วนนี่หน้าตาดอกจันหรือไบนัตมีหลายขนาดนะครับเอาสัก รูในเกลียวขนาด4ม.ม ก็พอตัวหนึ่งไม่เกิน10-15บาทนะครับ
รูปภาพ

แล้วพื้นคาร์บอนนี่เจาะยังไงอะครับ เพราะผมเคยถามหลายเจ้าแล้ว เขาไม่ซ่อมให้เพราะบอกว่าเจาะคาร์บอนไม่ได้

ขอบคุณครับ 8-)
Haven't you got talent ?

Name plate ultegra 6700 ข้างซ้าย
สนใจติดต่อได้ครับ
sasayo1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0852924448
team: หาดใหญ่
Bike: Format 29er

โพสต์ โดย sasayo1 »

ปักไว้เลยครับ
blesk
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

พื้นคาร์บอนก็เจาะได้นะครับเอาดอกสว่านเจาะเหล็กเจาะเลยครับเจาะเสร็จแล้วให้ใช้กาวร้อนหยดที่รูด้วยเพื่อไม่ให้รูที่พื้นคาร์บอนแตกหรือร้าวตอนที่เราจะขันน็อตนะครับพวกพื้นคาร์บอนเวลาแตกหรือร้าวพวกนี่ใช้กาวร้อนซ่อมได้เลยนะครับผมลองมาแล้วนะครับ
รูปภาพ
จัดการได้เลยนะครับรับลองใช้กันจนลืม
รูปภาพ
ลืมบอกไปอีกนะครับพวกพื้นคาร์บอนแตกหรือร้าวใช้เรซิ่นที่ทำงานไฟเบอร์มีขายตามร้านเครื่องเขียนทาซ่อมส่วนที่แตกหรือร้าวก็ได้นะครับทาให้หนาหน่อยไม่ต้องกล้วว่าจะหนักเพราะเราซ่อมเพื่อใช้งานให้ทนดีกว่าซื้อใหม่จริงหรือเปล่านะครับพี่น้อง
นี่ครับหน้าตาเรซิ่นมีขวดเล็กขายอยู่นะครับมีเรซิ่น1ขวดกับตัวเร่งแข็ง1ขวดนะครับ
รูปภาพ
kobfujar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bridgestone DiamondRock ชมพู-ดำ(เก่าๆ)
ตำแหน่ง: ถ.ประชาชื่น ต.บางเขน อ.เมือง จ.นนทบุรี

โพสต์ โดย kobfujar »

เยี่ยมๆทั้งนั้น...ปักไว้ด้วยคนครับ.. :D
numvitamilkchiangmai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801266977
team: ไวตามิ้ลค์ เชียงใหม่
Bike: Specialized Chisel 29er

โพสต์ โดย numvitamilkchiangmai »

วิธีของผม เข้าร้านซ่อมรองเท้าข้างถนนครับ ร้านเขาจะใช้สว่านเจาะ แล้วใช้เชือกร้อย
ไฟล์แนบ
SAM_2375.JPG (92.11 KiB) เข้าดูแล้ว 4015 ครั้ง
SAM_2374.JPG (106.89 KiB) เข้าดูแล้ว 4015 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย numvitamilkchiangmai เมื่อ 29 มิ.ย. 2012, 15:32, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
kobfujar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bridgestone DiamondRock ชมพู-ดำ(เก่าๆ)
ตำแหน่ง: ถ.ประชาชื่น ต.บางเขน อ.เมือง จ.นนทบุรี

โพสต์ โดย kobfujar »

bigfatpe
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0834115908
Bike: cannondale,trek

โพสต์ โดย bigfatpe »

ปักเหอะเราก็เริ่มแล้วละ
ฟุ้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: SL4/BMC SLR01

โพสต์ โดย ฟุ้ง »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่าน เจาะใส่น็อตคลีตนั่นแระ เป็นน็อตคลีตชิมาโน่ไว้จะเอารูปมาให้ดู สงสัยใช้กันอีกนานเลยคราวนี้ :D
สุดทางคลองรังสิต คือบ้านของเรา
banksaii
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-$$$$$$$
team: no team
Bike: LAUK ; Giant TCR Once ; LA ; Giant TCR Three
ตำแหน่ง: หมู่บ้าน the connect 7/1 บ้านเลขที่ 353/74 ถ.เรียบคูนายกิม เขตดอนเมือง แขวงสีกัน กทม. 10210
ติดต่อ:

โพสต์ โดย banksaii »

ปั่มมาตั้งนานแต่ไม่เคยมีรองเท้า จักรยานสักกะคู่ :lol: :lol: ขอปักไว้อ่านครับ
สองเท้า ปั่นให้ไว ไหลไป กับ สายลม ~~~
v
v
v
v
[youtube]zxZJhzebZxc&feature[/youtube]
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”