มารวบรวมรูปแฮนด์หมอบ รวมถึงลักษณะการติดตั้งชิพเตอร์กันดีก่า

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

goodyear101
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: มารวบรวมรูปแฮนด์หมอบ รวมถึงลักษณะการติดตั้งชิพเตอร์กันดีก่า

โพสต์ โดย goodyear101 »

แต่ก่อนมีปัญหา ตอนใช้ shimano hood มันต้องเงยนิดหน่อย ถึงจะสบายมือ แต่ เบรคมันเอียงลอยหน้าลอยตาดูไม่สวยงาม พอมาใช้ sram เซ็ทรถได้สวยและก็ สบายเลยครับ ฝากถึงคนที่เซ็ทรถโดยดูให้เบรคดิ่ง 90° นะคับ บางทีอาขจะดูโปร แต่มันก็เป็นการเซ็ทรถแบบ ทรมาณ แต่ก่อนผมก็เคยเซ้ทแบบโปร คิดว่า ชอบซาดิส ทนไหวเพื่อความแรงแอโร่ พอปั่นๆไปซักระยะ ก็ได้รู้ว่า โปรกับคนปรกติ แบ่งแยกกันที่ โปรต้องรีดเข้นทุกอย่างแม่แต่สุขภาพ เพื่อจะเร็วขึ้น แต่เราไม่จำเป็น :mrgreen: สูตรของผมที่ได้คุยกับ ฟิตเตอร์หลายๆคนนะคับ ในแฮนด์คอมแพค ให้ งุ่มแฮนด์ลงนิดๆ แล้วเชิดซิฟเตอร์ นิดๆเหมือนกัน จะทำให้จับแล้วไม่ปวดมือ การดึงหรือกดทับเส้นเอ็นมีน้อยประมาณในรูปคับ อาจจะคล้ายๆว่าขนาดพื้นทั้งฮูดและแฮนด์ แต่ มีการงุ้มลงและเชิดนิดหน่อย ปรับก้านเบรค(only sram) ให้สวยและเวลาจับดรอปเปลี่ยนเกียร์เบรคถนัด เท่านี้ก็สบายแล้วคับ (แต่ผมเองก็ดื้อกับฟิตเตอร์เอาแหวนรองคอออกอยู่ดี :P)
20180203_211703.jpg (101.24 KiB) เข้าดูแล้ว 296 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”