cannondale synapse การใช้งานเป็นไง

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

Re: cannondale synapse การใช้งานเป็นไง

โพสต์ โดย แมวทอง »

sepia_182 เขียน:มันก็ต้องซับแรงดีกว่าอยู่แล้วครับ เพราะมันเป็นคาร์บอนนิครับ
ไม่เสมอไปครับ ผมเคยขี่ คาร์บอนอยู่ตัวนึง แข็ง กระด้าง สะท้านจน อลูเรียกพ่อเลยครับ :shock: :mrgreen:
รูปภาพ
และก็ยังมีที่สะท้านทรวงยิ่งกว่าตัวบนนี้อีกนะ

แต่ แคน ตัวนี้ ขี่นุ่ม เพราะ

การออกแบบตะเกียบ บริเวณ จุดยึดล้อ บริเวณถ้วยคอแบบ บนเล็ก ล่างใหญ่
เชนสเตย์ ด้านล่าง ก็แบน ส่วน ด้านบนก็ แอ่น
ท่อนั่งที่ไม่ชัน ทั้งหมด รวมกัน
ทั้งคุณสมบัติ เฟรมและ ท่านั่งปั่น
ทำให้ เฟรมตัวนี้ ปั่น สบาย ครับ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย แมวทอง เมื่อ 04 มี.ค. 2012, 20:31, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

Re: cannondale synapse การใช้งานเป็นไง

โพสต์ โดย lucifer »

sepia_182 เขียน:มันก็ต้องซับแรงดีกว่าอยู่แล้วครับ เพราะมันเป็นคาร์บอนนิครับ
เสริมคุณแมวทองด้วยคนครับ

Specialized SL3 เป็นหนึ่งในรถเฟรมคาร์บอนที่กระด้างมากๆครับ พรรคพวกผมเขาเรียกมันว่า"รถเสี่ยเซ็ง" ขนาดเสี่ยที่แรงดีมากๆคนหนึ่งที่ผมรู้จักกัน เอาเจ้านี่มาขี่ได้เที่ยว สองเที่ยวมั๊ง แกก็ถอดอะไหล่เอาเฟรมออกขายเลย ผมเองก็เคยใช้ครับ มันกระด้างได้ใจจริงๆ

อารมณ์มันยังไงดี
ตอนผมปั่น SL3 ผมมักจะนึกเผลอไผลไปว่า ผมกำลังปั่นรถเฟรมอลูมิเนียม
แต่เมื่อวานที่ผมเอา CAAD10 ไปปั่นในเส้นทางเดิมๆ ผมชักสงสัยตัวเองอยู่เหมือนกันว่า นี่ผมกำลังปั่นเฟรมคาร์บอนหรือเปล่า
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

แล้ว SL4 จะกระด้างขนาดใหนก็ไม่รู้ครับ ป๋าลู เห็นฝรั่งเมืองนอกบอก สุดๆ ครับ
แต่พวกสาดิสม์ บอก กระถืบมันครับ :D
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
bikeman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cannondale Super six Hi-MOD-1
ตำแหน่ง: กทม.

โพสต์ โดย bikeman »

EVO และ CAAD10 ยังดึงเอาระบบของ synapse มาใช้เลย
เพื่อให้การปั่น สบายขื้น ไม่ต้องคิดค้นใหม่ให้เสียเงิน
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

แมวทอง เขียน:แล้ว SL4 จะกระด้างขนาดใหนก็ไม่รู้ครับ ป๋าลู เห็นฝรั่งเมืองนอกบอก สุดๆ ครับ
แต่พวกสาดิสม์ บอก กระถืบมันครับ :D
ผมว่าอีกไม่นาน ก็คงจะมีคนเอามาใช้ครับ
เหมียว10นี่ โดนใจที่สุดแล้วหละ ปั่นoltre มาตลอด เมื่อวานเอาเหมียว10ออกไปปั่น ทำเอาสับสนชีวิตไปพักหนึี่งเลยแหละ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ

bikeman เขียน:EVO และ CAAD10 ยังดึงเอาระบบของ synapse มาใช้เลย
เพื่อให้การปั่น สบายขื้น ไม่ต้องคิดค้นใหม่ให้เสียเงิน
แต่ จริงๆระบบคล้ายๆนี้ มีมาก่อนแล้วในเฟรมหมอบ อลู ไจแอนท์(ไต้หวัน) ครับ :o :o
จริงนะ
jumm
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878137117
team: Jumm's Bike Studio

โพสต์ โดย jumm »

lucifer เขียน:
แมวทอง เขียน:แล้ว SL4 จะกระด้างขนาดใหนก็ไม่รู้ครับ ป๋าลู เห็นฝรั่งเมืองนอกบอก สุดๆ ครับ
ผมว่าอีกไม่นาน ก็คงจะมีคนเอามาใช้ครับ
เหมียว10นี่ โดนใจที่สุดแล้วหละ ปั่นoltre มาตลอด เมื่อวานเอาเหมียว10ออกไปปั่น ทำเอาสับสนชีวิตไปพักหนึี่งเลยแหละ
:D
คลิกเพื่อติดตามข่าวสารและโปรโมชั่น Jumm's Bike Studio ผ่านทางFacebookครับ

ซ่อมบำรุงจักรยานด้วยอุปกรณ์มาตรฐาน
Call: 087-813-7117 ช่างจ้ำยินดีรับใช้และให้คำปรึกษาครับ :)

Jumm's Bike Studio รับสมัครผู้ที่มีใจรักจักรยาน มาเรียนรู้และร่วมงานกับเรา มีค่าตอบแทนและรายได้ดีครับ
bikeman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cannondale Super six Hi-MOD-1
ตำแหน่ง: กทม.

โพสต์ โดย bikeman »

:shock: GIANT เป็นจักรยานที่ดีมาก
น่าใช้ ยังไม่มีโอกาสได้ลอง :D
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ฝากรูปให้คุณ ไบท์แมน

แคนนอนเดล เชื่อง และ ดุดัน สั่งได้ :lol:
army ittichai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0804662415
team: ไร้สังกัด ปั่นกันแถวๆศูนย์การบินทหารบก ลพบุรีครับ
Bike: cannondale f1000 sobe team , cannondale f4000 , cannondale caad5 team saeco , cannondale six13 team saeco , cannondale system six , ginat nrs xtc team
ตำแหน่ง: กองบินปีกหมุนที่1 ศูนย์การบินทหารบก ลพบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย army ittichai »

แมวทอง เขียน:รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ฝากรูปให้คุณ ไบท์แมน

แคนนอนเดล เชื่อง และ ดุดัน :lol:
น้องโฮ่งสวยมาก เคยเลี้ยงอยู่ครั้ง เชื่องมากเจอรถใครเปิดท้ายกระบะโดดขึ้นหมด จนทุกวันนี้ไม่รู้มันไปกับท้ายรถใคร เพราะปล่อยไว้หน้าบ้านป้าข้างๆบ้านบอกมันขึ้นรถไปกะใครไม่รู้แกนึกว่าเป็นญาติผม เหอๆๆ
ตอนนี้เลยเลี้ยงน้องโฮ่งพันธุ์พื้นบ้าน 55555
เดลsynapse ดูท่าเอาไว้ปั่นทางไกลแบบไปเรื่อยๆเที่ยวไปกินไปคงดี caad 5 six13 system six ปั่นสักร้อยโลขึ้นปวดตูดอิอ๊าย 55555
[color=#0000BFเลขบัญชี 391-0-96569-2 ธ.กรุงเทพ สาขา สระแก้ว-ลพบุรี ชื่อบัญชี อิทธิชัย ประทัยเทพ ครับผม ขอบคุณครับ[/color]
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ

:lol:
เจ้าตัวนี้ก็เก็บจากวัดแถวเจ้าพระยามาเลี้ยงนะครับอาร์ม :lol: ขอเจ้าอาวาสมา :mrgreen:

ปล
แคทสิบ ปั่นไป 11 ชั่วโมง ยัง เฉยๆเลย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด ปั่นกันแถวๆศูนย์การบินทหารบก ลพบุรีครับ
Bike: cannondale f1000 sobe team , cannondale f4000 , cannondale caad5 team saeco , cannondale six13 team saeco , cannondale system six , ginat nrs xtc team
ตำแหน่ง: กองบินปีกหมุนที่1 ศูนย์การบินทหารบก ลพบุรี
ติดต่อ:

แมวทอง เขียน::lol:
เจ้าตัวนี้ก็เก็บจากวัดแถวเจ้าพระยามาเลี้ยงนะครับอาร์ม :lol: ขอเจ้าอาวาสมา :mrgreen:
ตัวเมียป่าวครับกุ๊กถ้ามีลูกขอตัวนึ่งครับ
[color=#0000BFเลขบัญชี 391-0-96569-2 ธ.กรุงเทพ สาขา สระแก้ว-ลพบุรี ชื่อบัญชี อิทธิชัย ประทัยเทพ ครับผม ขอบคุณครับ[/color]
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ

ได้เลยครับ
แต่คงจะยาก
มันเป็นหมาทอมครับ

เพราะพี่มันเป็น โกวล์เด่นบางแก้ว ตัวผู้ ดุมาก
มันเลยเรียนแบบครับ
รูปภาพ

การฉี่ขั้นเทพ กั้นถนนกันเลยทีเดียว
รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ที่ว่าร้อยโลปวดตูด เพราะว่าหาเรื่องจอดกินของข้างทางนะ เดี๋ยวรอน้องแมงมุมมาก่อนจะได้รู้ว่าน้องแมมุมนุ่มตรูดกว่าslr135หรือป่าว :mrgreen:
sepia_182
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TTL (ทีมเทียนเล)
Bike: SamoonBike, Merida T3(เคยใช้), ตอนนู้น Jamis Ventura . ตอนนั้นเฟรม OEM ไม่มียี่ห้อ,Bianchi MonoQ เป็นอดีตไปแล้ว, ตอนนี้ Swift Attack กะ Giant XTC Team, เพิ่ม Reacto DA LTD มาอีกหนึ่ง

โพสต์ โดย sepia_182 »

แมวทอง เขียน:
ไม่เสมอไปครับ ผมเคยขี่ คาร์บอนอยู่ตัวนึง แข็ง กระด้าง สะท้านจน อลูเรียกพ่อเลยครับ :shock: :mrgreen:
รูปภาพ
และก็ยังมีที่สะท้านทรวงยิ่งกว่าตัวบนนี้อีกนะ

แต่ แคน ตัวนี้ ขี่นุ่ม เพราะ

การออกแบบตะเกียบ บริเวณ จุดยึดล้อ บริเวณถ้วยคอแบบ บนเล็ก ล่างใหญ่
เชนสเตย์ ด้านล่าง ก็แบน ส่วน ด้านบนก็ แอ่น
ท่อนั่งที่ไม่ชัน ทั้งหมด รวมกัน
ทั้งคุณสมบัติ เฟรมและ ท่านั่งปั่น
ทำให้ เฟรมตัวนี้ ปั่น สบาย ครับ
รูปภาพ
คือแค่เทียบกับ อลูตัวที่พี่เค้าใช่อยู่ไม่ได้เทียบกะตัวอื่นนิครับ เหอะๆๆ
"มีผู้คนมากมายที่เราต้องพบพานในชีวิต
แต่มีเพียงไม่กี่คนที่เป็นความทรงจำที่ไม่มีวันเลือนหาย
คนเพียงไม่กี่คนนี้เองที่เราจะคิดถึงอยู่เสมอ
ไม่ว่ายามทุกข์หรือสุขและเรียกได้เต็มปากว่า
"เพื่อนแท้"
~:~:~ I Believe I Can Fly ~:~:~

ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”