คนอ้วนจะขี่เสือหมอบครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
thesap
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 24 HR.
team: ปั่นๆยามว่าง
Bike: Coastline ,BS

Re: คนอ้วนจะขี่เสือหมอบครับ

โพสต์ โดย thesap »

ผม ๑๒๐ กก ครับ
ไฟล์แนบ
DSC00978.jpg (94.87 KiB) เข้าดูแล้ว 714 ครั้ง
เดินทางตามรอยเท้าพ่อแบบพอเพียง
http://www.mx7.com/v2/index_flash.php
PlyMunGaw
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812891790
team: LPC Bike Club
Bike: Gary Fisher Wahoo'09

โพสต์ โดย PlyMunGaw »

spinbike เขียน:น้องคนนี้ก็ร้อยกลางๆ ครับ ปั่นเสือหมอบ ไม่เป็นปัญหา แต่ก้มมากๆ ไม่ค่อยได้เท่านั้นเอง รถรับน้ำหนักได้สบายๆ ครับ มีใจซะอย่าง ขอให้สนุกกับเสือหมอบครับ...

รูปภาพ
อุ่ย :oops: เพิ่งเปิดมาเห็นหน้าตัวเองเล่นเอาสะดุ้ง ผมหนัก 143 Kg ครับ ปั่นได้สบายมาก ปั่นมันส์กว่าเสือภูเขาเยอะเลย แต่จะเสียตรงตามคนผอมๆ เค้าไม่ทันอยู่ดีเหอๆๆ กรรมของคนเกิดมาอ้วน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ถาวร บ้านชายนา
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไข่พะโล้
Bike: trek

โพสต์ โดย ถาวร บ้านชายนา »

:D
Jah Pichamon Jinju
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Jah Pichamon Jinju »

ถ้าเกือบ180นี่ขับroad bike wheel size:700c 32c made of steel rim aluminum alloy rim ได้ไหมค่ะพอดีประมูลในเวปchilindoได้ค่ะ
vegas1101
สมาชิก
สมาชิก
Bike: DogmaF10Wiggins
ติดต่อ:

โพสต์ โดย vegas1101 »

ผมก็เห็นคนหนัก100อัพปั่นคาร์บอนกันเยอะนะครับ
cervelo s5 ก็เคยเห็น หลักอานบางเฉียบ แต่คนปั่น110kg
ก็เห็นมาแล้ว
keanetona
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8 , Trek Madone 9

โพสต์ โดย keanetona »

vegas1101 เขียน:ผมก็เห็นคนหนัก100อัพปั่นคาร์บอนกันเยอะนะครับ
cervelo s5 ก็เคยเห็น หลักอานบางเฉียบ แต่คนปั่น110kg
ก็เห็นมาแล้ว
ผมว่าเฟรมไม่ค่อยเท่าไหร่ ยกเว้นรุ่นท่ี่เน้นเบาพิเศษเช่น Trek Emoda SLR (ที่ผมโคตรอยากได้ แต่ผมน้ำหนักเกิน) Pinarello Dogma F8X Lite ที่จะเกี่ยงน้ำหนักคนขี่

ประเด็นมันอยู่ที่ล้อนี่สิครับ มีไม่กี่ยี่ห้อที่ลอริเอะแล้วคนขายตั้งใจจะขาย (บางยี่ห้อแค่เอาใจตั้ง)
อย่าถามผมว่ารถผมคันละเท่าไหร่
อย่าถามผมว่าปั่นรถแพงแล้วได้อะไร

แต่เอาเป็นว่า ผมปั่นเพื่อสุขภาพ เป็นหมูที่แข็งแรงดีกว่าเป็นหมูขี้โรคนะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”