อยากทราบประวัติ จักรยานmiyata lemans ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

อยากทราบประวัติ จักรยานmiyata lemans ครับ

โพสต์ โดย ittiphon77 » 25 ต.ค. 2011, 19:17

อยากทราบประวัติ จักรยานmiyata สับถัง รุ่น lemans ครับ ว่าเป็นของปีไหน รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ
แนบไฟล์

Re: อยากทราบประวัติ จักรยานmiyata lemans ครับ

โพสต์ โดย tawwy » 27 ธ.ค. 2011, 19:59

รอฟังด้วยอีกคน เห็นก่อนหน้านี้มีประกาศขายอยู่

Re: อยากทราบประวัติ จักรยานmiyata lemans ครับ

โพสต์ โดย ittiphon77 » 29 ธ.ค. 2011, 17:08

เห็นมีmiyata มาลงขายอยู่เรื่อยๆ ไม่ทราบว่ายี่ห้อนี้เป็นยังไงบ้าง วานผู้รู้ครับ :?:

โพสต์ โดย ก้อย » 30 ธ.ค. 2011, 12:43

ถ้าroad bike ผมว่ามิยาตะอาจจะเป็นรองพวกพานา บริดสโตน ฟูจิ หรือมืออาชีพอย่าง นิชิกิ หรือสุดๆอย่าง นากาซาว่า แต่ถ้าแม่บ้านผมให้มิยาตะเป็นแนวหน้ายี่ห้อหนึ่งเลย ลองขี่รถปณ.แดงๆที่กำลังนิยมตอนนี้แล้วจะเข้าใจครับ ผมก็มีแม่บ้านมิยาตะเก่าๆอยู่คันยังขี่ได้ดี
แนบไฟล์
original_Miyata_Postman_bi copy.JPG
อยู่ไปone one

โพสต์ โดย ก้อย » 30 ธ.ค. 2011, 12:53

ถ้าrb.ที่เคยขี่แล้วสมราคากับคุณภาพก็ pana system order รถตัวนี้จะใช้เหล็กดีๆอย่างtange ทั้งคันอะไหล่105สับถังราคาไม่เกินหมื่น(แต่ก่อน) ลองอัพเกรดอะไหล่ให้ดีขึ้นนิดหน่อย อาทิล้อก็ขี่ดีผิดหูผิดตาเลยครับ จริงๆมันก็มีอีกหลายๆตัหลายๆยี่ห้อ แต่ผมไม่เคยขี่ไม่กล้าวิจาร์ณ ผมว่ามิยาตะตัวในรูปเป็นจกย.ทัวร์มากกว่าrace มองจากมีรูให้ยึดทั้งตะแกรงและบังโคลน ก็คงขี่ดีเช่นกัน แต่อย่าไปหวังในความปู๊ดป๊าดแบบตัวที่ใช้เหล็กดีๆดังๆ
ถ้าทัวริ่งผมให้ฟูจิโอลิมปิค เฟรมหนักแค่1.7โล ตะเกียบ7ขีด ขี่พุ่งดีไหลได้ แต่ขนของหนักๆมันย้วยไป มองที่กะโหลกตอนขึ้นเขานี่ยวบยาบโยกเยกเลย ส่วนตัวอื่นๆอาทิ บริดสโตนโร้ดแมน เป็นแบบไปเรื่อยๆหนืดว่าฟูจิ
http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=235972
อยู่ไปone one

โพสต์ โดย ittiphon77 » 30 ธ.ค. 2011, 19:34

แล้วอย่างงี้พอมาเป็น koga miyata ล่ะครับจะต่างกันไหม :?:

โพสต์ โดย Nanat Naknava » 24 ธ.ค. 2018, 23:51

Miyata รุ่นนี้เขาขายกันอยู่เท่าไหร่ครับ
แนบไฟล์
Miyata รุ่นนี้เขาขายกันอยู่เท่าไหร่อะครับ

โพสต์ โดย parinya_b13 » 25 ธ.ค. 2018, 11:10

มีใช้อยู่คันครับ มิยาตะ เลอมัง ตัวนี้ มี นน. ผมยกคันประมาณ 11 โล จะปั่น เร็ว ปั่นแรง ก็ใช้แรง พอสมควร ตามสไตล์ โครโมลี่ ครับ แต่ถ้าลอยๆ ก็ไหล สบาย ชุดขับตรงรุ่น น่าจะเป็น ซันทัว VX เบรค ไดคอม ขาจาน MIYATA
แนบไฟล์

โพสต์ โดย pentor9422 » 27 ธ.ค. 2018, 09:50

ของผมเป็น nalsima frend แต่ผลิตโดย miyata ขี่ดีมากๆคอนเฟิร์มอีกเสียงครับ
แนบไฟล์